CM Jagan: 175 సీట్లలో వైసీపీ గెలుపు ఖాయమని జగన్ ఆత్మసంతృప్తి చెందడానికి కారణం ఏమిటి?

టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు అరెస్ట్ తర్వాత ఏపీ రాజకీయాలు ఎవరూ ఊహించని రేంజ్ లో ఒక్కసారిగా వేడెక్కాయి. సీఎం జగన్ కాన్ఫిడెన్స్

CM Jagan: 175 సీట్లలో వైసీపీ గెలుపు ఖాయమని జగన్ ఆత్మసంతృప్తి చెందడానికి కారణం ఏమిటి?

సీఎం జగన్ కాన్ఫిడెన్స్

సీఎం జగన్ కాన్ఫిడెన్స్ : ఏపీ ముఖ్యమంత్రి జగన్ లో ఆత్మవిశ్వాసం పెరిగింది. ఎమ్మెల్యేల సమావేశంలో ఈ విషయం చాలా స్పష్టంగా కనిపించింది. టీడీపీ, జనసేన పొత్తు.. చంద్రబాబు అరెస్ట్ తర్వాత ఏపీ ఏదోలా అవుతుందని సీఎం జగన్ తేల్చిచెప్పారు. తన ప్రభుత్వాన్ని ఓడించలేని విపక్షాలు పొత్తులు పెట్టుకున్నాయని గ్రహించేందుకు సీఎం జగన్ క్యాడర్‌లో ధైర్యం నింపారు.

వైసీపీ అంత బలమా?
సంక్షేమమే ఎజెండాగా ఏపీని పాలిస్తున్న సీఎం జగన్ 2019లో అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత వచ్చే ఎన్నికల్లో 175 నియోజకవర్గాల్లో 175 స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తారని ధీమా వ్యక్తం చేశారు. తాజాగా జరిగిన ఎమ్మెల్యేల సమావేశంలోనూ ఇదే విషయాన్ని మరోసారి ప్రస్తావించారు. నిజంగానే ఏపీలో వైసీపీకి అంత బలం ఉందా? సీఎం జగన్ ధీమాకు కారణమేంటి?

వైసీపీతోనే తేల్చుకుంటానని శపథం చేశారు
టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు అరెస్ట్ తర్వాత ఏపీ రాజకీయాలు ఎవరూ ఊహించని రేంజ్ లో ఒక్కసారిగా వేడెక్కాయి. చంద్రబాబు జైలుకు వెళ్లగానే టీడీపీ-జనసేన పొత్తు ప్రకటన వెలువడింది. రెండున్నరేళ్లుగా ప్రభుత్వంపై విమర్శలు గుప్పిస్తున్న ఈ రెండు పార్టీలు రాజమండ్రిలో తమ రాజకీయ ఆకాంక్షను చాటుకున్నాయి. ఈ విషయాన్ని వైసీపీతోనే తేల్చుకుంటామని శపథం చేశారు.

సీఎం జగన్‌పై ప్రజలకు ఎనలేని అభిమానం..
ఇలా రెండు ప్రధాన పార్టీలు ఒక్కటవడంతో ఏపీలో ఏదో జరుగుతోందన్న ప్రచారం సాగింది. అయితే ఈ రెండు పార్టీల పొత్తు ప్రభావం ఏమీ లేదని అధికార పార్టీ చేయించిన సర్వేలో తేలింది. అధికార వైసీపీని ఎదుర్కోలేక ప్రతిపక్షాలు ఏకమవుతున్నాయని, ఇప్పటికీ సీఎం జగన్‌ను జనం మెచ్చుకోవడం లేదని అధికార పార్టీ సర్వేలు చెబుతున్నాయని వైసీపీ అంతర్గత చర్చ.

Also Read: తెలుగుదేశానికి జీవన్మరణ సమస్య.. టీడీపీ క్లిష్ట పరిస్థితులను ఎలా ఎదుర్కోబోతున్నది.. బాలకృష్ణ వల్ల కానుందా?

జగన్ పై ప్రజలకు ప్రత్యేక ప్రేమ..
2019 ఎన్నికల్లో గెలిచి అధికారం చేపట్టిన సీఎం జగన్ అనేక సంక్షేమ పథకాలు ప్రవేశపెట్టారు. రాష్ట్రంలో మునుపెన్నడూ లేనివిధంగా ప్రజాకర్షక పథకాలను అందజేస్తున్న సీఎం జగన్‌పై ప్రజలకు ప్రత్యేక అభిమానం ఏర్పడిందని, కరోనా కాలంలో కూడా ఆయన ప్రజలకు అండగా నిలిచారన్నారు. స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో ఇది స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది. వచ్చే ఎన్నికల్లోనూ అదే రిజల్ట్ రిపీట్ అవుతుందని వైసీపీ సర్వేలు చెబుతున్నాయి.

ఆ ఎమ్మెల్యేలకు కష్టమే..
సీఎం జగన్ పనితీరుపై సానుకూల వాతావరణం ఉన్నా.. కొన్ని చోట్ల కొందరు ఎమ్మెల్యేలపై వ్యతిరేకత వ్యక్తమవుతోందని వైసీపీ అధిష్టానం గుర్తించింది. ఆ పార్టీ సీక్రెట్ సర్వేల్లో కొంత మంది ఎమ్మెల్యేలు జనాలకు అందుబాటులో లేరని తేలింది. గతంలో కూడా ఎమ్మెల్యేల సమావేశంలో ప్రజా వ్యతిరేకత ఎదుర్కొంటున్న ఎమ్మెల్యేలకు సీఎం జగన్ ఈ విషయాన్ని స్పష్టం చేశారు. పనితీరు మార్చుకోకుంటే కష్టమని స్మూత్ వార్నింగ్ ఇచ్చాడు. తాజా సర్వేలోనూ ఇదే విషయం వెల్లడైనట్లు తెలుస్తోంది. ప్రభుత్వంపై వ్యతిరేకత లేకపోయినా కొందరు ఎమ్మెల్యేలు తమ పనితీరుతో జగన్ కు భారంగా మారుతున్నట్లు సర్వేల్లో తేలిందని అంటున్నారు.

Also Read: అచ్చెన్నాయుడి ప్రకటన.. మాస్టర్ ప్లాన్ వేసిన చంద్రబాబు.. బాబు స్కెచ్ ఏంటి?

మరోసారి గెలవడం ఖాయం..!
మరో 6 నెలల్లో ఎన్నికలు జరగనున్న ఏపీలో రెండోసారి గెలుస్తానని సీఎం జగన్ ధీమా వ్యక్తం చేశారు. ప్రభుత్వ ఇంటెలిజెన్స్‌తో పాటు అధికార పార్టీ చేసిన అన్ని సర్వేల్లోనూ ఇదే విషయం వెల్లడైంది. సర్వేలన్నీ పూర్తిగా అనుకూలంగా రావడంతో సీఎం జగన్ కూడా తన పట్టు మరింత బిగించాలని భావిస్తున్నారు. ఎమ్మెల్యేలు ఎన్నికలను చెడగొట్టవద్దని హెచ్చరించారు. ప్రభుత్వం చేపట్టిన గడపగడపకూ కార్యక్రమం విజయవంతం అయ్యిందంటే ప్రభుత్వం పట్ల ప్రజల్లో సానుకూల దృక్పథం ఉందని జగన్ అంటున్నారు. గత ఏడాది కాలంగా ఎమ్మెల్యేలు, పార్టీ నేతలు నేరుగా ప్రజల్లోకి వెళ్తున్నా ఎక్కడా వ్యతిరేకత కనిపించలేదన్న విషయాన్ని వైసీపీ అధినాయకత్వం గుర్తుచేస్తోంది.

మోసాలు లేని పథకాలు..
గత ఎన్నికల్లో 151 సీట్లు గెలుచుకున్న వైసీపీని ఓడించడం ప్రతిపక్షాలకు అసాధ్యమని సర్వేలు కూడా చెబుతున్నాయి. ప్రతి 50 ఇళ్లకు గ్రామ వాలంటీర్లు, ఇంటి పెద్దలు అందుబాటులో ఉండటమే కాకుండా ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీలు నిత్యం ప్రజల్లో ఉంటారు. ప్రభుత్వంతో పాటు గత నెలలో చేపట్టిన జగనన్న సురక్ష పథకం. కార్యక్రమం మంచి ఫలితాలను ఇచ్చింది. జగనన్న సురక్ష పథకంలో భాగంగా దాదాపు 98 లక్షల సర్టిఫికెట్లు పంపిణీ చేశారు. ప్రజా అవసరాలను గుర్తించి మోసాలకు తావులేకుండా పథకాలు అందజేస్తుండడంతో ప్రభుత్వం పట్ల ప్రజలు సానుకూలంగా ఉన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఇక్కడ పని చేయమంటారా..చంద్రబాబుపై కేటీఆర్ వ్యాఖ్యలను వెనక్కి తీసుకోవాలి: నన్నపనేని రాజకుమారి డిమాండ్

ఎన్నికల వేళ కొత్త కార్యక్రమానికి శ్రీకారం చుట్టారు.
ఇదే ఊపులో మరో రెండు నెలల పాటు ప్రజాప్రతినిధులు క్షేత్రస్థాయిలో పర్యటించేలా ప్రభుత్వం మరో కార్యక్రమానికి రూపకల్పన చేసింది. జగనన్న ఆరోగ్య సురక్ష, ఏపీ కావాలి జగనన్న అనే రెండు కార్యక్రమాల కింద వార్డు సభ్యుల నుంచి మంత్రుల వరకు అందరూ ప్రజలకు అందుబాటులో ఉండాలని జగన్ సూచించారు. ఇలా చేయడం ద్వారా ఎన్నికలకు ముందే ప్రజలతో సంబంధాలు పెంచుకోవాలని భావిస్తున్నారు. దీంతో ఎన్నికల సమయంలోనే కాకుండా వైసీపీ ఎప్పుడూ ప్రజలతోనే ఉంటుందన్న ఫీలింగ్ కలుగుతుందని అంటున్నారు. అధినేత ప్రజలతో మమేకమైతే ఇంకా సానుకూల ఫలితాలు వస్తాయన్న నమ్మకంతోనే వై నాట్ 175పై సీఎం జగన్ ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారని పరిశీలకులు అంటున్నారు.

అయోమయంలో టీడీపీ శ్రేణులు..
అటు పార్టీ, ఇటు ప్రభుత్వ పనితీరును అలాగే ఉంచితే ప్రతిపక్షం ఇంకా కోలుకోలేదని అధికార పార్టీ సర్వేలు తేల్చి చెప్పాయి. వైసీపీని ఒంటరిగా ఓడించలేకపోవడం వల్లే టీడీపీ-జనసేనలు దగ్గరయ్యాయని సర్వే ఫలితాలు చెబుతున్నాయి. పొత్తు పెట్టుకుని ఏదో ఒకటి సాధిస్తామని రెండు పార్టీలు సంబరాలు చేసుకుంటున్న తరుణంలో స్కిల్ డెవలప్ మెంట్ స్కాంలో చంద్రబాబు అరెస్ట్ కావడం వైసీపీకి రాజకీయంగా లాభిస్తుంది. నేత అరెస్ట్ తో టీడీపీ నేతలు ఇళ్లకే పరిమితమైనట్లు తెలుస్తోంది.

కార్యకర్తలు పతనమైనా ఎన్నికల నిర్వహణలో కూడా టీడీపీకి గైడెన్స్ లేదని పరిశీలకులు అంటున్నారు. ఇన్ని పరిస్థితులను బేరీజు వేసుకున్న సీఎం జగన్ మరోసారి తన విజయంపై ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. అందుకే ఎమ్మెల్యేలతో స మావేశంలో ఉన్నారంటూ కుండ బద్దలు కొట్టారు. జగన్ తన టీమ్‌లో విశ్వాసం నింపేందుకు ప్రయత్నించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *