ఏపీ మద్యం కుంభకోణం: వేల కోట్లు కొల్లగొడుతోంది

ఢిల్లీ లిక్కర్ స్కామ్ వెలుగులోకి వచ్చిన తర్వాత అక్కడ జరిగిన నేరాలు.. డబ్బు లావాదేవీల గురించి తెలిసి ఏపీలో అందరూ.. .. ఓసోస్ ఇదేంట… సాగుతున్న స్కాంలో ఏకాంత హస్తం ఉందని అనుకోకుండా ఉండలేకపోతున్నారు. ఏపీలో లిక్కర్ పాలసీ పేరుతో.. ఎందుకంటే ఏపీలో జరుగుతున్న మద్యం కుంభకోణం ఊహించనిది. ఊహించలేనిది. ప్రజల ఆరోగ్యాన్ని పణంగా పెట్టి ప్రజల రక్త మాంసాలను పిండుతున్న వేల కోట్ల అవినీతి. ఒక్క మద్యం షాపులో ఏం జరుగుతుందో బీజేపీ అధ్యక్షురాలు పురందేశ్వరి వెల్లడించారు.

ప్రభుత్వం దృష్టిలో అవినీతి ఎక్కడ ఉందో అంతా ప్రచారంలో ఉంది. ఏపీలో స్కామ్ చాలా పెద్దది. కొన్ని వేల కోట్ల నగదు లావాదేవీలు జరుగుతున్నాయి. ఇన్వెస్టిగేషన్ మొదలు పెడితే పెద్ద తలకాయలు సులువుగా దొరుకుతాయి. ఇతర రాష్ట్రాల్లో జరుగుతున్న లిక్కర్ స్కామ్‌లను చూసిన తర్వాత ఏపీలో లిక్కర్ పాలసీ ఏంటో తెలిస్తే.. చరిత్రలో ఎన్నడూ జరగని స్కాం ఇక్కడ జరిగిందన్న అభిప్రాయం ఎవరికైనా కలుగుతుంది.

మద్యం వ్యాపారం అంతా ప్రభుత్వ పెద్దల ముసుగులోనే సాగుతోంది. ప్రభుత్వ పేరుతో అమ్ముతున్నారు. కానీ అందులో, మద్యం తయారీ బ్రాండ్లు మరియు ప్రజల నుండి రవాణా సహా ప్రతిదీ వారి రహస్యం. పైగా అన్నీ పూర్తిగా నగదు లావాదేవీలే. ఎన్ని వేల కోట్లు వెనక్కి తీసుకున్నారో చెప్పడం కష్టం. ఇలాంటి స్కాంపై కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలు ఇంకా దృష్టి సారించలేదు. ఇప్పుడు విచారణ జరిపించాలని బీజేపీ నేతలు డిమాండ్ చేస్తున్నారు. ఎలాంటి అక్రమాలు జరుగుతున్నాయో ప్రత్యక్షంగా చూపించారు. ఈ మద్యం పాలసీపై విచారణ చేయాలన్నారు.

సీబీఐకి ఫిర్యాదు చేస్తానని పురందేశ్వరి ప్రకటించారు. ఈడీ లాంటి దర్యాప్తు సంస్థలు ఓ అడుగు వేస్తే సంచలన విషయాలు బయటకు వస్తాయి.
ఇప్పుడు ఎంపిక బీజేపీ హైకమాండ్ చేతుల్లో ఉంది. నేరుగా సీబీఐకి వెళ్లే అవకాశం లేకుంటే.. ఈడీ వెళ్లొచ్చు. అలా దిగజారితే మాత్రం.. బీజేపీ. .. కేంద్రం.. చిత్తశుద్ధిపై ప్రజలకు నమ్మకం ఉంటుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *