బాక్సింగ్: పతకానికి దూరంగా ఒక పంచ్.. బాక్సింగ్

క్వార్టర్స్‌లో నిఖత్

హాంగ్జౌ: తెలుగు సినిమా నిఖత్ జరీన్ ఏషియాడ్‌లో ఆశించిన స్థాయిలో రాణిస్తోంది. ఆమె తన విభాగంలో క్వార్టర్ ఫైనల్స్‌కు చేరుకుంది మరియు పతకానికి ఒక అడుగు దూరంలో నిలిచింది. బుధవారం జరిగిన బాక్సింగ్ 50 కేజీల ప్రిక్వార్టర్స్‌లో నిఖత్ 5-0తో సుచాంగ్ బాక్ (దక్షిణ కొరియా)ను చిత్తు చేసింది. శివ థాపా (63.5 కేజీలు), సంజీత్ (92 కేజీలు) ప్రిక్వార్టర్స్‌లో వెనుదిరిగారు.

ram-kumar.jpg

టెన్నిస్‌లో తొలి పతకం ఖరారైంది

తెలుగు కుర్రాడు సాకేత్ మైనేని, చెన్నైకి చెందిన రామ్‌కుమార్ రామనాథన్ జోడీ డబుల్స్‌లో సెమీఫైనల్‌కు చేరుకోగా కనీసం కాంస్య పతకం ఖరారైంది. క్వార్టర్స్‌లో సాకేత్-రామ్ జోడీ 6-1, 7-6(8)తో జాంగ్-యిబింగ్ వు (చైనా)పై గెలిచింది. మిక్స్‌డ్ డబుల్స్‌లో బోపన్న-రుతుజా జోడీ 6-3, 6-4తో అయానో-షింజీ (జపాన్)పై గెలిచి క్వార్టర్స్‌కు చేరుకుంది. మరో మిక్స్‌డ్ ప్రీక్వార్టర్స్‌లో యుకీ భాంబ్రీ-అంకితా రైనా ద్వయం 4-6, 6-4, 8-10తో ఫ్రాన్సిసా-అలెక్స్ (ఫిలిప్పీన్స్) చేతిలో ఓడిపోయింది. సింగిల్స్ క్వార్టర్స్‌లో సుమిత్ 7-6(3), 1-6, 2-6తో జిజెన్ జాంగ్ (చైనా) చేతిలో ఓడిపోగా, అంకిత రైనా 6-3, 4-6, 4-6తో హరుకా (జపాన్) చేతిలో ఓడిపోయింది. 2006 (దోహా) తర్వాత భారత్ సింగిల్స్‌లో ఒక్క పతకం కూడా సాధించకపోవడం ఇదే తొలిసారి.

ఉషు ఫైనల్‌లో రోషిబినా

ఉషు క్రీడాకారిణి రోషిబినా దేవి (60 కి.మీ) ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. సెమీస్‌లో రోషిబినా 2-0తో న్గుయెన్ (వియత్నాం)పై విజయం సాధించింది.

చెస్‌లో విఫలం…

చెస్‌లో భారత ఆటగాళ్లందరూ వ్యక్తిగత విభాగాల్లో పతకాలు సాధించలేకపోయారు. మహిళల విభాగంలో హారిక (6 పాయింట్లు) నాలుగో స్థానంలో, హంపి (5) ఏడో స్థానంలో నిలిచారు. ఓపెన్ కేటగిరీలో విదిత్, అర్జున్ 5.5 పాయింట్లు సాధించి వరుసగా 5, 6 స్థానాలతో సమంగా నిలిచారు.

టీటీ ప్రిక్వార్టర్స్‌లో శ్రీజ.

టేబుల్ టెన్నిస్ లో తెలుగమ్మాయి ఆకుల శ్రీజ మిక్స్ డ్ డబుల్స్ లో ముందంజ వేసింది. శ్రీజ-హర్మీత్ దేశాయ్ 12-10, 11-7, 11-7తో మకావు జోడీ చి చెంగ్-హు లీపై, మనిక-సతియాన్ 10-12, 11-8, 11-3, 11-8తో నాపట్-సుతాసిని (థాయ్‌లాండ్‌)పై గెలిచారు. ) ప్రీక్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించింది.

మ్యూజిక్ హ్యాట్రిక్.. హాకీలో బోనీ

మహిళల హాకీలో బుధవారం జరిగిన మ్యాచ్‌లో భారత్ 13-0 గోల్స్ తేడాతో సింగపూర్‌ను ఓడించింది. సంగీత కుమారి హ్యాట్రిక్ గోల్స్ సాధించింది.

ఈక్వెస్ట్రియన్‌లో ఫైనల్స్‌కు..

ఈక్వెస్ట్రియన్ పురుషుల వ్యక్తిగత కేటగిరీ క్వాలిఫికేషన్ రౌండ్‌లో హృదయ్ అగ్రస్థానంలో ఉండగా, అనూష్ డ్రస్సేజ్ ఫైనల్స్‌కు అర్హత సాధించడానికి నాల్గవ స్థానంలో నిలిచాడు. మహిళల్లో దివ్యాకృతి 11వ స్థానంతో ఫైనల్స్‌లోకి ప్రవేశించింది.

స్క్వాష్‌లో పాకిస్థాన్‌ చేతిలో ఓడిపోయినప్పటికీ…

స్క్వాష్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో భారత పురుషుల జట్టు 1-2తో పాకిస్థాన్ చేతిలో ఓడిపోయింది. అయితే గురువారం జరిగే చివరి పూల్ మ్యాచ్‌లో నేపాల్‌పై గెలిస్తే భారత్‌ సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుంటుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *