భారత వైమానిక దళం: C-295 విమానం వైమానిక దళంలోకి చేర్చబడింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-25T15:39:29+05:30 IST

భారత వైమానిక దళంలోకి అధునాతన సాంకేతికతలతో కూడిన మరో విమానం చేరింది. C-295 మీడియం టాక్టికల్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్ సోమవారం భారత వైమానిక దళంలోకి చేరింది. హిందాన్ ఎయిర్ ఫోర్స్ స్టేషన్‌లో రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ సమక్షంలో ఈ కార్యక్రమం జరిగింది.

భారత వైమానిక దళం: C-295 విమానం వైమానిక దళంలోకి చేర్చబడింది

ఢిల్లీ: భారత వైమానిక దళంలోకి అధునాతన సాంకేతికతలతో కూడిన మరో విమానం చేరింది. C-295 మీడియం టాక్టికల్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్ సోమవారం భారత వైమానిక దళంలోకి చేరింది. హిందాన్ ఎయిర్ ఫోర్స్ స్టేషన్‌లో రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ సమక్షంలో ఈ కార్యక్రమం జరిగింది. అనంతరం హ్యాంగర్‌లో ఏర్పాటు చేసిన ‘సర్వధర్మ పూజ’ కార్యక్రమంలో మంత్రి పాల్గొన్నారు. ఐఏఎఫ్ చీఫ్ ఎయిర్ చీఫ్ మార్షల్ వీఆర్ చౌదరి, ఐఏఎఫ్, ఎయిర్ బస్ సీనియర్ అధికారులు పాల్గొన్నారు. C-295 ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్‌ను IAF స్క్వాడ్రన్ నంబర్. 11కి కేటాయించారు. యూరో-748 ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్‌ల స్థానంలో జెట్‌లను కొనుగోలు చేయడానికి భారతదేశం ఎయిర్‌బస్ డిఫెన్స్ అండ్ స్పేస్ (ఎయిర్ డిఫెన్స్ మరియు స్పేస్)తో భాగస్వామ్యం కుదుర్చుకుంది. IAF చీఫ్ రూ.21,935 కోట్ల ఒప్పందంపై సంతకం చేసిన రెండేళ్ల తర్వాత సెప్టెంబర్ 13న 56 C-295 రవాణా విమానాలలో మొదటి దానిని డెలివరీ చేశారు.

దక్షిణ స్పెయిన్‌లోని సెవిల్లె నగరంలో IAFకి అప్పగించిన కొద్ది రోజుల తర్వాత, సెప్టెంబర్ 20న గుజరాత్‌లోని వడోదరలో విమానం దిగింది. ఎయిర్‌బస్ 2025 నాటికి సెవిల్లెలోని చివరి అసెంబ్లీ లైన్ నుండి ఫ్లై-అవే కండిషన్‌లో మొదటి 16 విమానాలను డెలివరీ చేస్తుంది. రెండు కంపెనీల మధ్య పారిశ్రామిక భాగస్వామ్యంలో భాగంగా తదుపరి 40 ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్‌లను టాటా అడ్వాన్స్‌డ్ సిస్టమ్స్ (TASL) తయారు చేసి అసెంబుల్ చేస్తుంది. ఈ విమానాల విడిభాగాల తయారీ ఇప్పటికే హైదరాబాద్‌లో ప్రారంభమైంది. ఈ భాగాలు వడోదర వద్ద చివరి అసెంబ్లీ లైన్‌కు రవాణా చేయబడతాయి. గత ఏడాది అక్టోబర్‌లో వడోదరలో సి-295 విమానాల తయారీ కేంద్రానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శంకుస్థాపన చేశారు. భారతదేశంలో ప్రైవేట్ కన్సార్టియం తయారు చేసిన మొదటి విమానం ఇది. 71 మంది సైనికులు లేదా 50 మంది పారాట్రూపర్‌ల రవాణాకు, భారీ విమానాలు చేరలేని ప్రాంతాల్లో లాజిస్టికల్ కార్యకలాపాల కోసం ఈ విమానం ఉపయోగించబడుతుంది. పారాట్రూప్‌లు మరియు లోడ్‌లను ఎయిర్‌డ్రాప్ చేయగలదు. మెడికల్ ఎమర్జెన్సీ సమయాల్లో కూడా ఇది ఉపయోగపడుతుంది. ఇది విపత్తు ప్రతిస్పందన మరియు సముద్ర పెట్రోలింగ్ నిర్వహించడానికి ప్రత్యేక మిషన్లను కలిగి ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-25T15:39:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *