6 నెలల బాలుడు నోబెల్ వరల్డ్ రికార్డ్ : 6 నెలల పాపకు నోబెల్ వరల్డ్ రికార్డ్.. ఏం చేసాడో తెలుసా..?

ఆరు నెలల్లో, బుజ్జాయి అదే సమయంలో నోబెల్ ప్రపంచ రికార్డును సాధించాడు. అంత చిన్న పిల్లాడు ఏం చేసాడు? ఈ అరుదైన రికార్డును ఎలా సాధించాడు..?

6 నెలల బాలుడు నోబెల్ వరల్డ్ రికార్డ్ : 6 నెలల పాపకు నోబెల్ వరల్డ్ రికార్డ్.. ఏం చేసాడో తెలుసా..?

6 నెలల బాలుడు నోబెల్ ప్రపంచ రికార్డు

ఆరు నెలల బాలుడు ‘నోబెల్ వరల్డ్ రికార్డ్’: ఆరు నెలల బాలుడు నోబెల్ ప్రపంచ రికార్డును గెలుచుకున్నాడు. ఆరు నెలల పిల్లలు చాలా పాలు తాగుతారు మరియు వారి కళ్లలో నిద్రపోతారు. మెలకువగా ఉంటే ఉంగ ఉంగ అంటుంటారు. కానీ ఆరు నెలల బుజ్జాయి నోబెల్ ప్రపంచ రికార్డు సాధించాడు. అది కూడా నోబెల్ ప్రపంచ రికార్డు. పాకకుండా నడవలేని ఆరునెలల పాప నోబెల్ ప్రపంచ రికార్డు సాధించేందుకు ఏం చేసింది? మీకు ఆసక్తి వుందా..? మరి ఈ బుడ్డోడి మహిమ ఏమిటో తెలుసుకుందాం..ఏం చేసాడో తెలిస్తే బుడ్డోడే లేదంటే మహా ఘటికుడే అంటారు..

సాధారణంగా ఆరు నెలల పిల్లలకు తల్లి, తండ్రి గుర్తుకొస్తారు. అయితే ఏపీ (ఆంధ్రప్రదేశ్)లోని కడప జిల్లాకు చెందిన ఓ ఆరు నెలల బాలుడు మాత్రం తన తల్లి చెప్పేది వింటాడు. కంప్యూటర్ లో ఏదో పొదుపు చేసినట్లుగా ఈ బుర్రలో తినిపించేవాడు.. అందుకే కడప జిల్లా ప్రొద్దుటూరుకు చెందిన చిన్నారి ఆరు నెలల్లోనే నోబెల్ ప్రపంచ రికార్డు సృష్టించాడు. శాస్త్రి నగర్‌కు చెందిన పవన్ కుమార్ ((పవన్ కుమార్)సౌమ్యమైన (సౌమ్యప్రియ)మంచి కొడుకు ప్రజ్వల్ (ప్రజ్వల్). ఆరు అంటే ఆరు నెలలు.

చెట్టు ఎక్కిన యూపీ రైతు: కోపంతో ఎద్దు.. రెండు గంటల పాటు చెట్టుపైనే ఉన్న రైతు.. వీడియో వైరల్.. అఖిలేష్ యాదవ్ ఆసక్తికర ట్వీట్

అమ్మ చెప్పేదంతా చెప్పేవాడు. అంతేకాదు అమ్మ కొన్ని బొమ్మలు చూపించి వాటి పేర్లు చెబితే గుర్తు పెట్టేవాడు. వాళ్ళ పేర్లు చెప్తాడు. అతను జంతువులు, పండ్లు, వాహనాలు, పక్షులు, కూరగాయలు మరియు సంఖ్యల చిత్రాలను చూపిస్తాడు మరియు తల్లి వాటిని చూపిస్తే, అతను వాటిని గుర్తుంచుకుంటాడు. ప్రజ్వల్ తల్లి సౌమ్య తన బిడ్డ ప్రతిభను చూసి చలించిపోయింది. అంతేకాదు ప్రజ్వల్ వీడియో తీసి, చిన్నారి వీడియో తీసి జులై 9న నోబెల్ వరల్డ్ రికార్డుకు పంపింది.

ఈ వీడియో చూసిన సంస్థ ప్రతినిధులు ఆ చిన్నారికి జులై 29న ఆన్‌లైన్‌లో నోబెల్ వరల్డ్ రికార్డ్ అవార్డును పంపగా.. ఆరు నెలల్లోనే ఈ అవార్డు గెలుచుకున్న బుడతడి రికార్డు విన్న వారంతా ఆశ్చర్యపోతున్నారు. ప్రజ్వల్ తల్లితండ్రులు అంతా ఇంతా కాదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *