మల్లికార్జున్ ఖర్గే: మాకు సినీ జనాలు కావాలా రాష్ట్రపతి కాదా?… ఖర్గే మండిపడ్డారు..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-23T20:31:47+05:30 IST

ఇటీవల జరిగిన కొత్త పార్లమెంట్‌ భవన ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమానికి రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్మును ఆహ్వానించకపోవడాన్ని కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్‌ ఖర్గే తప్పుబట్టారు. ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమానికి సినీ నటులను పిలిచి రాష్ట్రపతిని తప్పించారని అన్నారు.

మల్లికార్జున్ ఖర్గే: మాకు సినీ జనాలు కావాలా రాష్ట్రపతి కాదా?... ఖర్గే మండిపడ్డారు..!

జైపూర్: ఇటీవల జరిగిన కొత్త పార్లమెంట్‌ భవన ప్రారంభోత్సవానికి రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్మును బీజేపీ ఆహ్వానించకపోవడాన్ని కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్‌ ఖర్గే తప్పుబట్టారు. ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమానికి సినీ నటులను పిలిచి రాష్ట్రపతిని తప్పించారని అన్నారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సిద్ధమవుతున్న రాజస్థాన్‌లో శనివారం నిర్వహించిన ర్యాలీలో ఖర్గే మాట్లాడుతూ.. కొత్త పార్లమెంట్ భవనాన్ని ప్రారంభించడం రాష్ట్రపతికి ఘోర అవమానమని అన్నారు. అత్యున్నత రాజ్యాంగ పదవిలో ఉన్న రాష్ట్రపతిని ఆహ్వానించకపోవడం వెనుక ఉద్దేశాన్ని ఆయన కొట్టిపారేశారు. కాంగ్రెస్ పార్టీలో అన్ని వర్గాల వారు ఉన్నారని, కానీ బీజేపీ మాత్రం ఎవరినీ దగ్గరకు రానివ్వదని విమర్శించారు.

రామ్ నాథ్ కోవింద్ విషయంలో…

కొత్త పార్లమెంట్ భవన శంకుస్థాపన విషయంలోనూ ఇలాంటిదే జరిగిందని, అప్పటి రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్ కోవింద్‌ను కూడా ఈ కార్యక్రమానికి ఆహ్వానించలేదని ఖర్గే గుర్తు చేశారు. ‘అంటరానితనం’ కారణంగానే ఆయన్ను ఆహ్వానించలేదని ఆరోపించారు. ‘అంటరాని’తో పునాది వేస్తే గంగాజలంతో శుద్ధి చేశారంటూ అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ఇది కుల వివక్షను తెలియజేస్తోంది. మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లు వెనుక మోదీ ప్రభుత్వ ఉద్దేశమేమిటని ఖర్గే ప్రశ్నించారు. మహిళలకు రిజర్వేషన్లు కల్పించే ఉద్దేశం బీజేపీకి లేదన్నారు. అనేక విపక్షాలు ‘భారత్‌’ కూటమిగా ఏర్పడినందున ఎన్నికలకు ముందు మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును తీసుకురావాలని భావించామని చెప్పారు. కాగా, ఈ కార్యక్రమానికి ముందు జైపూర్‌లోని మానసరోవర్ ప్రాంతంలో కొత్తగా నిర్మించిన కాంగ్రెస్ పార్టీ కార్యాలయానికి ఖర్గే, రాహుల్ గాంధీ శంకుస్థాపన చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-23T20:31:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *