చంద్రబాబు అరెస్ట్: చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్‌పై సుప్రీంకోర్టు కీలక నిర్ణయం.. రేపు విచారణ

టీడీపీ అధినేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు నాయుడు దాఖలు చేసిన క్వాష్‌ పిటిషన్‌పై సుప్రీంకోర్టులో బుధవారం విచారణ జరగనుంది.

చంద్రబాబు అరెస్ట్: చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్‌పై సుప్రీంకోర్టు కీలక నిర్ణయం.. రేపు విచారణ

చంద్రబాబు అరెస్ట్

సుప్రీంకోర్టు: టీడీపీ అధినేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు నాయుడు క్వాష్‌ పిటిషన్‌పై సుప్రీంకోర్టులో రేపు (బుధవారం) విచారణ జరగనుంది. మంగళవారం రాజ్యాంగ ధర్మాసనం విచారణ ఉన్నందున సాధారణ కేసుల విచారణ ఉండదని గతంలో సుప్రీంకోర్టు రిజిస్ట్రీ తెలిపింది. దీంతో పాటు ఈ నెల 28 నుంచి అక్టోబర్ 2 వరకు సుప్రీంకోర్టుకు సెలవులు ఉన్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో సుప్రీంకోర్టులో చంద్రబాబు వేసిన క్వాష్ పిటిషన్ విచారణకు మరో వారం రోజులు పడుతుందని ప్రాథమికంగా వార్తలు వచ్చాయి. తాజాగా చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు దాఖలు చేసిన ప్రస్తావన మెమోపై సీజేఐ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. దీంతో రేపు సుప్రీంకోర్టులో చంద్రబాబు ఎస్‌ఎల్‌పీపై విచారణ జరగనుంది. అయితే ఈ కేసును ఏ బెంచ్ విచారిస్తుందో సాయంత్రంలోగా వెల్లడికానుంది.

ఇది కూడా చదవండి: చంద్రబాబు అరెస్ట్: చంద్రబాబు అరెస్టుకు నిరసనగా తారకరత్న భార్య, పిల్లలు రోడ్డెక్కారు

సుప్రీంకోర్టులో చంద్రబాబు దాఖలు చేసిన క్వాష్ పిటిషన్‌లో ఏపీ ప్రభుత్వం, స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్‌ను ప్రధాన ప్రతివాదులుగా చేర్చారు. తన అరెస్ట్ చెల్లదని, అక్రమమని, నిబంధనలకు విరుద్ధమని చంద్రబాబు శనివారం సుప్రీంకోర్టులో స్పెషల్ లీవ్ పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. ఈ పిటిషన్‌ను సోమవారం చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు ప్రస్తావించారు. సోమవారం ప్రస్తావన జాబితాలో చంద్రబాబు కేసు ప్రస్తావన లేకపోవడంతో.. మంగళవారం ప్రస్తావించాలని చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులకు సీజేఐ సూచించారు. అయితే మంగళవారం రాజ్యాంగ ధర్మాసనం సమావేశమైనందున సుప్రీంకోర్టులో సాధారణ కేసుల విచారణ ఉండదని రిజిస్ట్రీ పేర్కొంది. దీనికి తోడు సెప్టెంబర్ 28 నుంచి అక్టోబరు 2 వరకు సుప్రీంకోర్టుకు సెలవులు ఉన్న దృష్ట్యా చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్ విచారణ మరో వారం రోజులు జరగక పోవడంపై అనుమానాలు వ్యక్తమయ్యాయి.

ఇది కూడా చదవండి: చంద్రబాబు అరెస్ట్: చంద్రబాబు అరెస్టుకు ముందు ఐటీ ఉద్యోగుల కార్ల ర్యాలీ, ఏపీ తెలంగాణ సరిహద్దుల్లో భారీగా పోలీసుల మోహరింపు

అయితే సీజేఐ ఆదేశాల మేరకు చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు చంద్రబాబు పిటిషన్‌కు సంబంధించిన ప్రస్తావన మెమోను సీజేఐకి సమర్పించినట్లు సమాచారం. అందులో భాగంగానే సీజేఐ ప్రస్తావన మెమోపై నిర్ణయం తీసుకున్నారు. కేసులను రేపటి జాబితాలో నమోదు చేయాలని రిజిస్ట్రార్‌ను ఆదేశించినట్లు తెలిసింది. అయితే, రేపు రిజిస్ట్రార్ ఈ కేసును ఏ కోర్టు ముందు జాబితా చేస్తారు? ఈ కేసు సాయంత్రంలోగా సుప్రీంకోర్టు వెబ్‌సైట్‌లో అప్‌లోడ్ చేయబడుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *