ఇస్కాన్ నోటీసు మేనకా: మేనకా గాంధీకి ఇస్కాన్ రూ.100 కోట్ల పరువు నష్టం నోటీసు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-29T19:09:52+05:30 IST

‘ఇస్కాన్’ సంస్థ ఆవులను కసాయిలకు విక్రయిస్తోందని బీజేపీ ఎంపీ మేనగా గాంధీ ఆరోపించడం దుమారం రేపుతోంది. దీనిపై అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసిన “అంతర్జాతీయ కృష్ణ చైతన్య సంఘం” రూ.కోటి నోటీసులు పంపింది. ఎంపీకి 100 కోట్లు.

ఇస్కాన్ నోటీసు మేనకా: మేనకా గాంధీకి ఇస్కాన్ రూ.100 కోట్ల పరువు నష్టం నోటీసు

కోల్‌కతా: ‘ఇస్కాన్’ సంస్థ ఆవులను కసాయిలకు విక్రయిస్తోందని బీజేపీ ఎంపీ మేనకా గాంధీ ఆరోపించడం దుమారం రేపుతోంది. దీనిపై “ఇంటర్నేషనల్ సొసైటీ ఫర్ కృష్ణ కాన్షియస్‌నెస్” అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసింది. మేనకా గాంధీ చేసిన ఆరోపణలు పూర్తిగా నిరాధారమైనవని, ఆమె వ్యాఖ్యలు భక్తులను తీవ్ర ఇబ్బందులకు గురిచేశాయని పేర్కొంది. రూ.కోటి పరువు నష్టం దావా వేస్తామని తెలిపింది. బీజేపీ ఎంపీపై 100 కోట్లు. మేనకా గాంధీకి కూడా నోటీసులు పంపారు.

తాజాగా ‘ఇస్కాన్’పై మేనకా గాంధీ చేసిన ఆరోపణల వీడియో సోషల్ మీడియాలో సంచలనం సృష్టించింది. ఇస్కాన్‌ను అతి పెద్ద మోసపూరిత సంస్థగా ఆమె అభివర్ణించారు. ఇస్కాన్‌కు దేశంలోనే అనేక గోశాలలు ఉన్నాయని, వాటి నిర్వహణకు ప్రభుత్వం నుంచి భూమితోపాటు అనేక ప్రయోజనాలు సంస్థకు లభిస్తోందన్నారు. అయితే ఇటీవల ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అనంతపురం గోశాలకు వెళ్లి చూడగా అక్కడ ఒక్క పాలిచ్చే ఆవు కూడా కనిపించలేదు. ఆవులన్నింటినీ కసాయిదారులకు విక్రయించారని ఆరోపించారు.

7 రోజుల్లోగా సమాధానం రాకపోతే..

మేనకా గాంధీ చేసిన ఆరోపణలు పూర్తిగా నిరాధారమని కోల్‌కతా ఇస్కాన్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ రాధారమణ దాస్ అన్నారు. “ఇస్కాన్‌పై నిరాధార ఆరోపణలు చేసినందుకు మేనకా గాంధీకి ఈరోజు మేము రూ. 100 కోట్ల పరువు నష్టం నోటీసులు పంపాము. మేనకా గాంధీ చేసిన ఆరోపణలతో ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ఇస్కాన్ భక్తులు, మద్దతుదారులు మరియు శ్రేయోభిలాషులు తీవ్రంగా గాయపడ్డారు. ఆమె వ్యాఖ్యలు ఇస్కాన్‌కు పరువు నష్టం కలిగించేలా ఉన్నాయి. ‘ఇస్కాన్‌పై జరుగుతున్న దుష్ప్రచారానికి న్యాయం జరిగే వరకు మేం వెనక్కి తగ్గబోం’ అని ఆయన అన్నారు.అనంతపురం గోశాల గురించి మేనక మాట్లాడిందని, కానీ ఆమె భక్తులు లేదా ఇస్కాన్ సభ్యులు ఆమె గోశాలను సందర్శించడాన్ని చూడలేదని, ఆమె గురించి ఎలా మాట్లాడతారని ఆయన ప్రశ్నించారు. మేనకా గాంధీ వ్యాఖ్యలను భాజపా నేతలతో సహా పార్టీలకు అతీతంగా పలువురు ఖండించారని, వారు ఇచ్చిన నోటీసులపై వారం రోజుల్లోగా ఆమె స్పందించకుంటే పరువునష్టం దావా వేస్తామని రాధారమణ దాస్ అన్నారు. ఆమెపై రూ.100 కోట్లు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-29T19:09:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *