ఎంపీ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు: 79 స్థానాల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించిన బీజేపీ.. అందులో 52 స్థానాల్లో ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూసింది

వాపురిలోని పిచోర్, అశోక్‌నగర్‌లోని చందేరి, సాగర్‌లోని డియోరీ, ఛతర్‌పూర్, దామోహ్స్ పఠారియా, పన్నాస్ గున్నౌర్, ఝబువాలోని పెట్లవాడ్, ఉజ్జయినిలోని తరానా, ఉజ్జయినిలోని ఘట్టియా. ఝబువాలోని పెట్లావాడ్ స్థానం కేవలం 5000 ఓట్ల తేడాతో ఓడిపోయింది.

ఎంపీ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు: 79 స్థానాల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించిన బీజేపీ.. అందులో 52 స్థానాల్లో ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూసింది

మధ్యప్రదేశ్ ఎన్నికలు: మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు భారతీయ జనతా పార్టీ 79 మంది అభ్యర్థుల జాబితాను విడుదల చేసింది. ఇందులో కేంద్ర మంత్రి నరేంద్ర సింగ్ తోమర్, ప్రహ్లాద్ పటేల్, ఫగ్గన్ సింగ్ కులస్తే సహా ఏడుగురు ఎంపీల పేర్లు ఉన్నాయి. అంతేకాకుండా జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి కైలాష్ విజయవర్గీయ కూడా అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేశారు. అయితే ఇక్కడ ఆసక్తికరమైన విషయం ఏంటంటే. ఆ పార్టీ ప్రకటించిన 79 స్థానాల్లో కేవలం మూడు స్థానాల్లో మాత్రమే బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు. మిగిలిన 76 సీట్లు కాంగ్రెస్, బీఎస్పీ చేతుల్లో ఉన్నాయి.

జాబితాలోని 79 స్థానాల పేర్లను విశ్లేషిస్తే, 2018లో బీజేపీ ఐదు స్థానాలను గెలుచుకున్నట్లు తేలింది. ఆ పార్టీకి మైహర్, సిధి, నర్సింగపూర్, షాజాపూర్ మరియు ఝబువా అనే ఐదు స్థానాలు ఉన్నాయి. మిగిలిన 73 సీట్లు కాంగ్రెస్, ఒక సీటు బీఎస్పీ గెలుచుకున్నాయి. ఈ 79 స్థానాల్లో ఏడు స్థానాలకు కూడా ఉప ఎన్నికలు జరిగాయి. 2019లో రెండు స్థానాలకు ఉపఎన్నికలు జరిగాయి, ఇందులో కాంగ్రెస్ ఝబువా స్థానాన్ని బీజేపీ నుంచి కైవసం చేసుకుంది.

సీఎం జగన్: వచ్చే 2 నెలలు కీలకం, ప్రతి ఇంటిని సందర్శించండి, టికెట్ రాకుంటే చింతించకండి – ఎమ్మెల్యేలతో సీఎం జగన్ కీలక వ్యాఖ్యలు

కాగా, చింద్వారా సీటును కమల్ నాథ్ గెలుచుకున్నారు. 2020లో ఐదు స్థానాలకు ఉప ఎన్నికలు జరిగాయి. కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు పార్టీ మారారు. తర్వాత బీజేపీలో చేరారు. ఈ ఐదు స్థానాల్లో కాంగ్రెస్ విజయం సాధించింది. బీజేపీ నేత మనోహర్ ఉంట్వాల్ మరణంతో ఖాళీ అయిన షాజాపూర్ సీటు కూడా ఇందులో ఉంది. బీజేపీ నుంచి కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి విపిన్ వాంఖడే విజయం సాధించారు.

రెండు స్థానాల్లో పోటీ
2018 ఫలితాల గురించి చెప్పాలంటే, ఈ 79 స్థానాల్లో వెయ్యి కంటే తక్కువ ఓట్ల తేడాతో బీజేపీ ఓటమిని చవిచూడాల్సి వచ్చింది. ఛతర్‌పూర్‌లోని రాజ్‌నగర్‌ స్థానంలో కాంగ్రెస్‌ అభ్యర్థి విక్రమ్‌ సింగ్‌ నాటి రాజా కేవలం 732 ఓట్ల తేడాతో గెలుపొందారు. మాజీ మంత్రి బాలా బచ్చన్ రాజ్‌పూర్ (ఎస్టీ) బర్వానీ స్థానంలో కేవలం 932 ఓట్ల తేడాతో గెలుపొందారు. తొమ్మిది సీట్లలో గెలుపు తేడా ఒకటి నుంచి ఐదు వేల వరకు ఉంది.

మహారాష్ట్ర రాజకీయాలు: 30 ఏళ్ల కిందటే మహిళా రిజర్వేషన్లు అమలయ్యాయని మోదీకి తెలియదని శరద్ పవార్ అన్నారు.

ఇందులో శివపురిలోని పిచోర్, అశోక్‌నగర్‌లోని చందేరి, సాగర్‌లోని డియోరీ, ఛతర్‌పూర్, దామోహ్స్ పఠారియా, పన్నాస్ గున్నౌర్, ఝబువాలోని పెట్లావాడ్, ఉజ్జయినిలోని తరానా, ఉజ్జయినిలోని ఘట్టియా ఉన్నాయి. ఝబువాలోని పెట్లావాడ్ స్థానం కేవలం 5000 ఓట్ల తేడాతో ఓడిపోయింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *