ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవం 2023 : ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవాన్ని ఎందుకు నిర్వహిస్తారు?

ప్రణాళిక లేని గర్భధారణను నివారించడానికి గర్భనిరోధకాలు ఉపయోగపడతాయి. వీటిపై అవగాహన కల్పించేందుకు ప్రతి సంవత్సరం సెప్టెంబర్ 26న ‘ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవం’గా పాటిస్తున్నారు.

ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవం 2023 : ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవాన్ని ఎందుకు నిర్వహిస్తారు?

ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవం 2023

ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవం 2023: గర్భనిరోధక మాత్రల గురించి అనేక సందేహాలు మరియు అపోహలు ఉన్నాయి. వాటి గురించి అవగాహన కల్పించేందుకు ప్రతి సంవత్సరం సెప్టెంబర్ 26న ‘ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవం’గా పాటిస్తున్నారు.

ఆరోగ్యం: సంతానలేమికి ఐవీఎఫ్.. సరైన ఫలితాలు రావాలంటే?

తల్లిదండ్రులు కావాలనుకునే జంటకు ఒక ప్లాన్ ఉంది. ప్రణాళిక లేని గర్భధారణను నివారించడానికి గర్భనిరోధకాలు ఉపయోగపడతాయి. అయితే మహిళలు ముఖ్యంగా వీటిపై అవగాహన కలిగి ఉండాలి. గర్భనిరోధక మాత్రలను ఉపయోగించడం వల్ల కుటుంబ నియంత్రణ, హెచ్‌ఐవి ఎయిడ్స్ మరియు ఇతర లైంగికంగా సంక్రమించే వ్యాధులను నివారించవచ్చు. అయినప్పటికీ, స్త్రీలు మరియు పురుషులు వేర్వేరు గర్భనిరోధక పద్ధతులను కలిగి ఉంటారు.

‘ప్రపంచ గర్భనిరోధక దినోత్సవం’ 26 సెప్టెంబర్ 2007 నుండి జరుపబడుతోంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా కుటుంబ నియంత్రణ సంస్థలు గర్భనిరోధకం గురించి అవగాహన కల్పించడంలో సహాయపడుతున్నాయి మరియు కుటుంబాన్ని ఎప్పుడు ప్రారంభించాలో నిర్ణయించుకోవడంలో జంటలకు సహాయపడుతున్నాయి. గర్భనిరోధక సాధనాలను ఉపయోగించడం వల్ల మాతాశిశు మరణాలను 40% తగ్గించవచ్చు. గర్భనిరోధకాలు ప్రణాళిక లేని మాతృత్వాన్ని నిరోధించడంలో సహాయపడతాయి. జనన నియంత్రణ మాత్రలు అనారోగ్యం, అనుకోని గర్భాలు, వైకల్యం మరియు అబార్షన్ అవకాశాలను తగ్గిస్తాయి.

మగ గర్భనిరోధక మాత్ర: పురుషులకు కూడా..! బర్త్ కంట్రోల్ పిల్స్ త్వరలో వస్తాయి, అవి ఎలా పని చేస్తాయి? మీరు ఎప్పుడు ధరించాలి?

గర్భనిరోధక పద్ధతుల్లో కొన్ని మాత్రలు, IUD, ఇంజెక్షన్, యోని పద్ధతులు, కండోమ్, మగ మరియు ఆడ స్టెరిలైజేషన్. గుడ్డులోకి స్పెర్మ్ చేరకుండా నిరోధించడానికి గర్భాశయంలోకి కొన్ని గర్భాశయ పరికరాలు చొప్పించబడతాయి. అవివాహిత స్త్రీలు, మైనర్ బాలికలు, ఒంటరి, విడాకులు తీసుకున్న మహిళలు మరియు వితంతువుల విషయంలో ఈ గర్భనిరోధకాలను ఉపయోగిస్తారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *