బండ ప్రకాష్: తెలంగాణ ఉద్యమంలో వీరోచితంగా పోరాడిన చాకలి మహిళ ఐలమ్మ: బండ ప్రకాష్

ఆ రోజు నుంచి ఆమె పేరు చెప్పడానికి కూడా ఇష్టపడలేదని చెప్పాడు. అందుకే తెలంగాణ వస్తే ఆమెను స్మరించుకుంటూ ప్రభుత్వం అధికారికంగా నిర్వహిస్తోంది.

బండ ప్రకాష్: తెలంగాణ ఉద్యమంలో వీరోచితంగా పోరాడిన చాకలి మహిళ ఐలమ్మ: బండ ప్రకాష్

కౌన్సిల్ డిప్యూటీ చైర్మన్ బండా ప్రకాష్

బండ ప్రకాష్ – చాకలి ఐలమ్మ జయంతి : తెలంగాణ ఉద్యమంలో ఐలమ్మ వీరోచిత పోరాటం చేశారని శాసనమండలి డిప్యూటీ చైర్మన్ బండా ప్రకాశ్ కొనియాడారు. తెలంగాణ పోరాటంలో ఆమె పాత్ర చాలా గొప్పదని అన్నారు. వీరనారి చాకలి ఐలమ్మ జయంతి సందర్భంగా సభా ప్రాంగణంలో ఐలమ్మ చిత్రపటానికి మండలి డిప్యూటీ చైర్మన్ బండ ప్రకాష్, ఎమ్మెల్సీ కవిత నివాళులర్పించారు. అనంతరం బండ ప్రకాష్ మాట్లాడారు. ఐలమ్మ జయంతి సందర్భంగా ఆమెకు నివాళులు అర్పిస్తున్నామని తెలిపారు.

తెలంగాణ ఉద్యమంలో ఐలమ్మ పాత్ర చాలా గొప్పది. ఆ రోజు ఐలమ్మ వీరోచిత పోరాటం చేసిందన్నారు. ఆ రోజు నుంచి ఆమె పేరు చెప్పడానికి కూడా ఇష్టపడలేదని చెప్పాడు. అందుకే తెలంగాణ వస్తే ఆమెను స్మరించుకుంటూ ప్రభుత్వం అధికారికంగా నిర్వహిస్తోంది.
చాకలి ఐలమ్మ జయంతి సందర్భంగా ఆమెకు నివాళులు అర్పిస్తున్నామని ఎమ్మెల్సీ కవిత తెలిపారు.

MLC Kavitha : గవర్నర్ వైఖరి ఫెడరలిజం స్ఫూర్తికి విరుద్ధం.. ఎమ్మెల్సీ అభ్యర్థులను తిరస్కరించడంపై ఎమ్మెల్సీ కవిత ఆగ్రహం

ఇన్నాళ్లు పాలసీలే ఉండేవని, ఇప్పుడు ఆ విధానాలే అమలవుతున్నాయని ఆమె వెల్లడించారు. ఈ సందర్భంగా తమిళిసైపై గవర్నర్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. నామినేటెడ్ కోటా ఎమ్మెల్సీల తిరస్కరణపై గవర్నర్ తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. గవర్నర్ ప్రకటన కేంద్ర ప్రభుత్వ స్ఫూర్తికి విరుద్ధమని అన్నారు. రాజ్యాంగ విరుద్ధమైన పదవుల్లో ఉన్న వ్యక్తులు ఇలాంటి నిర్ణయాలు తీసుకోవడం సరికాదు.

గొప్ప ప్రజాస్వామ్య దేశంగా ఎదుగుతున్న నేపథ్యంలో ఇలాంటి నిర్ణయాలు మంచిది కాదన్నారు. ఎమ్మెల్సీల పేర్లను గవర్నర్ తిరస్కరించడంపై ఉత్కంఠ నెలకొంది. గవర్నర్ తమిళిసైపై బీఆర్ఎస్ మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు, నేతలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *