అయోధ్య రామమందిరం; తొలిరోజు 5 లక్షల మంది!

శ్రీరాముని దర్శనం కోసం అయోధ్యకు భక్తులు పోటెత్తారు

సోమవారం అర్ధరాత్రి నుంచి క్యూలైన్లలోకి ప్రవేశం

రద్దీగా ఉండే 13 కి.మీ పొడవైన రామ్ పాత్

ప్రధాన ద్వారం వద్ద రద్దీ రికార్డు స్థాయికి చేరుకుంది

అదుపు చేయలేక భద్రతా సిబ్బంది ఊపిరి పీల్చుకున్నారు

8000 మందికి పైగా పోలీసులు

ఏర్పాట్లను సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్ పరిశీలించారు

అయోధ్య, జనవరి 23: అయోధ్య భక్తుల కేంద్రంగా మారింది. బలరాముడి దర్శనం కోసం దేశం నలుమూలల నుంచి తరలివచ్చిన భక్తులతో వీధులన్నీ కిక్కిరిసిపోయాయి. మంగళవారం ఒక్కరోజే దాదాపు 5 లక్షల మంది రామయ్యను దర్శించుకున్నట్లు అధికారులు అంచనా వేస్తున్నారు. సోమవారం ప్రాణప్రతిష్ఠ అనంతరం స్వామివారిని వీఐపీలు మాత్రమే దర్శించుకున్నప్పటికీ మంగళవారం ఉదయం నుంచి సామాన్య భక్తుల కోసం ట్రస్టు అధికారులు ద్వారాలను తెరిచారు. ఈ విషయం ముందుగానే ప్రకటించడంతో సోమవారం అర్ధరాత్రి నుంచి లక్షలాది మంది క్యూలైన్లలోకి వచ్చారు. ఉదయం నుంచి భక్తుల రద్దీ పెరగడంతో మధ్యాహ్నానికి మందిరం ప్రధాన ద్వారం వద్ద జెండా స్థాయికి చేరుకున్నారు. ఆలయానికి వెళ్లే ప్రధాన రహదారి అయిన 13 కి.మీ రామ్‌పథంపై యాత్రికులు భారీగా తరలివచ్చారు. ఉదయం 6 గంటలకు ఆలయ సముదాయంలోకి భక్తులు ప్రవేశించడం ప్రారంభించారని, మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు 2.5 లక్షల నుండి 3 లక్షల మంది స్వామిని దర్శించుకున్నారని అయోధ్య డివిజనల్ కమిషనర్ గౌరవ్ దయాల్ ప్రకటించారు. క్యూలు, బారికేడ్లు ఏర్పాటు చేసి భక్తులను క్రమబద్ధీకరించేందుకు యంత్రాంగం చర్యలు చేపడుతున్నట్లు తెలిపారు. రాత్రి ఆలయాన్ని మూసివేసే సమయానికి దాదాపు 5 లక్షల మంది భక్తులు ఆలయాన్ని సందర్శిస్తారని అంచనా వేస్తున్నట్లు మరో అధికారి వెల్లడించారు. శ్రీరాముని దర్శనం కోసం భక్తులు పెద్ద ఎత్తున తరలిరావడంతో వారిని అదుపు చేసేందుకు భద్రతా సిబ్బంది నానా తంటాలు పడ్డారు. ఆలయం వద్ద 8 వేల మందికి పైగా పోలీసులను మోహరించినట్లు, పరిస్థితి అదుపులోనే ఉందని యూపీ ఇన్ఫర్మేషన్ డైరెక్టర్ శిశిర్ తెలిపారు. రద్దీ ఎక్కువగా ఉండటంతో ఆలయాన్ని తాత్కాలికంగా మూసివేసినట్లు వస్తున్న వార్తలను అయోధ్య పోలీసులు ఖండించారు. మరోవైపు రామమందిరంలో ఏర్పాట్లను యూపీ సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్ మంగళవారం పరిశీలించారు. . కాగా, శ్రీరాముడిని దర్శించుకునేందుకు భక్తులు పెద్ద సంఖ్యలో తరలిరావడం పట్ల ట్రస్టు ప్రధాన పూజారి సత్యేంద్ర దాస్ సంతోషం వ్యక్తం చేశారు. ‘జై శ్రీరాం’ నినాదాలు ప్రతి చోటా ప్రతిధ్వనిస్తున్నాయని, మనమందరం త్రేతాయుగంలోని అయోధ్యలో ఉన్నట్లుగా భావిస్తున్నామని పేర్కొన్నారు. రాముడు వనవాసం ముగించుకుని తిరిగొచ్చే సన్నివేశాలు ఇప్పుడు మళ్లీ కనిపిస్తున్నాయి.

బలరాం ఇక నుంచి ‘బాలక్ రామ్’

అయోధ్యలో నిర్మించిన దివ్య మరియు భవ్య రామాలయంలో ఏర్పాటు చేసిన కొత్త రామ్ లల్లా విగ్రహానికి ‘బాలక్ రామ్’ అని పేరు పెట్టారు. ఈ విగ్రహంలో రాముడు ఐదేళ్ల బాలుడిని పోలి ఉండడమే ఇందుకు కారణమని ఆలయ పూజారి అరుణ్ దీక్షిత్ తెలిపారు. తొలిసారిగా విగ్రహాన్ని చూడగానే భావోద్వేగానికి గురయ్యానని, కన్నీళ్లతో ముఖం తడిసిపోయిందన్నారు. ఇప్పటి వరకు దాదాపు 50-60 విగ్రహాలకు ప్రాణప్రతిష్టలు చేశానని, వాటన్నింటిలో ఇదే తనకు అత్యంత ఆనందాన్ని ఇచ్చిందని అన్నారు. కాగా, రామాయణం, రామచరిత్ మానస్ వంటి గ్రంథాలను విస్తృతంగా అధ్యయనం చేసిన తర్వాతే బలరాముడి విగ్రహానికి ఆభరణాలను సిద్ధం చేసినట్లు శ్రీరామ జన్మభూమి ట్రస్ట్ పేర్కొంది.

అయోధ్య రాముడికి కాంస్య కామకోటి పీఠం ఆభరణాలు

హైదరాబాద్, జనవరి 23: అయోధ్యలో కొలువుదీరిన శ్రీరాముడికి కంచి కామకోటి పీఠం నుంచి విశేష ఆభరణాలు లభించాయి. కంచి కామకోటి పీఠాధిపతి విజయేంద్ర సరస్వతి స్వయంగా స్వామివారికి ఈ ఆభరణాలను సమర్పించారు. రామజన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ట్రస్టు సభ్యులు విజయేంద్ర సరస్వతికి నిండు జలాలతో స్వాగతం పలికారు. అనంతరం ఆలయాన్ని సందర్శించిన విజయేంద్ర సరస్వతి ప్రాణ ప్రతిష్ఠకు సంబంధించిన విధివిధానాలను పరిశీలించి పలు సూచనలు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 24, 2024 | 04:02 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *