వందే భారత్ రైలు: కాచిగూడ – యశ్వంతపుర మధ్య ‘వందేభారత్’ ట్రయల్ రన్ | వందే భారత్ రైలు: కాచిగూడ మధ్య ‘వందేభారత్’ ట్రయల్ రన్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-22T12:24:41+05:30 IST

బెంగళూరులోని యశ్వంతపుర – హైదరాబాద్ రైల్వే స్టేషన్లలో కాచిగూడ

వందే భారత్ రైలు: కాచిగూడ - యశ్వంతపుర మధ్య 'వందేభారత్' ట్రయల్ రన్

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): బెంగళూరులోని యశ్వంతపుర-హైదరాబాద్ రైల్వేస్టేషన్‌లోని కాచిగూడ మధ్య వందేభారత్ రైలు ట్రయల్ రన్‌ను గురువారం నిర్వహించారు. కాచిగూడ నుంచి బయలుదేరిన రైలు మధ్యాహ్నం 1.15 గంటలకు యశ్వంతపుర రైల్వే స్టేషన్‌కు చేరుకుంది. రైలు 4వ నంబర్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌కు చేరుకోవడంతో ప్రయాణికులు రైలు వద్ద నిలబడి సెల్ఫీలు దిగారు. ఈ రైలుకు ఈ నెల 24న ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ పచ్చజెండా ఊపే అవకాశం ఉందని రైల్వే వర్గాలు వెల్లడించాయి. వర్చువల్ ద్వారా అదే రోజు 9 రూట్లలో వందే భారత్ రైళ్లను ప్రధాని ప్రారంభిస్తారు. వందే భారత్ కాచిగూడ-యశ్వంతపుర మధ్య 610 కిలోమీటర్ల దూరాన్ని కేవలం 8.30 గంటల్లో పూర్తి చేసింది. మహబూబ్ నగర్, కర్నూలు సిటీ, అనంతపురం, ధర్మవరం స్టేషన్లలో ఆగింది.

ఇది ప్రతిరోజూ కాచిగూడ – యశ్వంతపుర మధ్య తిరుగుతుంది. ఇది కాచిగూడ నుంచి ఉదయం 5.30 గంటలకు బయలుదేరి అదే రోజు మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు చేరుకుని తిరుగు ప్రయాణంలో మధ్యాహ్నం 2.45 గంటలకు బయలుదేరి అదే రోజు రాత్రి 11.15 గంటలకు కాచిగూడ చేరుకుంటుంది. కర్ణాటకకు సంబంధించినంత వరకు ఇది మూడో వందే భారత్ రైలు. నవంబర్ 2022లో, బెంగుళూరు మీదుగా మైసూర్ మరియు చెన్నై మధ్య మొదటి వందే భారత్ రైలు ప్రారంభించబడింది మరియు బెంగుళూరు సిటీ మరియు ధారవాడ మధ్య రెండవ వందే భారత్ సర్వీస్ ఈ సంవత్సరం జూన్‌లో ప్రారంభమైంది. హైదరాబాద్-బెంగుళూరు మధ్య ప్రయాణికుల రద్దీ ఎక్కువగా ఉన్నందున వందే భారత్ రైలుకు డిమాండ్ ఉంటుందని రైల్వే వర్గాలు అంచనా వేస్తున్నాయి. ఈ రైలు కర్ణాటకకు పెద్దగా ప్రయోజనం చేకూర్చదన్న విమర్శలున్నాయి. కాచిగూడ – యశ్వంతపుర మధ్య రైలు ప్రయాణ సమయం ప్రస్తుతం 12 గంటలు. వందేభారత్ రైలుతో సమయం మూడున్నర గంటలు తగ్గుతుందని రైల్వే వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-22T12:24:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *