దక్షిణ కొరియా : ఉత్తర కొరియా బెదిరింపుల నేపథ్యంలో దక్షిణ కొరియా భారీ సైనిక కవాతు

ఉత్తర కొరియా బెదిరింపులకు ప్రతిగా దక్షిణ కొరియా మంగళవారం భారీ సైనిక కవాతు నిర్వహించింది. ఉత్తర కొరియాపై కఠిన వైఖరితో దశాబ్దంలో దక్షిణ కొరియా తన మొదటి భారీ సైనిక కవాతును మంగళవారం నిర్వహించింది.

దక్షిణ కొరియా : ఉత్తర కొరియా బెదిరింపుల నేపథ్యంలో దక్షిణ కొరియా భారీ సైనిక కవాతు

దక్షిణ కొరియా మిలిటరీ పరేడ్

దక్షిణ కొరియా : ఉత్తర కొరియా బెదిరింపుల నేపథ్యంలో దక్షిణ కొరియా మంగళవారం భారీ సైనిక కవాతు నిర్వహించింది. ఉత్తర కొరియాకు వ్యతిరేకంగా కఠినమైన వైఖరిని అవలంబిస్తూ దశాబ్దంలో దక్షిణ కొరియా తన మొదటి భారీ సైనిక కవాతును మంగళవారం నిర్వహించింది. (సౌత్ కొరియా టు స్టేజ్ రేర్ మిలిటరీ పరేడ్) సియోల్‌లో జరిగిన ఈ కవాతులో వేలాది మంది సైనికులు, దక్షిణ కొరియా యొక్క స్వదేశీ యుద్ధ ట్యాంకులు, స్వీయ చోదక ఫిరంగిదళాలతో పాటు యుద్ధ విమానాలు మరియు డ్రోన్‌లు ఉన్నాయి. (ఉత్తర కొరియా బెదిరింపుల మధ్య) దక్షిణ కొరియా సాయుధ దళాల దినోత్సవం సందర్భంగా కవాతు జరిగింది.

కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే: బీజేపీపై కర్ణాటక కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే సంచలన వ్యాఖ్యలు

దక్షిణ కొరియా చివరిసారిగా 2013లో సైనిక కవాతు నిర్వహించింది. ఉత్తర కొరియా ఖండాంతర బాలిస్టిక్ క్షిపణి ప్రయోగానికి ప్రతిస్పందనగా దక్షిణ కొరియా కవాతు నిర్వహించింది. దక్షిణ కొరియాలోని అమెరికా సైనికులు కూడా పరేడ్‌లో పాల్గొన్నారని రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. సైనిక కవాతు సియోల్ యొక్క ప్రధాన వాణిజ్య మరియు వ్యాపార జిల్లా గుండా సియోల్ నడిబొడ్డున ఉన్న విశాలమైన రాజభవనానికి ప్రవేశ ద్వారం అయిన గ్వాంగ్వామున్ ప్రాంతం నుండి సుమారు 2 కిలోమీటర్ల దూరంలో నిర్వహించబడింది.

బిఎమ్‌డబ్ల్యూ: బిఎమ్‌డబ్ల్యూ ఐఎక్స్1 అనేది భారతీయ మార్కెట్‌కు పూర్తిగా ఎలక్ట్రిక్ కారు

ప్యోంగ్యాంగ్ దూకుడుకు వ్యతిరేకంగా వాషింగ్టన్ మరియు టోక్యోలతో సైనిక కూటమిని చురుకుగా బలోపేతం చేసినట్లు దక్షిణ కొరియా అధ్యక్షుడు యున్ సుక్-యోల్ చెప్పారు. సియోల్ శివార్లలోని సియోంగ్నామ్‌లోని ఎయిర్ బేస్ వద్ద మంగళవారం కవాతు ప్రారంభమైంది. ఈ సైనిక కవాతులో, దక్షిణ కొరియా హ్యూన్‌మూ క్షిపణులు, ఎల్-షామ్ క్షిపణి ఇంటర్‌సెప్టర్లు, ఎఫ్-35 జెట్‌లు మరియు దేశీయంగా అభివృద్ధి చేసిన మొట్టమొదటి ఫైటర్ జెట్ KF-21ని ప్రజల ప్రదర్శనలో ఉంచింది.

తదుపరి పాండమిక్ డిసీజ్ X : కోవిడ్ కంటే మహమ్మారి X ప్రాణాంతకం… 50 మిలియన్ల మందిని చంపేస్తుందని అంచనా

దక్షిణ కొరియా సంయుక్తంగా సంయుక్త మిలిటరీ ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్‌తో కలిసి అప్‌గ్రేడ్ కంబైన్డ్ డిఫెన్స్ విన్యాసాలను ప్రదర్శించింది. ఉత్తర కొరియా అధినేత కిమ్ జోంగ్ ఉన్ రష్యా పర్యటన నుంచి తిరిగి వచ్చిన వారం తర్వాత ఈ పరేడ్ నిర్వహించారు. కాగా, రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్‌తో సైనిక సహకారాన్ని పెంచుకునేందుకు కిమ్ అంగీకరించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *