బీఆర్‌ఎస్‌ టెన్షన్‌ : ఎన్నికల వేళ గులాబీ పార్టీలో టెన్షన్‌.. దాని ప్రభావం ఎలా ఉంటుందో

అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందే అభ్యర్థులను ప్రకటించి పార్టీ పరిస్థితిని చక్కదిద్దాలని గులాబీ బాస్ కేసీఆర్ భావిస్తున్నారా? BRS టెన్షన్

బీఆర్‌ఎస్‌ టెన్షన్‌ : ఎన్నికల వేళ గులాబీ పార్టీలో టెన్షన్‌.. దాని ప్రభావం ఎలా ఉంటుందో

BRS టెన్షన్ – ఎన్నికలు

బీఆర్ఎస్ టెన్షన్ – ఎన్నికలు: అధికార బీఆర్ఎస్ కు అసమ్మతి నేతల వ్యవహారం తలనొప్పిగా మారుతోంది. హైదరాబాద్ లో పార్టీ నేతల బుజ్జగింపులతో మెత్తబడినట్లు కనిపిస్తున్న నేతలు నియోజకవర్గంలోకి అడుగుపెట్టగానే ప్లేటు ఫిరాయిస్తున్నారు. పోటీ చేస్తామని ప్రకటనలు గుప్పిస్తున్నారు. ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థులకు చుక్కలు చూపిస్తున్నారు. అధికార పార్టీలో ధిక్కార స్వరాలు అనూహ్యంగా పెరగడానికి కారణం ఏమిటి?

అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందే అభ్యర్థులను ప్రకటించి పార్టీ పరిస్థితిని చక్కదిద్దాలని గులాబీ బాస్ కేసీఆర్ భావిస్తున్నారా? అనే సందేహాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. సీఎం కేసీఆర్ ఏకంగా 119 నియోజకవర్గాలు, 115 నియోజకవర్గాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించారు. కేవలం ఏడుగురు సిట్టింగ్ అభ్యర్థులను మార్చి కొత్త నేతలకు అవకాశం కల్పించారు.

ఇది కూడా చదవండి.. తమిళిసై సౌందరరాజన్: నామినేటెడ్ కోటా ఎమ్మెల్సీల పేర్లను తిరస్కరించిన తమిళిసై

అయితే క్షేత్రస్థాయిలో టిక్కెట్లు ఆశిస్తున్న నేతలు మరీ ఎక్కువగా ఉండడంతో టిక్కెట్ల ప్రకటన తర్వాత అసమ్మతి స్వరాలు మొదలయ్యాయి. నియోజక వర్గ పరిస్థితుల దృష్ట్యా సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకు టిక్కెట్లు దొరకడం కష్టమని దాదాపు ఏడాది కాలంగా పలువురు నేతలు ఆశలు పెంచుకున్నారు. తమకంటూ ఓ ప్రత్యేక వర్గాన్ని తయారు చేసుకున్నారు. అయితే ఆ పార్టీ సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకే ఎక్కువ అవకాశాలు ఇస్తుండటంతో టిక్కెట్లు ఆశిస్తున్న నేతలు అభ్యర్థులకు వ్యతిరేకంగా గళం విప్పుతున్నారు. మరోవైపు టిక్కెట్‌ రాని సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యేలు వ్యతిరేక స్వరాలు ఎత్తడంతో పరిస్థితి మరింత సీరియస్‌గా మారింది.

సిట్టింగ్ శాసనసభ్యుల స్థానాల్లో కొత్త నేతలకు అవకాశం కల్పించిన నియోజకవర్గాల్లో.. మరికొన్ని నియోజకవర్గాల్లో రోజురోజుకూ అసమ్మతి రాజుకుంటున్నది. ఈ పరిస్థితిని చక్కదిద్దేందుకు తాజాగా ఆ పార్టీ నేతలు బుజ్జగింపుల ప్రచారానికి శ్రీకారం చుట్టారు. టికెట్ రాని నేతలతో పాటు ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థులను కూడా ఒకేసారి పిలిపించి హరీష్ రావు, కేటీఆర్ లు చర్చలు జరుపుతున్నారు. పార్టీ నేతల ఎదుటే అభ్యర్థికి మద్దతిచ్చేందుకు తమకు అభ్యంతరం లేదని చెబుతున్న పలువురు నేతలు.. నియోజకవర్గానికి వెళ్లగానే మాట మార్చేస్తున్నారు.

Also Read..రాథోడ్ బాపురావు: ఎన్నికలకు ముందే బీఆర్ ఎస్ కు షాక్.. పార్టీకి ఎమ్మెల్యే రాజీనామా.. ఎందుకంటే?

స్టేషన్‌ఘన్‌పూర్‌ నియోజకవర్గంలో మంత్రి కేటీఆర్‌ సమక్షంలో ఎమ్మెల్సీ కడియం శ్రీహరి, ఎమ్మెల్యే రాజయ్య మధ్య ఇదే తరహాలో రాజీ చర్చలు జరిగాయి. అప్పట్లో కేటీఆర్ కంటే ముందే కడియం శ్రీహరికి మద్దతిస్తానని హామీ ఇచ్చిన రాజయ్య నియోజకవర్గంలో బీఆర్ఎస్ ప్రచారం చేయడం గందరగోళం సృష్టిస్తోంది. కడియంకు రాజయ్య సహకారం అందిస్తానని బీఆర్‌ఎస్ అధికారికంగా ప్రకటన జారీ చేసిన తర్వాత కూడా రాజయ్య వెళ్లడం హాట్ టాపిక్‌గా మారింది.

రాజయ్యనే కాదు బీఆర్‌ఎస్‌లోని పలువురు నేతలను పరిశీలకులు ఉదహరిస్తున్నారు. జనగామలో ఎమ్మెల్సీ పల్లా రాజేశ్వర్ రెడ్డికి దాదాపు లైన్ క్లియర్ అయితే ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ పోటీ చేస్తానని ఎమ్మెల్యే ముత్తిరెడ్డి యాదగిరి రెడ్డి కార్యకర్తలకు చెబుతున్నారు. ముత్తిరెడ్డికి ఆర్టీసీ చైర్మన్ పదవి ఇస్తారని ప్రచారం జరుగుతున్నా.. ఎమ్మెల్యే పదవిపై పట్టుదలతో ఉన్నారు.

కోదాడలో ఎమ్మెల్యే బొల్లం మల్లయ్య యాదవ్ పరిస్థితి వేరు. ఆయనకు టికెట్ ఇచ్చినా.. మద్దతు ఇవ్వలేమంటూ విపక్ష నేతలు బహిరంగ ప్రకటనలు చేస్తున్నారు. వేములవాడలో చెన్నమనేని రమేశ్‌కు కేబినెట్ హోదాతో సమానమైన పదవి ఇచ్చినా పార్టీ అభ్యర్థి చెలమాడ లక్ష్మీనరసింహారావుతో రమేష్ సయోధ్య కుదరలేదు. ఇప్పటి వరకు వీరిద్దరూ కనీసం కలవలేదు.

ఇది కూడా చదవండి..బీఆర్ఎస్ లో చేరిన 2 నెలల్లోనే.. మళ్లీ కాంగ్రెస్ కండువా కప్పుకున్న కీలక నేత కుంభం అనిల్ కుమార్

ఉప్పల్ ఎమ్మెల్యే భేతి సుభాష్ రెడ్డి ప్రస్తుతం సైలెంట్ గా ఉన్నారని, అయితే ఎన్నికలకు ముందు సకాలంలో నిర్ణయం తీసుకోవాలని యోచిస్తున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. అదేవిధంగా బోధ్ ఎమ్మెల్యే బాపూర్ రావు తొలుత ఆ పార్టీ అభ్యర్థికి మద్దతిస్తామని ప్రకటించారు. అయితే పార్టీ నేతలెవరూ తనను పట్టించుకోవడం లేదని ఇటీవల బీఆర్‌ఎస్‌కు గుడ్‌బై చెప్పారు. పఠాన్ చెరులో ముదిరాజ్ సామాజికవర్గానికి చెందిన బలమైన నాయకుడు నీలం మధుతో కేసీఆర్, హరీశ్ రావు చర్చలు జరిపారు. అయితే ఆయన మాత్రం పక్క చూపులు చూస్తున్నారనే టాక్ వినిపిస్తోంది.

అసమ్మతి నేతలు గులాబీ పార్టీకి చికాకు తెస్తుండటంతో.. ఎన్నికల్లో ఎలాంటి ప్రభావం చూపుతుందోనని బీఆర్ఎస్ శ్రేణులు టెన్షన్ పడుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *