అసోం: అడవి ఏనుగు భీభత్సం.. ఫారెస్ట్ అధికారిని తొక్కి చంపి విధ్వంసం చేశారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-30T13:37:14+05:30 IST

అస్సాంలోని జోర్హాట్ జిల్లాలో అటవీ శాఖ బృందంపై అటవీ ఏనుగు దాడి చేయడంతో అటవీ అధికారి మృతి చెందగా, మరో నలుగురు గాయపడ్డారు. అధికారులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం… జోర్హాట్‌లోని టిటాబోర్‌లోని బిజోయ్ నగర్ ప్రాంతంలో ఆహారం కోసం ఏనుగుల గుంపు అడవి నుండి బయటకు వచ్చింది మరియు అటవీ శాఖ బృందం వాటిని తిరిగి అడవిలోకి తరిమికొట్టడానికి ప్రయత్నించింది.

అసోం: అడవి ఏనుగు భీభత్సం.. ఫారెస్ట్ అధికారిని తొక్కి చంపి విధ్వంసం చేశారు

అస్సాం: అస్సాంలోని జోర్హాట్ జిల్లాలో అటవీ శాఖ బృందంపై అటవీ ఏనుగు దాడి చేయడంతో అటవీ అధికారి మృతి చెందగా, మరో నలుగురు గాయపడ్డారు. అధికారులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం… జోర్హాట్‌లోని టిటాబోర్‌లోని బిజోయ్ నగర్ ప్రాంతంలో ఆహారం కోసం ఏనుగుల గుంపు అడవి నుండి బయటకు వచ్చింది మరియు అటవీ శాఖ బృందం వాటిని తిరిగి అడవిలోకి తరిమికొట్టడానికి ప్రయత్నించింది. అదే సమయంలో పెద్ద ఏనుగు ఒక్కసారిగా అధికారులపై దాడి చేసింది. “ఇది మమ్మల్ని వెంబడించి, ప్రమాదవశాత్తూ నేలపై పడిపోయిన అటవీ కార్మికుడిని దాని ట్రంక్‌తో పట్టుకోగలిగింది” అని గాయపడిన అధికారి తెలిపారు. మరణించిన అటవీ ఉద్యోగిని మరియాని ఫారెస్ట్ రేంజ్‌లోని ఫీల్డ్ డ్యూటీ ఆఫీసర్ అతుల్ కలితాగా గుర్తించారు. శుక్రవారం అతడి మృతదేహాన్ని అధికారులు స్వాధీనం చేసుకున్నారు.

గాయపడిన డిపార్ట్‌మెంట్ అధికారులను రాజీవ్ బుర్హాగోహైన్, పరాగ్జ్యోతి దత్తా, గిరెన్ మహట్టో మరియు మరొక వ్యక్తిగా గుర్తించారు. జోర్హాట్ అటవీ శాఖ సీనియర్ అధికారి సందీప్ కుమార్ మాట్లాడుతూ సెప్టెంబర్ మరియు అక్టోబర్ మధ్య ఏనుగులు దట్టమైన అడవుల్లో ఆహారం కోసం వెతుకుతున్నాయని తెలిపారు. “గత సంవత్సరం ఇదే ఏనుగు స్థానికుడిని చంపింది. ఇప్పుడు అది ఫారెస్ట్ ఆఫీసర్‌ను తొక్కి చంపింది. మేము సమస్యకు పరిష్కారాలను కనుగొనడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాము” అని కుమార్ చెప్పారు. ఏనుగుల దాడులను అటవీశాఖ అడ్డుకోవడం లేదని స్థానికులు ఆరోపిస్తున్నారు. ఏనుగులను తరిమికొట్టేందుకు ప్రయత్నించిన అటవీ సిబ్బంది వద్ద సరిపడా ఆయుధాలు, పరికరాలు లేకపోవడంతో ఈ విషాద ఘటన చోటుచేసుకుందని వారు తెలిపారు. ఏనుగులను తరిమికొట్టేందుకు వెళ్లిన బృందం వద్ద తుపాకులు, ఇతర ఆయుధాలు ఉన్నాయని.. ఏనుగును తుపాకీతో కాల్చిచంపినప్పటికీ, తుపాకీ కారణంగా ఓ అధికారి ప్రాణాలు కోల్పోయారని కుమార్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-30T13:37:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *