రింకూ దుగ్గా చేసిన నేరం- సీఐడీ సంజయ్ చేసిన తప్పేంటి?

ఐపీఎస్ అధికారిణి రింకూ దుగ్గాను కేంద్రం బలవంతంగా రాజీనామా చేయించింది. ఆమెను సర్వీసు నుంచి తొలగించారు. ఆమె చేసిన తప్పు ఏంటంటే.. ఢిల్లీలోని తన ఇంటికి సమీపంలో ఉన్న స్టేడియంను మరే ఇతర క్రీడాకారిణులు ఉపయోగించకుండా రాత్రిపూట ఖాళీ చేసి.. తన పెంపుడు కుక్కతో కలిసి నడిచేది. దీనిపై ఫిర్యాదులు అందడంతో విచారణ జరిపి ఆమెను సర్వీసు నుంచి తొలగించాలని కోరింది. ఇది వ్యక్తిగత తప్పిదం. మరియు మీరు సేవలో ఉద్దేశపూర్వకంగా తప్పులు చేస్తే, మీరు దానిని ఎలా వదిలివేయగలరు? ఐతే కళ్ల ముందు కనిపించే తప్పులుంటే? కానీ పట్టించుకోరు.

ఏపీ సీఐడీ చీఫ్ సంజయ్ సర్వీస్ రూల్స్ పూర్తిగా ఉల్లంఘించారని టీడీపీ ఎంపీ రామ్మోహన్ నాయుడు కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాకు ఫిర్యాదు చేశారు. సర్వీస్ రూల్స్ ఉల్లంఘిస్తూ వైసీపీకి అనుకూలంగా సంజయ్ పనిచేస్తున్నారని ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు. అఖిల భారత సర్వీస్ రూల్స్ ప్రకారం రాజకీయ పక్షపాతం లేకుండా పని చేయాల్సిన సీఐడీ చీఫ్ ఆధారాలతో హోంమంత్రికి ఫిర్యాదు చేశారు. వైసీపీ కార్యకర్తలా పనిచేస్తున్న ఐపీఎస్ అధికారి సంజయ్ సీఎం వైఎస్ జగన్ కోసం ప్రతిపక్ష పార్టీలపై బురద జల్లుతున్నారని ఎంపీ రామ్మోహన్ నాయుడు లేఖలో పేర్కొన్నారు. సీఐడీ చీఫ్ సంజయ్ ప్రతిపక్ష పార్టీలను టార్గెట్ చేస్తున్నారని రామ్మోహన్ నాయుడు ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు. సర్వీస్ రూల్స్ ఉల్లంఘించారని ఆరోపించారు. అఖిల భారత సర్వీస్ రూల్స్ ప్రకారం రాజకీయ పక్షపాతం లేకుండా పని చేయాల్సిన వారంతా ఉల్లంఘిస్తున్నారు.

స్కిల్‌ డెవలప్‌మెంట్‌ కేసులో ప్రతిపక్షనేత చంద్రబాబును అరెస్టు చేసి విచారించాల్సిన అధికారి దేశవ్యాప్తంగా ప్రెస్‌మీట్లు పెట్టి సర్వీస్‌ రూల్స్‌పై ఎలాంటి విచారణ జరపకుండా ఆరోపణలు చేయడం తీవ్ర నేరమని ఎంపీ రామ్‌మోహన్‌నాయుడు పేర్కొన్నారు. విచారణలో గోప్యంగా ఉంచాల్సిన అంశాలను మీడియాకు విడుదల చేస్తున్నామని ఎంపీ రామ్మోహన్ నాయుడు ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు. సీఐడీ చీఫ్ సంజయ్ సర్వీస్ రూల్స్, నిబంధనల ఉల్లంఘనకు సంబంధించిన ఆధారాలను ఎంపీ రామ్మోహన్ నాయుడు హోంమంత్రికి పంపించారు. సంజయ్‌పై చర్యలు తీసుకోవాలని సీఐడీ చీఫ్ కోరారు.

కానీ సీఐడీ సంజయ్ మాత్రం ఇలా.. గైడ్ విషయంలో సర్వీస్ రూల్స్ ఉల్లంఘించారు. వ్యాపార సంస్థలో IPS అధికారికి సంబంధించిన అన్ని విషయాలు పబ్లిక్‌గా ఉంటాయి. అయితే వ్యక్తిగత అవసరాల కోసం రింకూ దుగ్గా తన అధికారాన్ని దుర్వినియోగం చేస్తే రాజీనామా చేశాడు.. మరి సీఐడీ సంజయ్‌కి ఎలాంటి శిక్ష విధించాలి? ఎందుకు వివక్ష?

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *