జగన్ అదానీ: వైఎస్ జగన్ రెడ్డితో అదానీ భేటీ.. ప్రేమతో ఈసారి బిగ్ డీల్..!?

వైసీపీ అధినేత, ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ రెడ్డిని ప్రముఖ వ్యాపారవేత్త గౌతమ్‌ అదానీ కలవనున్నారు. అదానీ అహ్మదాబాద్ నుంచి ప్రత్యేక విమానంలో ఏపీకి వచ్చారు. మరికొద్ది సేపట్లో తాడేపల్లిలోని సీఎం నివాసానికి వెళ్లి జగన్‌తో భేటీ కానున్నారు. అనంతరం ముఖ్యమంత్రి ఇంట్లో జగన్‌తో కలిసి అదానీ విందులో పాల్గొననున్నారు. రాష్ట్రంలో తాజా రాజకీయ పరిణామాల నేపథ్యంలో అదానీతో సీఎం విందు భేటీ ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. అయితే ఏపీలో వ్యాపారానికి సంబంధించిన విషయాలపై మాట్లాడేందుకు వచ్చారని వైసీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఇప్పటి వరకు అంతా బాగానే ఉంది.. అదానీ ఇంత హఠాత్తుగా ఎందుకు వచ్చాడు..? ఇప్పటికే కోట్లాది రూపాయలతో ప్రాజెక్టులు కట్టిన జగన్ ఈసారి అదానీకి ఏం ఇవ్వబోతున్నారు? వేదికగా తడపెల్లి ప్యాలెస్ ‘ది బిగ్ డీల్’ (బిగ్ డీల్) ఏమైనా జరగబోతోందా..? ప్రస్తుతం సోషల్ మీడియా వేదికగా సర్వత్రా చర్చనీయాంశమైంది.

అదానీ-మరియు-జగన్.jpg

ఇప్పటి వరకు ఇలా..?

అసలే.. అదానీ వ్యవహారంపై దేశం, పార్లమెంట్ ఉలిక్కిపడుతున్న తరుణంలో.. న్యూస్ ఛానల్ స్టూడియోలు, మీడియా కలిసిపోతున్న పరిస్థితుల్లో.. అదానీ పెట్టుబడులు తగ్గిపోతున్న పరిస్థితుల్లో.. ఈ కంపెనీ షేర్లు ఒక్కసారిగా పడిపోయినా.. అదానీ గ్రూప్ కంపెనీలపై వైసిపి ప్రభుత్వానికి అంతులేని ప్రేమ తగ్గడం లేదు. . రాష్ట్ర మంత్రివర్గ సమావేశంలో ఆ సంస్థకు చెందిన కంపెనీలకు భారీగా భూములు ఇచ్చారు. కేబినెట్ సమావేశంలో పంపింగ్ హైడ్రో స్టోరేజీ పవర్ ప్రాజెక్ట్ మరియు డేటా సెంటర్ల కోసం వందల ఎకరాల భూమిని కేటాయించారు. అంతేకాదు విశాఖపట్నంలో మరో డేటా సెంటర్ కోసం జగన్ ప్రభుత్వం 60 ఎకరాలు నిర్మించింది. ఇంకా 139 ఎకరాల్లో పనులు ప్రారంభం కానప్పటికీ ప్రభుత్వం అదానీ గ్రూపునకు అదనంగా భూమిని ఇచ్చింది. దీంతో అదానీపై ఇంత ప్రేమ ఎందుకు అంటూ ‘ఏబీఎన్-ఆంధ్రజ్యోతి’ సంచలన కథనాలు ప్రచురించింది. ఈ కథనాలు గల్లీ నుంచి ఢిల్లీ వరకు సంచలనంగా మారాయి.

జగన్-మరియు-అదానీ.jpg

ఈ సమావేశానికి అర్థం ఏమిటి?

పైన పేర్కొన్న విషయాలన్నీ పరిశీలిస్తే.. అదానీ ఇప్పుడున్నట్లుగా అహ్మదాబాద్ నుంచి తాడేపల్లి ప్యాలెస్ కు ఎందుకు రావాల్సి వచ్చింది..? ఓ ప్రముఖ వ్యాపారవేత్త స్వయంగా సీఎం ఇంటికి వస్తే.. లాభం లేకుండా.. కొన్ని లిటిగేషన్లు లేకుండా చేశారన్నది జగమెరిగిన సత్యం. అలాంటిది ఇప్పుడు అదానీకి ఎందుకు వచ్చింది..? ఇంతకీ ఇంతకీ కట్టినవి, ఇతనికి ఏం ఇవ్వబోతున్నారు? ఇప్పటి వరకు ఇచ్చినవి కాకుండా ఏపీలో ఇంకా ఏం ఇవ్వాలి? భూములు, డేటా సెంటర్, పోర్టులు.. అదానీ చూపినవన్నీ ఇచ్చేసిన వైఎస్ జగన్ ఇప్పుడు ‘బిగ్ డీల్’ జరుపుకోబోతున్నారని సోషల్ మీడియాలో జోరుగా చర్చ జరుగుతోంది.

కాబట్టి ఒప్పందం ఏమిటి? అనేది క్లారిటీ లేదు కానీ.. తాజాగా జ గ న్ ముందస్తుకు వెళుతున్న ట్టు వార్త లు వ స్తున్నాయి. తాడేపల్లిలో అదానీ పతనానికి లింక్ లేదన్న ఆరోపణలు లేకపోలేదు. ఇన్ని రోజులు ఆయన సహకరించిన నేపథ్యంలో ఈ భేటీలో భారీ డీల్ జరగబోతోందని సమాచారం. ఈ సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో అదానీ మొత్తం ‘నిధి’ని పెట్టుబడి పెట్టబోతున్నారనే టాక్ కూడా ఉంది. మరి ఈ విందు సమావేశానికి అర్థం ఏమిటి? మరి ఏం చర్చకు వచ్చిందో తెలియాలంటే అధికారిక ప్రకటన వచ్చే వరకు ఆగాల్సిందే. బహుశా ప్రభుత్వం నుంచి ఎలాంటి ప్రకటన రాకపోయినా ఆశ్చర్యపోనక్కర్లేదు. చూద్దాం ఏం జరుగుతుందో.

వైఎస్-జగన్.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T19:19:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *