మాజీ సీఎం: తమిళనాడును ఒప్పించి ‘కావేరీ’ వివాదానికి తెరదించండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-27T12:01:15+05:30 IST

మాజీ ముఖ్యమంత్రి బసవరాజ్ బొమ్మై (మాజీ ముఖ్యమంత్రి బసవరాజ్ బొమ్మై) కావేరీ జల వివాదాన్ని ముగించేలా తమిళనాడు ప్రభుత్వాన్ని ఒప్పించాలనుకుంటున్నారు.

మాజీ సీఎం: తమిళనాడును ఒప్పించి ‘కావేరీ’ వివాదానికి తెరదించండి

– ప్రభుత్వ మాజీ సీఎం బొమ్మై వినతి

– సర్వోన్నత దృష్టికి తీసుకురావడానికి పోరాటం అనివార్యం

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): కావేరీ జలాల వివాదానికి ముగింపు పలికేలా తమిళనాడు ప్రభుత్వాన్ని ఒప్పించాలని మాజీ ముఖ్యమంత్రి బసవరాజ్ బొమ్మై ప్రభుత్వానికి విజ్ఞప్తి చేశారు. మంగళవారం బెంగళూరులో ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. కావేరీ జలాల వివాదం తీవ్రతను సుప్రీంకోర్టు దృష్టికి తీసుకెళ్లేందుకు పోరాటం తప్పదన్నారు. కావేరీ బేసిన్‌, బెంగళూరులో మంగళవారం బంద్‌ను విజయవంతం చేసినందుకు ప్రజలను అభినందించారు. కోవిడ్‌ కాలంలో కూడా కాంగ్రెస్‌ ర్యాలీకి అనుమతి ఇచ్చామని, కావేరీ నీటి విడుదలకు నిరసనగా ఫ్రీడం పార్క్‌ వరకు ర్యాలీ నిర్వహించేందుకు అనుమతి ఇవ్వకపోవడం దారుణమన్నారు. కావేరీ జలాల వివాదాన్ని రాజకీయం చేస్తున్నారన్న ఆరోపణలను సీఎం కొట్టిపారేశారు. రైతులు రాజకీయాలు చేస్తున్నారా? అతను అడిగాడు.

రేపు గాంధీ విగ్రహం ఎదుట ధర్నా: తమిళనాడుకు కావేరీ నీటిని విడుదల చేయడాన్ని నిరసిస్తూ ఈ నెల బుధవారం విధానసౌధ, వికాస్ సౌధ మధ్య గాంధీ విగ్రహం ఎదుట ధర్నా చేయాలని బీజేపీ నిర్ణయించింది. ఈ మేరకు మాజీ ముఖ్యమంత్రి బీఎస్ యడ్యూరప్ప (మాజీ ముఖ్యమంత్రి బీఎస్ యడ్యూరప్ప) మీడియాతో మాట్లాడారు. బెంగళూరు బంద్‌ను విజయవంతం చేసినందుకు ప్రజలకు అభినందనలు తెలిపారు. కావేరీ జలాల వివాదాన్ని పరిష్కరించడంలో ప్రభుత్వం అడుగడుగునా విఫలమైందని, నిర్లక్ష్యంగా వ్యవహరిస్తోందని ఆరోపించారు. భారత కూటమి ప్రయోజనాల కోసం రాష్ట్ర రైతాంగ ప్రయోజనాలను త్యాగం చేశారని అన్నారు. బుధవారం జరిగే ధర్నాలో పార్టీకి చెందిన ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు అందరూ పాల్గొంటారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-27T12:01:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *