కావేరీ జలాల వివాదాలు: నిరసనలకు ఓకే.. షరతులు వర్తిస్తాయి: సిద్ధరామయ్య

బెంగళూరు: తమిళనాడుకు కావేరీ నీటి విడుదలపై కర్ణాటకలో తీవ్ర నిరసనలు వెల్లువెత్తుతున్న నేపథ్యంలో కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య స్పందించారు. తమ ప్రభుత్వం నిరసనలను ఆపదని, శాంతి భద్రతలను కాపాడాలని కోరారు. కావేరి జలాల వివాదంపై తదుపరి విచారణ సుప్రీంకోర్టు ముందుకు రాగానే రాష్ట్ర ప్రభుత్వం గట్టి వాదనలు వినిపిస్తుందన్నారు. రాష్ట్ర ప్రయోజనాలను కాపాడేందుకు తమ ప్రభుత్వం కృతనిశ్చయంతో ఉందన్నారు.

కావేరి సమస్యపై నిరసనలు, బంద్‌లకు పిలుపునిచ్చిన సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ ప్రజాస్వామ్యంలో ప్రభుత్వాలు నిరసనలు ఆపకూడదన్నారు. ఈ విషయంలో బీజేపీ, జేడీఎస్‌లు రాజకీయాలు చేస్తున్నాయని ఆరోపించారు. తమిళనాడుకు 5,000 క్యూసెక్కుల నీటిని విడుదల చేయాలంటూ కావేరీ వాటర్ మేనేజ్‌మెంట్ అథారిటీ ఇచ్చిన ఆదేశాలపై జోక్యం చేసుకోవడానికి సుప్రీంకోర్టు ఇటీవల నిరాకరించింది. వర్షాకాలంలో సరైన వర్షాలు కురవకపోవడంతో నీటి కొరత ఏర్పడిందని, అందుకే నీటిని విడుదల చేయలేకపోతున్నామని కర్ణాటక వాదిస్తోంది.

“కావేరీ వాటర్ మేనేజ్‌మెంట్ అథారిటీ అండ్ రెగ్యులేషన్ కమిటీ ఆదేశాలకు వ్యతిరేకంగా మేము సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ వేశాము. రెండు రాష్ట్రాల మధ్య భాగాలను పరిష్కరించేందుకు సుప్రీంకోర్టు నిరాకరించింది. తమిళనాడు మొదట 24,000 క్యూసెక్కులు, ఆపై 7,200 క్యూసెక్కులు కోరింది. మేము వారికి చెప్పాము. నీరు లేనందున 5,000 క్యూసెక్కులు కూడా ఇవ్వలేకపోతున్నామని సిద్ధరామయ్య అన్నారు. సెప్టెంబర్ 26న కోర్టులో మరోసారి విచారణ ఉంటుందని.. ప్రభుత్వం తరఫున బలమైన వాదనలు కోర్టు ముందు ఉంచుతామని చెప్పారు.

నిరసనలు ప్రజాస్వామ్య హక్కు: డీకే

నిరసనలు చేయడం ప్రజాస్వామ్య హక్కు అని, అయితే నిరసనలు ప్రజాజీవనానికి ఇబ్బంది కలిగించకూడదని ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ అన్నారు. నిరసనలు, బంద్‌లకు పిలుపునిచ్చేటప్పుడు ప్రజలు అప్రమత్తంగా ఉండాలని, కోర్టు ఆదేశాలను పరిగణనలోకి తీసుకోవాలని, లేనిపక్షంలో న్యాయపరమైన సమస్యలు తలెత్తుతాయని హెచ్చరించారు. సంక్లిష్ట పరిస్థితుల్లోనూ రాష్ట్ర ప్రయోజనాలను కాపాడేందుకు తమ ప్రభుత్వం కట్టుబడి ఉందన్నారు. బంద్ విషయంలో వివిధ సంస్థల మధ్య సమన్వయం ఉండాలి. బంద్ విజయవంతం కావాలంటే ప్రజల సహకారం తప్పనిసరి అన్నారు. ఈ విషయంలో ప్రభుత్వం జోక్యం చేసుకోదన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-25T17:56:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *