బీహార్ రాజకీయాలు: భారత కూటమి విడిపోతుందా? సీఎం నితీష్ కుమార్‌కి తేజస్వి యాదవ్ సలహా ఏమిటి?

పండిట్ దీనదయాళ్ ఉపాధ్యాయ జయంతికి హాజరైన సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ ఇది రాష్ట్రస్థాయి కార్యక్రమం అన్నారు. ప్రొటోకాల్‌ ప్రకారం వెళ్లాలని, వ్యక్తిగతంగా ఎవరికీ వ్యతిరేకం కానప్పటికీ సైద్ధాంతిక వ్యతిరేకత వేరే విషయం అన్నారు.

బీహార్ రాజకీయాలు: భారత కూటమి విడిపోతుందా?  సీఎం నితీష్ కుమార్‌కి తేజస్వి యాదవ్ సలహా ఏమిటి?

భారత కూటమి: కాంగ్రెస్‌తో సహా మిత్రపక్షాలపై బీహార్ సీఎం నితీశ్ కుమార్ తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు. మహాకూటమి (భారత కూటమి) ఏర్పాటు చేసినా లెక్కేలేదు. దీంతో ఆయన పార్టీ కూటమి నుంచి బయటకు వస్తారనే ప్రచారం సాగుతోంది. అలాగే ఆయన బయటకు వస్తే బీహార్ నుంచి మరో పార్టీ ఆర్జేడీ కూడా బయటకు వచ్చే అవకాశం ఉంది. అయితే ఈ ప్రచారంపై తేజస్వి యాదవ్‌ను ప్రశ్నించగా, భారతీయ జనతా పార్టీ చేస్తున్న తప్పుడు ప్రచారం అని కొట్టిపారేశాడు.

సోమవారం పాట్నా విమానాశ్రయానికి చేరుకున్న తేజస్వీ యాదవ్ ఈ సందర్భంగా మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. మేం ఒక్కటయ్యాం.. తొలిసారిగా బీహార్‌లో నితీశ్‌ కుమార్‌, లాలూ యాదవ్‌లు అందరూ ఒక్కటయ్యారు.. బీహార్‌లో మహాకూటమి ఏర్పాటైంది.. నిర్ణయించుకున్నాం. దేశవ్యాప్తంగా దీన్ని చేయడానికి. మా ప్రయత్నం విజయవంతమైంది. సమావేశాలు నిర్వహించడం చాలా బాగుంది,” అని ఆయన అన్నారు. అదే సమయంలో, నితీష్ కుమార్‌కు సంబంధించిన ఊహాగానాలపై తేజస్వి స్పందించింది. నితీష్ కుమార్ ప్రతిష్టను దిగజార్చేందుకు బీజేపీ తప్పుడు ప్రచారం చేస్తోందని తేజస్వి ఆరోపించారు.

హౌసింగ్ స్కీమ్: మోదీ ప్రభుత్వం శుభవార్త.. సొంత ఇంటి కలను సాకారం చేసుకోవడం ఇప్పుడు తేలిక.. పూర్తి వివరాలు మీ కోసం

దేశంలోని ప్రతిపక్ష పార్టీలను ఏకం చేస్తామని, దేశంలో బీజేపీని అధికారం నుంచి తరిమికొడతామని గతేడాది ప్రతిజ్ఞ చేశామని తేజస్వీ యాదవ్ అన్నారు. ఈ పనిలో తాము నిమగ్నమై ఉన్నామని తాజాగా స్పష్టం చేశారు. అదే సమయంలో, పండిట్ దీనదయాళ్ ఉపాధ్యాయ జయంతికి హాజరైన సందర్భంగా, ఇది రాష్ట్ర కార్యక్రమం అని అన్నారు. ప్రొటోకాల్ ప్రకారమే వెళ్లాలని, వ్యక్తిగతంగా ఎవరికీ వ్యతిరేకం కానప్పటికీ సైద్ధాంతికంగా వ్యతిరేకించడం వేరే విషయం అన్నారు. గాంధీజీని వ్యతిరేకించే వారు కూడా ఆయనకు పూలమాలలు వేస్తారని పరోక్షంగా బీజేపీని ఉద్దేశించి తేజస్వి అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *