వైఎస్ షర్మిల : కాంగ్రెస్‌లో వైఎస్సార్‌సీపీ విలీనానికి బ్రేక్.. నెక్స్ట్ ఏంటి..!?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-06T21:50:23+05:30 IST

అవును.. కాంగ్రెస్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ (వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ) విలీనానికి బ్రేక్! కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేయాలని వైఎస్సార్‌సీపీ అధినేత్రి వైఎస్‌ షర్మిల కొన్ని డిమాండ్‌లు.

వైఎస్ షర్మిల : కాంగ్రెస్‌లో వైఎస్సార్‌సీపీ విలీనానికి బ్రేక్.. నెక్స్ట్ ఏంటి..!?

అవును.. కాంగ్రెస్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ (వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ) విలీనానికి బ్రేక్! కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేయాలంటూ వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ అధినేత్రి వైఎస్‌ షర్మిల కొన్ని డిమాండ్‌లు.. హైకమాండ్‌ ముందు ట్రబుల్‌ షూటర్‌, కర్ణాటక డిప్యూటీ సీఎం డీకే శివకుమార్‌ బెంగళూరులో పలుమార్లు.. సోనియాగాంధీ, రాహుల్‌ గాంధీ, ప్రియాంక గాంధీలతో వరుస భేటీలు జరుగుతున్నా మరియు వేణుగోపాల్ ఢిల్లీలో ఉన్నారు. విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, డిమాండ్లలో విభేదాల కారణంగా విలీనం విచ్ఛిన్నమైంది. నిజానికి షర్మిల కాంగ్రెస్‌కు సెప్టెంబర్ 30 వరకు గడువు ఇవ్వడంతో వ్యూహకర్త సునీల్ కొనుగోలు రంగంలోకి దిగి డీల్ కుదుర్చుకున్నట్లు వార్తలు వచ్చాయి. ఒకట్రెండు రోజుల్లో ఢిల్లీకి వెళితే ఇక విలీనమే మిగిలిందని తేలిపోయింది కానీ, సీన్ కట్ చేస్తే ఈ గ్యాప్ లో ఏం జరిగిందో బయటపెట్టలేదు కానీ. ఈ విషయంపై కాంగ్రెస్ లేదా వైఎస్సార్‌టీపీ నుండి ఎటువంటి ప్రకటనలు లేవు, కనీసం సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో కూడా స్పందన లేదు. గత మూడు రోజులుగా షర్మిల చేతుల్లోకి వెళ్లినా కాంగ్రెస్ అధిష్టానం నుంచి ఎలాంటి స్పందన రాకపోవడంతో షర్మిల ఈ నిర్ణయానికి వచ్చినట్లు తెలుస్తోంది.

షర్మిల.jpg

షర్మిల ఏం చేయబోతోంది?

విలీనానికి బ్రేక్ పడడంతో వచ్చే ఎన్నికల్లో సొంతంగా పోటీ చేయాలని షర్మిల భావిస్తున్నట్లు తేలింది. అంటే.. పొత్తులు, విలీనాలు లేకుండా వైఎస్ఆర్టీపీ బరిలోకి దిగబోతోంది. అంతేకాదు, అక్టోబర్-09 నుంచి పార్టీ బి-ఫారమ్‌ల కోసం దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తున్నట్లు అతి త్వరలో అధికారిక ప్రకటన రానున్నట్లు సమాచారం. ఇంకా ఇందుకు సంబంధించి రంగం సిద్ధం చేసినట్లు తెలుస్తోంది. దాదాపు అన్ని అసెంబ్లీ, పార్లమెంట్ స్థానాల్లో పోటీ చేసేందుకు షర్మిల సిద్ధంగా ఉన్నట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. మరోవైపు ఇంత జరిగినా కాంగ్రెస్ విలీనం అంశాన్ని లేవనెత్తకూడదని షర్మిల భావిస్తున్నట్లు తెలిసింది.

షర్మిల.jpg

ఇక్కడి నుంచి షర్మిల పోటీ..?

ముందుగా అనుకున్న ప్రకారం ఉమ్మడి ఖమ్మం జిల్లాలో వైఎస్ షర్మిలారెడ్డి కీలక నియోజకవర్గం కుదరదు అసెంబ్లీ నుంచి బరిలోకి దిగబోతున్నారు. ఇప్పటికే పార్టీ కార్యాలయం, వైఎస్ఆర్ విగ్రహాన్ని షర్మిల ప్రారంభించి పార్టీ కార్యక్రమాలను ప్రారంభించారు. ఒకవేళ విలీనం జరిగితే కాంగ్రెస్ తరపున కీలక నేత, మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డిని రంగంలోకి దింపాలనేది హైకమాండ్ ఆలోచన. అయితే షర్మిలను సికింద్రాబాద్ అసెంబ్లీ నుంచి పోటీ చేయాలని హైకమాండ్ ప్లాన్ చేసింది. ఇప్పట్లో విలీనం లేనందున షర్మిల యధావిధిగా పాలేరు నుంచి రంగంలోకి దిగనున్నారు. అంతేకాదు పార్టీ తరపున 119 నియోజకవర్గాల నుంచి అభ్యర్థులను బరిలోకి దింపేందుకు సన్నాహాలు చేస్తున్నారు. అన్నీ అనుకున్నట్టు జరిగితే మరో రెండు రోజుల్లో షర్మిల కీలక ప్రెస్ మీట్ పెట్టి పోటీపై అధికారిక ప్రకటన చేయనున్నారు. మరి ఈ మీడియా సమావేశంతో విలీనానికి బ్రేక్ ఈవెన్ ఎందుకు వచ్చింది..? మరి ఈ విషయంపై క్లారిటీ వస్తుందేమో చూడాలి.

షర్మిల

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-06T21:56:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *