ముఖ్యమంత్రి: ఆగ్రహించిన సీఎం.. జలవివాదాన్ని రాజకీయం చేస్తున్నారు..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-27T11:37:02+05:30 IST

అత్యంత సున్నితమైన కావేరీ జలాల వివాదాన్ని ప్రతిపక్షాలు రాజకీయం చేస్తున్నాయని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య అన్నారు.

ముఖ్యమంత్రి: ఆగ్రహించిన సీఎం.. జలవివాదాన్ని రాజకీయం చేస్తున్నారు..

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): అత్యంత సున్నితమైన కావేరీ జలాల వివాదాన్ని ప్రతిపక్షాలు రాజకీయం చేస్తున్నాయని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య విమర్శించారు. మంగళవారం ఆయన మైసూరులో మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ప్రతిపక్షాలకు రాజకీయ ఉద్దేశం తప్ప ప్రజా సంక్షేమం పట్టడం లేదన్నారు. ప్రజాస్వామ్య వ్యవస్థలో నిరసన తెలిపే హక్కు ప్రతి ఒక్కరికీ ఉందని, అందుకే ఎక్కడా ఎవరినీ అడ్డుకోలేదన్నారు. కావేరి వివాదాన్ని పరిష్కరించడంలో ప్రభుత్వం విఫలమైందన్న ప్రతిపక్షాల ఆరోపణలను ఆయన తోసిపుచ్చారు. డీఎంకే బీ-టీమ్‌గా కాంగ్రెస్ వ్యవహరిస్తోందన్న బీజేపీ ఆరోపణలు వారి చౌకబారు రాజకీయ మనస్తత్వాన్ని ప్రతిబింబిస్తున్నాయని అన్నారు. చట్టాన్ని గౌరవిస్తానని, అదే సమయంలో రాష్ట్ర రైతుల ప్రయోజనాలను కాపాడే విషయంలో రాజీపడబోనని చెప్పారు.

కావేరీకి పరిష్కారం Mekedata: కావేరి జలాల వివాదానికి పూర్తి పరిష్కారం మాకేదాటు పథకంతోనే సాధ్యమని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య అభిప్రాయపడ్డారు. ఇప్పటికే మాకేదాటు ప్రాజెక్టును ఏర్పాటు చేసి ఉంటే కావేరి బేసిన్‌లో 67 టీఎంసీల నీటిని నిల్వ చేసుకునే సామర్థ్యం రాష్ట్రానికి ఉండేదన్నారు. రాష్ట్రానికి చెందిన కేంద్ర మంత్రులు, 25 మంది బీజేపీ ఎంపీలు కావేరీ జలాల వివాదాన్ని పరిష్కరించేందుకు కేంద్రంపై ఒత్తిడి తేవాలన్నారు. ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ జోక్యం చేసుకోవాలని మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ కోరడం చూసి బీజేపీ నేతలు సిగ్గుపడాలన్నారు.

అధికార ఉత్తర్వులతో కొంత ఉపశమనం: DCM

కావేరీ వాటర్ మేనేజ్‌మెంట్ అథారిటీ మంగళవారం జారీ చేసిన తాజా ఉత్తర్వులు కొంత ఊరటనిచ్చాయని ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ వ్యాఖ్యానించారు. బెంగళూరులోని సదాశివనగర్‌లోని తన నివాసంలో మీడియాతో మాట్లాడిన ప్రధిఖరా.. ప్రతిరోజూ 12,500 క్యూసెక్కుల నీటిని విడుదల చేయాలని కర్ణాటకను ఆదేశించాలన్న తమిళనాడు ప్రభుత్వ వాదనను అధికార యంత్రాంగం తిరస్కరించిందని అన్నారు. రోజుకు 3000 క్యూసెక్కుల నీటిని విడుదల చేయాలని ఆదేశించడంపై ఆయన స్పందిస్తూ.. బిలిగుండ్లు జలాశయం నుంచి ఇప్పటికే 2000 క్యూసెక్కుల నీరు దానంతటదే వస్తోందని, అదనంగా 1000 క్యూసెక్కుల నీటిని మాత్రమే విడుదల చేయాల్సి ఉంటుందన్నారు. 29న రాష్ట్ర బంద్ ఆలోచనను విరమించుకోవాలని ఆయన కన్నడ సంఘాలకు విజ్ఞప్తి చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-27T11:37:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *