రాజ్యాంగాన్ని, చట్టాన్ని, న్యాయాన్ని సవాల్ చేస్తున్న జగన్ రెడ్డి నేరచరిత్ర!

జగన్ రెడ్డిపై ఎంత నేరారోపణ ఉందో ఊహించలేం. అతను చేస్తున్న పనిలో ఉన్న లోతును అర్థం చేసుకోవడం ఎవరికైనా కష్టం. ప్రస్తుతం రాజ్యాంగంతో సహా దేశంలోని అన్ని వ్యవస్థలు ఎంత బలహీనంగా ఉన్నాయో నిరూపించే ప్రయత్నం చేస్తున్నాడు. ఈ విషయంలో ఆయన ఆలోచనలు… అమలు చేస్తున్న తీరు చూస్తుంటే… దేశం మొత్తం నిజంగా చీపురుపుల్ల లాంటి వ్యవస్థల మీద నిలబడి ఉందా… జగన్ రెడ్డి లాంటి వారు గట్టిగా కొడితే కుప్పకూలిపోతుంది.

కళ్లముందే స్కిల్ సెంటర్లు లేని సందర్భాలున్నాయి- నమ్ముతున్నారు!

స్కిల్ డెవలప్ మెంట్ విషయంలో రాజ్యాంగం, చట్టాలు, న్యాయం ఎంత కళ్లకు గంతలు కట్టుకున్నాయో స్పష్టంగా అర్థమవుతుంది. అయితే, వారు వ్యవస్థలను అంధత్వంగా చేశారు. రాజ్యాంగం ప్రకారం విధానపరమైన అంశాల్లో ముఖ్యమంత్రికే అధికారం ఉంటుంది. కేబినెట్ నిర్ణయాలను ప్రశ్నించే హక్కు సీఐడీకి లేదు. కానీ ఈ రాజ్యాంగం… తన చేతుల్లోనే చెల్లదని రుజువైంది. ఎదురుగా స్కిల్ సెంటర్లు లేవు… తాము ఇచ్చిన సర్టిఫికెట్లను కేంద్రం నుంచి దాచిపెట్టి కేసులు పెట్టారు. ఒక్క ఆధారం లేకుండా డబ్బులు పక్కదారి పట్టించారని వాపోతున్నారు. పద్నాలుగేళ్లు ముఖ్యమంత్రిగా పనిచేసిన వ్యక్తిని ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో పేర్కొనకుండా అరెస్టు చేసి న్యాయం కోసం సుప్రీంకోర్టుకు వెళ్లేలా చేశారు.

రింగ్ రోడ్‌పై కేసులు లేకుండా – కోర్టులలో వాదనలు

మరోవైపు కళ్ల ముందు కనిపించే స్కిల్ సెంటర్లు లేకపోగా.. రివర్స్ లేని రోడ్డులో రింగురోడ్డు ఉన్న ఉదంతాలు ఉన్నాయి. రింగ్ రోడ్డు లేదు. ప్రతిపాదనలు మాత్రమే ఉన్నాయి. కానీ ఆ ప్రతిపాదనల వల్ల చాలా మంది లబ్ధి పొందారని కేసులు బనాయించారు. తమ ప్రజలకు మేలు జరుగుతుందని వైసీపీ ఎమ్మెల్యే ఫిర్యాదు చేస్తే సీఐడీ కేసు పెట్టింది. తమ రాజకీయ పార్టీతో సంబంధం లేని వారందరి పేర్లను కలుపుతోంది.

వ్యవస్థలు అత్యంత బలహీనంగా ఉన్నాయని జగన్ రెడ్డి నిరూపించారన్నారు

ఈ కేసుల వెనుక రాజకీయ కక్ష సాధింపులే ప్రధాన ధ్యేయం కావచ్చు కానీ.. ఇలాంటి కేసులు పెట్టడం వెనుక మన వ్యవస్థలు ఎంత బలహీనంగా ఉన్నాయో చాటిచెప్పేందుకు జగన్ రెడ్డి నేరారోపణలు చేస్తున్నారంటే అర్థం చేసుకోవచ్చు. వ్యవస్థలు పటిష్టంగా ఉన్నాయని, అయితే వాటిని నడిపించే వారు కూడా ఉన్నారని నిరూపించాడు. ఇది ఒక రకంగా దేశ రాజ్యాంగాన్ని, చట్టాన్ని, న్యాయాన్ని నిర్వీర్యం చేయడమే.

ఇలాంటి కేసులు ఆదర్శంగా ఉంటే దేశంలో గందరగోళం నెలకొంటుంది!

కౌశల్ లాంటి కేసులో చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేయగలిగితే.. జగన్ రెడ్డి లాంటి వాళ్లను పదవి వీడి రోజూ జైల్లో పెట్టొచ్చు. జగన్ రెడ్డినే కాదు… ముఖ్యమంత్రి మాత్రమే కాదు.. ఎవరైనా.. సన్నిహితులు.. కథలు కథలుగా చెప్పుకుని లబ్ధిదారుల పేర్లతో కేసులు పెడతారు. ఆధారాలు లేకపోయినా. ఇన్నర్ లాంటి సందర్భాలు ఊహించుకోవచ్చు. విశాఖ రాజధాని చట్ట విరుద్ధమని జగన్ రెడ్డి అన్నారు. అక్కడ తన సన్నిహితులకు ఎంత లాభం వచ్చిందో కేసులు పెట్టడం చాలా సులువుగా అర్థమవుతుంది. ఇంతకు ముందు ఇలా కేసులు పెట్టొచ్చు కదా అని కేసులు పెడతారు. ప్రతిపక్ష నేతలను అరెస్టు చేస్తున్నారు. ఇవన్నీ వ్యవస్థల దుర్బలత్వాన్ని ప్రజల ముందుంచబోతున్నాయి. అది జగన్ రెడ్డి అసలు కుట్ర.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ రాజ్యాంగాన్ని, చట్టాన్ని, న్యాయాన్ని సవాల్ చేస్తున్న జగన్ రెడ్డి నేరచరిత్ర! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *