ఆసియా గేమ్స్; పతకాలు సాధించడమే షూటర్ల లక్ష్యం

  • ఇషా డబుల్ బ్యాంగ్

  • సమ్రా ప్రపంచ రికార్డు స్వర్ణం

  • షూటింగ్‌లోనే 7 పతకాలు సాధించింది

  • ఆసియాడ్

మన షూటర్ల లక్ష్యం నెరవేరింది.. పతకాల పంట పడింది. ఒకేరోజు రెండు స్వర్ణాలు సహా ఏడు పతకాలు సాధించారు. టీమ్ విభాగంలో విజేతగా నిలిచిన ఇషా సింగ్ వ్యక్తిగతంగా రజతం సాధించింది. అలాగే రైఫిల్ విభాగంలో సమ్రా రికార్డును బద్దలు కొట్టి జట్టుకు రజతం అందించాడు. పురుషులు స్కీట్‌లో మరో రెండు పతకాలను గెలుచుకున్నారు మరియు సెయిలింగ్‌లో కాంస్యంతో ముగించారు.

హాంగ్జౌ: భారీ అంచనాలతో బరిలోకి దిగిన భారత షూటర్ల తుపాకులు పేలాయి. తెలుగు అమ్మాయి ఇషా సింగ్ పిస్టల్‌లో డబుల్ బ్యాంగ్‌ను సృష్టించగా, సమ్రా సిఫ్త్ కౌర్ రైఫిల్ విభాగంలో ప్రపంచ రికార్డు స్వర్ణం సహా రెండు పతకాలను కైవసం చేసుకుంది. దీంతో ఆసియా క్రీడల్లో నాలుగో రోజైన బుధవారం భారత్ రెండు స్వర్ణాలు సహా ఎనిమిది పతకాలు సాధించింది. మొత్తం 22 పతకాలతో (5 స్వర్ణాలు, 7 రజతాలు, 10 కాంస్యాలు) ఏడో స్థానంలో నిలిచింది.

మెరిసిన ఇషా..: మహిళల 25 మీటర్ల పిస్టల్‌ ర్యాపిడ్‌ విభాగంలో ఇషా సింగ్‌, మను భాకర్‌, రిథమ్‌ సాంగ్వాన్‌ల జట్టు 1759 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో నిలిచి స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. చైనా, కొరియాలు రజతం, కాంస్యం సాధించాయి. కాగా, 25 మీ. పిస్టల్ వ్యక్తిగత విభాగంలో ఇషా రజతం సాధించింది. ఫైనల్‌లో 34 పాయింట్లతో రెండో స్థానాన్ని కైవసం చేసుకుంది. క్వాలిఫికేషన్ రౌండ్‌లో అగ్రస్థానంలో నిలిచిన మను భాకర్ ఫైనల్‌లో పేలవ ప్రదర్శనతో ఐదో స్థానంతో సరిపెట్టుకుంది. 38 పాయింట్లు సాధించిన రుయ్ లు (చైనా) ఆసియా రికార్డుతో స్వర్ణం సాధించాడు. జిన్ యాంగ్ (కొరియా) 29 పాయింట్లతో కాంస్యం గెలుచుకున్నాడు.

సామ్రా సూపర్..: 50 మీ. రైఫిల్ 3 పొజిషన్ వ్యక్తిగత విభాగంలో ప్రపంచ రికార్డు ప్రదర్శనతో సమ్రా స్వర్ణం కైవసం చేసుకుంది. ఫైనల్లో కౌర్ 469.6 పాయింట్లు సాధించి అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. ఈ క్రమంలో మాకింతోష్ సియోనైడ్ (బ్రిటన్) 467 పాయింట్ల ప్రపంచ రికార్డును సమ్రా అధిగమించాడు. కాగా, కౌర్ సహచరురాలు ఆషి చోక్సీ 451.9 పాయింట్లతో కాంస్యం సాధించింది. కియాంగ్యు జాంగ్ (చైనా) 462.3 పాయింట్లతో రజతం గెలుచుకున్నాడు. ఇప్పుడు, 50 మీ. రైఫిల్ 3 పొజిషన్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో సమ్రా కౌర్, మణిని కౌశిక్, ఆషి చోక్సీ త్రయం 1764 పాయింట్లతో రెండో స్థానంలో నిలిచి రజతం కైవసం చేసుకుంది. చైనా జట్టు 1773 పాయింట్లతో కాంస్య పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. కొరియా జట్టు 1756 పాయింట్లతో కాంస్య పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. పురుషుల స్కీట్ వ్యక్తిగత విభాగం ఫైనల్లో అనంత్ జీత్ సింగ్ నరుకా రజతం సాధించాడు. 58 పాయింట్లు సాధించిన అనంత్ రెండో స్థానంలో నిలిచాడు. కువైట్ షూటర్ అబ్దుల్లా అల్-రషీద్ (60 పాయింట్లు) ప్రపంచ రికార్డుకు సమానమైన స్కోరుతో స్వర్ణం సాధించాడు. ఖతార్‌కు చెందిన నాజర్ అల్ అత్తియా కాంస్యం సాధించాడు. కాగా, స్కీట్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో అంగద్ వీర్ సింగ్, గుర్జోత్ సింగ్, అనంత్ జీత్ త్రయం 355 పాయింట్లతో కాంస్యం సాధించింది. చైనా, ఖతార్ జట్లు టాప్-2లో నిలిచాయి.

విష్ణుకు కాంస్యం..: సెయిలింగ్ పురుషుల డింగీ ISCA-7లో విష్ణు శరవణన్ రజతం సాధించాడు. శరవణన్ 34 నెట్ పాయింట్లతో కాంస్యం సాధించి ఈ విభాగంలో భారత్‌కు తొలి పతకాన్ని అందించాడు. దీంతో సెయిలింగ్ ఈవెంట్ ముగుస్తుంది. సింగపూర్‌కు చెందిన జున్ హాన్ ర్యాన్ 26 పాయింట్లతో స్వర్ణం, కొరియాకు చెందిన జిమిన్ హా (కొరియా) 33 నెట్ స్కోరుతో రజతం గెలుచుకున్నారు.

ఆసియా క్రీడల్లో యువ షూటర్ ఇషా రెండు పతకాలు సాధించడం తెలంగాణ రాష్ట్రానికి గర్వకారణం.

– సీఎం కేసీఆర్

ఆసియా క్రీడల్లో స్వర్ణం సాధించడంపై ఇషా ఆనందం వ్యక్తం చేసింది. సీఎం కేసీఆర్ కలలు, ఆశలను ఈషా నిజం చేసింది. ఇషా స్ఫూర్తితో తెలంగాణ నుంచి మరింత మంది క్రీడాకారులు ఎదుగుతారన్నారు.

– ఆంజనేయగౌడ్ (సాట్స్ చైర్మన్)

పూర్వీకులకు అంకితం చేయబడింది

ఆసియా క్రీడల్లో తొలి ప్రయత్నంలోనే రెండు పతకాలు సాధించడం సంతోషంగా ఉంది. ఈ పతకాలు తల్లిదండ్రులు సచిన్, శ్రీలత మరియు కోచ్ వేద్‌లకు అంకితం చేయబడ్డాయి. ఇలాంటి ప్రతిష్టాత్మక పోటీల్లో దేశానికి ప్రాతినిథ్యం వహించడం వల్ల ఏ అథ్లెట్‌కైనా ఒత్తిడి ఉంటుంది. ఆ ఒత్తిడిని అధిగమించి గెలుపొందడం అంటే అర్థం కాదు. టీమ్ ఈవెంట్‌లో స్వర్ణం గెలిచిన ఆమె మొదట్లో వ్యక్తిగత పోటీల్లో వెనుకబడింది. అయినా ప్రత్యర్థులను పట్టించుకోకుండా లక్ష్యంపై దృష్టి సారించింది.

– ఇషా సింగ్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T03:29:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *