సప్త సాగరాలు ధాటి-వైపు సినిమా సమీక్ష: రక్షిత్ శెట్టి సినిమా ఇలా…

సినిమా: బియాండ్ ది సెవెన్ సీస్ – సైడ్ ఎ

నటీనటులు: రక్షిత్ శెట్టి, రుక్మిణి వసంత్, పవిత్ర లోకేష్, అచ్యుత్ కుమార్, అవినాష్, గోపాల్ దేశ్ పాండే, రమేష్ ఇందిర తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: అద్వైత గురుమూర్తి

సంగీతం: చరణ్ రాజ్

దిశ: హేమంత్ ఎం రావు (హేమంత్ ఎమ్ రావు)

నిర్మాత: రక్షిత్ శెట్టి

— సురేష్ కవిరాయని

కన్నడలో విడుదలైన ‘కాంతారా’ ఇక్కడ కూడా ఘనవిజయం సాధించిన సంగతి తెలిసిందే. రిషబ్ శెట్టి కథానాయకుడిగా నటిస్తుండగా, ఇప్పుడు రక్షిత్ శెట్టి కథానాయకుడిగా నటించిన కన్నడ చిత్రం ‘సప్తసాగరదాచీఎల్లో-సైడ్ ఏ’ తెలుగులో ‘సప్త సాగరాలు ధాటి – సైడ్ ఎ’ పేరుతో విడుదలైంది. రెండు వారాల క్రితం విడుదలైంది. కన్నడలో మరియు అక్కడ భారీ విజయాన్ని సాధించింది మరియు ఈ శుక్రవారం తెలుగులో విడుదలైంది. రుక్మిణి వసంత్ కథానాయికగా నటిస్తున్న ఈ చిత్రానికి చరణ్ రాజ్ సంగీతం అందించారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి. #సప్తసాగరాలుధాతి-సైడ్AFilmReview

WhatsApp చిత్రం 2023-09-22 18.42.36.jpeg వద్ద

సప్తసాగరాలుధాతి-ఒక పక్క కథ కథ:

మను (రక్షిత్ శెట్టి) మరియు ప్రియ (రుక్మిణి వసంత్) ఒక జంట ప్రేమలో ఉన్నారు మరియు పెళ్లి చేసుకోవాలనుకుంటున్నారు. ఇద్దరూ మధ్యతరగతి కుటుంబానికి చెందినవారు మరియు వారి బంగారు భవిష్యత్తు గురించి చాలా కలలు కన్నారు. మను ధనవంతుడి దగ్గర కారు డ్రైవర్‌గా పనిచేస్తుంటాడు, ప్రియ చదువుకుని పాటలు నేర్చుకుని గాయని కావాలనుకుంటోంది. #SapthaSagaraluDhaati-SideAFilmReview పెళ్లికి ముందు ఇద్దరూ భార్యాభర్తలుగా తిరుగుతూ పెళ్లి కోసం అద్దెకు ఇల్లు వెతుకుతున్నారు. అలాంటి సమయంలో మను మంచి డబ్బు సంపాదించి, దానితో జీవితంలో సెటిల్ అవుతాడనే ఆశతో చేయని తప్పుకు జైలుకు వెళతాడు. అయితే ఇక్కడే కథ మలుపు తిరుగుతుంది. జైలుకు వెళ్లి త్వరగా బయటపడవచ్చు అనుకున్న మను ఏమయ్యాడు? తమ భవిష్యత్ జీవితం గురించి వారిద్దరి కలలు నిజమయ్యాయా? ప్రియా, మను ప్రేమకథలో ఎలాంటి మలుపులు ఉంటాయో చూడాలంటే ఈ సినిమా చూడాల్సిందే.

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు హేమంత్ ప్రేమ జంట మను-ప్రియతో సాగదీయకుండా సినిమాను స్టార్ట్ చేశాడు. చిన్న చిన్న సంఘటనలు, వాటి మధ్య చిలిపి తగాదాలతో కథను నిదానంగా నడిపించాడు. ఈ ప్రేమకథను సముద్రానికి అనుసంధానం చేశాడు దర్శకుడు. ఎందుకంటే సముద్రంలో ఎన్ని ఆటుపోట్లు వచ్చినా స్థిరంగా ఉండి ఒక్కోసారి అల్లకల్లోలంగా కనిపిస్తుంది. ఈ ప్రేమకథలో కూడా సముద్రంలా ఆటుపోట్లు, సంఘర్షణలు ఉంటాయి. అందుకే ఇద్దరినీ కట్టిపడేశాడు. ఈ సినిమా కథను పేపర్ మీద రాయడానికి ఏమీ లేదు కానీ, ఈ ప్రేమకథను ఓ అందమైన కవితలా తెరపై చూపించాడు దర్శకుడు. ప్రేమకథలో ఎమోషన్స్, ఫైట్స్ అన్నీ చాలా సహజంగా చూపించాడు దర్శకుడు. (సప్త సాగరాలు ధాటి – సైడ్ ఎ ఫిల్మ్ రివ్యూ)

వీరిద్దరి మధ్య కెమిస్ట్రీ బాగా కుదిరింది, ఇద్దరి మధ్య ఇన్సిడెంట్ జరిగినా, విడిపోయినా ఎమోషన్స్‌ని బాగా చూపించాడు దర్శకుడు. కోర్టులు, జైలు, జైలులో పరిస్థితులు చాలా సహజంగా ఉండేలా చూపించాడు. అయితే ఈ చిత్రానికి రెండో భాగం కూడా ఉందని, వచ్చే నెలలో విడుదల చేస్తామని దర్శకుడు తెలిపారు. అందుకే ఈ సినిమాలో చాలా సీన్లు సాగదీసి కథను నిదానంగా నింపేశారు. సెకండ్ పార్ట్ లో ఈ కథలో చాలా మార్పులు చేసినట్లు తెలుస్తోంది. అయితే ప్రేమకథ ఆసక్తికరంగా సాగినా చాలా నెమ్మదిగా సాగుతుంది కాబట్టి ఇలాంటి సినిమాలు చూసేందుకు కాస్త ఓపిక అవసరం.

WhatsApp చిత్రం 2023-09-22 18.42.37.jpeg వద్ద

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే ఈ సినిమాలో నటించిన జంట రక్షిత్ శెట్టి, రుక్మిణి వసంత్ ఇద్దరూ ఈ సినిమాలో తారలు. వీరిద్దరి మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు, వారి కెమిస్ట్రీ, చిలిపి చేష్టలు అన్నీ చాలా నేచురల్‌గా ఉండడంతో పాటు సినిమాకు చాలా సహజత్వాన్ని తీసుకొచ్చాయి. ఇక ఇద్దరూ పోటీపడి బాగా నటించారు. రక్షిత్ శెట్టి ఇంతకు ముందు చాలా సినిమాలు చేసాడు మరియు మంచి నటుడని అనిపించుకున్నాడు, అతను ఇందులో మంచి భావోద్వేగాలను కూడా చెప్పాడు. అలాగే రుక్మిణి వసంత్ చాలా బాగుంది, తన ఎమోషన్స్ ను ఎక్కువగా కళ్లతోనే తెలియజేస్తుంది. మంచి ప్రదర్శన. వారు అతన్ని ‘గాడిద’ అని పిలుస్తారు మరియు అది బాగుంది. రుక్మిణి తల్లిగా పవిత్రీ లోకేష్ బాగా నటించింది. అలాగే అచ్యుత్, అవినాష్, శరత్, రమేష్ మిగతా పాత్రల్లో మెప్పించారు. అద్వైత మూర్తి సినిమాటోగ్రఫీ చాలా బాగుంది మరియు ప్రతి సన్నివేశాన్ని కళాత్మకంగా అందించాడు. ఇక చరణ్ రాజ్ సంగీతం ఈ సినిమాకు మరో బలం, ప్రతి సన్నివేశాన్ని తన సంగీతంతో బెటర్ అనిపించేలా చేశాడు. ఈ సినిమాకు అన్ని ఎలిమెంట్స్ సరిగ్గా కుదిరాయి.

చివరగా దర్శకుడు హేమంత్ ఓ నిజాయితీ గల ప్రేమకథను తెరపై ఆవిష్కరించాడని చెప్పొచ్చు. కథనం కాస్త నిడివిగా ఉన్నప్పటికీ మొదటి నుంచి చివరి వరకు సహజంగా, ఆసక్తికరంగా సాగుతుంది. ఈ సినిమాని ఒక్కసారి చూడొచ్చు అలాగే సెకండ్ పార్ట్ ఎప్పుడు వస్తుందా అని అందరూ ఎదురు చూస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-22T18:55:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *