చంద్రబాబు: అచ్చెన్నాయుడు ప్రకటన.. మాస్టర్ ప్లాన్ వేసిన చంద్రబాబు.. బాబు స్కెచ్ ఏంటి?

ఈ రెండు కార్యక్రమాలను ఒక్కరోజులోనే ప్రకటించడం.. అది కూడా ములాఖత్ తర్వాత చంద్రబాబు, అచ్చెన్నాయుడు నిర్ణయం తీసుకోవడం రాజకీయ వర్గాల్లో విస్తృత చర్చకు దారితీస్తోంది.

చంద్రబాబు: అచ్చెన్నాయుడు ప్రకటన.. మాస్టర్ ప్లాన్ వేసిన చంద్రబాబు.. బాబు స్కెచ్ ఏంటి?

lokesh padayatra pawan kalyan Varahi Vijaya yatra resumes what chandrababu plan

చంద్రబాబు నాయుడు: ఒకవైపు లోకేష్ పాదయాత్ర, మరోవైపు జనసేన వారాహియాత్ర ఇలా రెండు రోజుల్లోనే రెండు అతి ముఖ్యమైన కార్యక్రమాలను ప్రకటించాయి ఏపీ ప్రతిపక్షాలు. చంద్రబాబు అరెస్ట్ తర్వాత స్తంభించిన రాజకీయ కార్యకలాపాలపై టీడీపీ, జనసేన మళ్లీ దృష్టి సారించింది. అది కూడా చంద్రబాబు రిమాండ్ పొడిగించిన నేపథ్యంలో.. ఏపీ టీడీపీ అధ్యక్షుడు అచ్చెన్నాయుడు. అచ్చెన్న ప్రకటన చూస్తుంటే చంద్రబాబు ఏదో మాస్టర్ ప్లాన్ వేసినట్లు కనిపిస్తోంది.. బాబు స్కెచ్ ఏంటి? తెర వెనుక మరి రాజకీయాలు ఎలా ఉంటాయో చూడాలి.

లోకేష్ పాదయాత్ర పునఃప్రారంభానికి సమయం ఫిక్స్ అయింది. జనసేనాని పవన్ నాలుగో విడత వారాహియాత్రకు రూట్ మ్యాప్ ఖరారైంది. ఈ నెల 28 శుక్రవారం నుంచి లోకేష్. వచ్చే నెల 2 నుంచి పవన్ కళ్యాణ్ వారాహియాత్ర ప్రారంభం కానుంది. ఈ రెండు కార్యక్రమాలను ఒక్కరోజులోనే ప్రకటించడం.. అది కూడా ములాఖత్ తర్వాత చంద్రబాబు, అచ్చెన్నాయుడు నిర్ణయం తీసుకోవడం రాజకీయ వర్గాల్లో విస్తృత చర్చకు దారితీస్తోంది. అధికార వైసిపితో పొత్తు పెట్టుకోవాలని టిడిపి అధినేత చంద్రబాబు నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. తన అరెస్టుతో ఆగిపోయిన యువగళం పాదయాత్రను తిరిగి ప్రారంభించాలని, లోకేష్ ను అరెస్ట్ చేయాలంటూ ప్రభుత్వం చేస్తున్న బెదిరింపులను ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లాలని చంద్రబాబు నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం. మరోవైపు పొత్తు ప్రకటన తర్వాత జనసేనతో కలిసి ఉమ్మడి కార్యాచరణకు సిద్ధమవుతున్న టీడీపీ.. పవన్ నాలుగో విడత వారాహియాత్రను ఉపయోగించుకోవాలని చూస్తోంది.

చంద్రబాబు అరెస్టుపై ప్రజల్లో సానుభూతిని లోకేశ్, పవన్ ద్వారా ప్రచారం చేయాలని టీడీపీ యోచిస్తోంది. చంద్రబాబు అరెస్ట్ కారణంగా ఈ నెల 9వ తేదీ నుంచి లోకేష్ పాదయాత్ర నిలిచిపోయింది. ఆ తర్వాత కోర్టు పని మీద 15న ఢిల్లీ వెళ్లిన లోకేష్ అక్కడే ఉన్నారు. బుధవారం రాత్రి రాజమహేంద్రవరం రానున్న లోకేశ్.. శుక్రవారం నుంచి ఆగిపోయిన రాజోలు నియోజకవర్గం నుంచే మళ్లీ పాదయాత్ర ప్రారంభించాలని నిర్ణయించారు. రెండు రోజుల తర్వాత ప్రారంభం కానున్న పవన్ వారాహి యాత్రలో టీడీపీ శ్రేణులు పాల్గొనేలా చంద్రబాబు ప్లాన్ చేసినట్లు చెబుతున్నారు. అందుకే అచ్చెన్నాయుడితో ములాఖత్ తర్వాత యువగళం పాదయాత్ర, వారాహియాత్రపై ప్రకటన వెలువడింది. బాబు అరెస్ట్ తర్వాత టీడీపీపై ప్రజల్లో సానుభూతి పెరిగిందని ఆ పార్టీ సీనియర్లు చెబుతున్నారు. IVRS సర్వే ప్రకారం 48 శాతం మంది చంద్రబాబుకు అనుకూలంగా స్పందిస్తున్నారు. ఈ సానుభూతిని క్యాష్ చేసుకునేందుకు టీడీపీ నేతలు బ్రాహ్మణులను రంగంలోకి దింపుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: జైల్లో చంద్రబాబు.. ముందస్తు ఎన్నికలకు ఇదే సరైన సమయమా? సీఎం జగన్ నిర్ణయం ఏంటి?

బెయిల్ వచ్చే వరకు చంద్రబాబు జైలులో ఉండరు కాబట్టి.. పార్టీని సమర్థవంతంగా నడిపేందుకు 14 మందితో టీడీపీ కమిటీ వేసింది. పార్లమెంట్ నియోజకవర్గానికి ఒక సభ, బ్రాహ్మణులతో ప్రత్యేక కార్యక్రమాలు నిర్వహించేలా ఏర్పాట్లు చేయాలని టీడీపీ చూస్తోంది. ఈ విషయంపై చంద్రబాబు అచ్చెన్నతో ములకట్లో ఏం ఆదేశాలు ఇచ్చారో.. ముందుగా లోకేష్ పాదయాత్ర ప్రారంభించాలని.. ఏ కారణం చేతనైనా లోకేష్ అరెస్ట్ చేసి పాదయాత్ర ఆపితే బ్రహ్మీతో కార్యక్రమాన్ని కొనసాగించాలని టీడీపీ యోచిస్తోంది. బాబును అరెస్ట్ చేయడం ద్వారా వచ్చే ఎన్నికల్లో సానుభూతి అనే అస్త్రాన్ని ప్రయోగించాలని టీడీపీ నిర్ణయించినట్లుగా కనిపిస్తోందని పరిశీలకులు అంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: విశాఖ తూర్పు నియోజకవర్గంపై వైసీపీ ప్రత్యేక దృష్టి.. ఎమ్మెల్యేగా ఎంపీకి ఛాన్స్!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *