మాజీ ముఖ్యమంత్రి: ఆ వివాదాన్ని సీరియస్‌గా తీసుకోవాలి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-23T13:10:15+05:30 IST

కావేరీ జలాల వివాదంపై ప్రభుత్వం చాలా తేలికగా వ్యవహరిస్తోందని బీజేపీ దుయ్యబట్టింది. మాజీ ముఖ్యమంత్రి బసవరాజ్ బొమ్మై

మాజీ ముఖ్యమంత్రి: ఆ వివాదాన్ని సీరియస్‌గా తీసుకోవాలి

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): కావేరీ జలాల వివాదంపై ప్రభుత్వం చాలా తేలికగా వ్యవహరిస్తోందని బీజేపీ దుయ్యబట్టింది. మాజీ ముఖ్యమంత్రి బసవరాజు బొమ్మై శుక్రవారం బెంగళూరులోని ఆర్‌టీ నగర్‌లోని తన నివాసంలో మీడియాతో మాట్లాడుతూ సమస్య వచ్చి నెలన్నర కావస్తున్నా ప్రభుత్వం పరిష్కరించడంలో విఫలమైందనే అభిప్రాయం సర్వత్రా వ్యక్తమవుతోంది. సమస్య. ఈ విషయాన్ని ప్రభుత్వం సీరియస్‌గా తీసుకోకుంటే రైతులు, మఠాధిపతులు, ప్రజల నుంచి ఆగ్రహానికి గురయ్యే అవకాశం ఉందని హెచ్చరించారు. శాంతిభద్రతల సమస్య తలెత్తితే ప్రభుత్వమే పూర్తి బాధ్యత వహించాల్సి ఉంటుందన్నారు. రానున్న రోజుల్లో ప్రభుత్వం నీటి హామీ పథకాన్ని ప్రకటించక తప్పదన్నారు. కావేరి వివాదాన్ని తాము రాజకీయం చేయడం లేదని, ఆయా సందర్భాల్లో ప్రభుత్వానికి పూర్తి సహకారం అందించామన్నారు.

అంతకుముందు తాజా పరిస్థితులపై చర్చించేందుకు మల్లేశ్వరంలోని పార్టీ కేంద్ర కార్యాలయంలో అత్యవసర సమావేశం నిర్వహించారు. ఈ సమావేశానికి బొమ్మైతో పాటు మాజీ ఉపముఖ్యమంత్రి డాక్టర్ సిఎన్ అశ్వత్థనారాయణ, పలువురు ప్రముఖులు హాజరయ్యారు. కావేరీ పరీవాహక జిల్లాల బీజేపీ నేతల అభిప్రాయాలను ఆయన విన్నారు. ఈ వివాదంపై పార్టీలో అనుసరించాల్సిన వ్యూహంపై చర్చించారు. కావేరీ జల నిర్వహణ అథారిటీ సమావేశాల్లోనూ, సుప్రీంకోర్టులోనూ రాష్ట్ర వాదన బలంగా వినిపించలేదన్న అభిప్రాయం సమావేశంలో వ్యక్తమైంది. ప్రభుత్వం సకాలంలో స్పందించి ఉంటే తమిళనాడుకు మరో 7.5 టీఎంసీల నీటిని విడుదల చేయాల్సిన పరిస్థితి వచ్చేది కాదన్నారు. మంత్రి మండలి సమావేశంలో రైతులకు నష్టపరిహారం ప్రకటించాలని, సుప్రీంకోర్టులో అప్పీల్‌పై నిర్ణయం తీసుకోవాలని నేతలు డిమాండ్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-23T13:10:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *