రాహుల్ గాంధీ: కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తే అదానీ గ్రూపుపై విచారణ చేస్తాం.. రాహుల్ గాంధీ

రాహుల్ గాంధీ

రాహుల్ గాంధీ: అదానీ గ్రూప్ బొగ్గు దిగుమతులపై రూ. 32,000 కోట్ల ప్రజాధనాన్ని దోచుకున్నారని కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీ ఆరోపించారు. బుధవారం ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. కాంగ్రెస్ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తే అదానీ గ్రూపుపై విచారణ జరిపిస్తామని హామీ ఇచ్చారు. అదే సమయంలో విచారణకు ఆదేశించి తన విశ్వసనీయతను కాపాడాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని కోరారు.

విద్యుత్ ధరలపై ప్రభావం..(రాహుల్ గాంధీ)

అదానీ విషయంలో ప్రధాని ఎందుకు మౌనంగా ఉన్నారు? మొత్తం వ్యవహారంపై విచారణ జరిపి తమ విశ్వసనీయతను నిరూపించుకోవాలని రాహుల్ అన్నారు. దీని ఆధారంగా ఇటీవల ‘ఫైనాన్షియల్ టైమ్స్’ రాసిన వార్తా కథనాన్ని మీడియాకు చూపించారు. మార్కెట్ ధరల కంటే అదానీ గ్రూప్ బిలియన్ డాలర్ల విలువైన బొగ్గును దిగుమతి చేసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఓవర్ ఇన్‌వాయిస్‌తో కూడిన బొగ్గు దిగుమతుల వల్ల 32 వేల కోట్ల రూపాయల మేర ప్రజల జేబులకు చిల్లులు పడ్డాయని అద్వానీ అన్నారు. ఇండోనేషియా నుంచి బొగ్గును అదానీ కొనుగోలు చేశారని, భారత్‌కు వచ్చేసరికి ధర రెండింతలు పెరిగిందని రాహుల్ నివేదికను ఉటంకిస్తూ వివరించారు. బొగ్గు ఓవర్‌ ఇన్‌వాయిస్‌ వల్ల దేశంలో విద్యుత్‌ ధరలపై ప్రభావం పడిందని, దీంతో వినియోగదారులు అధిక విద్యుత్‌ ధరలు చెల్లించాల్సి వస్తోందన్నారు. ఇది ప్రత్యక్ష దోపిడీ అని, ప్రపంచంలో ఏ ప్రభుత్వమైనా దీనిపై చర్యలు తీసుకుంటుందని, కానీ భారతదేశంలో చర్యలు లేవని ప్రధాని మోదీపై మండిపడ్డారు.

అదానీకి ప్రభుత్వం పూర్తి రక్షణ కల్పిస్తోంది. అతని వెనుక ఉన్న శక్తి ఏమిటో అందరికీ తెలుసు” అని రాహుల్ విమర్శించారు. అదానీ గ్రూప్ స్టాక్ ధరల అవకతవకలను ఆరోపించినప్పుడు తాను హిండెన్‌బర్గ్‌ను కూడా ప్రశ్నించానని గుర్తుచేసుకున్నాడు. అయితే, హిండెన్‌బర్గ్ ఆరోపణలను అప్పట్లో అదానీ గ్రూప్ ఖండించింది. ఏ తప్పు చేసింది.అయితే రాహుల్ గాంధీ తాజా ఆరోపణలపై అదానీ గ్రూప్ ఇంకా స్పందించలేదు.
=

పోస్ట్ రాహుల్ గాంధీ: కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తే అదానీ గ్రూపుపై విచారణ చేస్తాం.. రాహుల్ గాంధీ మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *