ఏపీ రాజకీయాలు: ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు పనికిరాని జీపీఎస్.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-29T18:27:27+05:30 IST

జీపీఎస్ బిల్లులో పదవీ విరమణ అంశం ఏపీ ఉద్యోగుల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఉద్యోగి 33 ఏళ్ల సర్వీసు పూర్తి కాకముందే 62 ఏళ్లు నిండితే ఇంటికి పంపబడతారు. అప్పుడు హామీ పింఛను పథకం అమలు కాదు.

ఏపీ రాజకీయాలు: ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు పనికిరాని జీపీఎస్.

ఏపీలోని ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు తీవ్ర నిరాశకు గురయ్యారు. జీపీఎస్ విషయంలో ప్రభుత్వ తీరుపై జగన్ మండిపడ్డారు. గత ఎన్నికల ముందు సీపీఎస్‌ రద్దు చేస్తానని హామీ ఇచ్చి ఇప్పుడు మాట తప్పారని సీఎం జగన్‌పై ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఇప్పుడు సీపీఎస్ రద్దు చేయకుండా జీపీఎస్ అమలు చేస్తామని చెబుతున్నారు. ఈ మేరకు అసెంబ్లీలో బిల్లును కూడా ప్రవేశపెట్టారు. అయితే జీపీఎస్ బిల్లులో పదవీ విరమణ అంశం ఉద్యోగుల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఈ పథకం ప్రయోజనాలను పొందడానికి ఎంత సేవ అవసరమో బిల్లు స్పష్టంగా పేర్కొంది. ఈ మేరకు ప్రజాప్రయోజనాల దృష్ట్యా ప్రభుత్వం ఉద్యోగులను పదవీ విరమణ చేస్తే అటువంటి ఉద్యోగులకు కనీసం 33 ఏళ్ల అర్హత సర్వీసు ఉంటేనే జీపీఎస్ విధానంలో పింఛను గ్యారెంటీ లభిస్తుంది.

ప్రభుత్వ ఉద్యోగుల్లో ఇప్పుడు 33 ఏళ్ల సర్వీస్ రూల్ అమల్లో ఉంది. ఉద్యోగి 33 ఏళ్ల సర్వీసు పూర్తి కాకముందే 62 ఏళ్లు నిండితే ఇంటికి పంపబడతారు. అప్పుడు హామీ పింఛను పథకం అమలు కాదు. దీంతో జీపీఎస్ బిల్లులో ప్రభుత్వం పెట్టిన ఈ నిబంధన వెనుక తీవ్ర కుట్ర దాగి ఉందని ఉద్యోగులు అనుమానం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ప్రస్తుతం రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగుల పదవీ విరమణ వయస్సు 62 ఏళ్లు. సాధారణంగా పదవీ విరమణ అనేది సర్వీసుకు సంబంధించినది కాదు. అయితే ప్రజా ప్రయోజనాల దృష్ట్యా ఉద్యోగుల పదవీ విరమణ ఇప్పటి వరకు అమలులో లేదు. ఒకప్పుడు ఫించన్ నిబంధనల్లో ఉన్న ఈ నిబంధనను జీపీఎస్ లో చేర్చడం ఇప్పుడు చర్చనీయాంశమైంది. రెండేళ్ల కిందటే పదవీ విరమణ చేయాల్సిన ఉద్యోగులు ప్రస్తుతం పదవీ విరమణకు చేరుకుంటున్నారు. వీరంతా వచ్చే ఎన్నికల నాటికి లేదా ఎన్నికలు ముగిసే నాటికి రిటైర్ అవుతారని తెలుస్తోంది. పదవీ విరమణ చేయకపోతే బలవంతంగా పంపిస్తారు. అప్పటికి కొందరికి 33 ఏళ్ల సర్వీసు పూర్తికాదు. దీని వల్ల చాలా మంది హామీ ఫించన్ పథకం కోల్పోయే అవకాశం ఉంది. దీంతో ఈ నిబంధనపై ఉద్యోగులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఫ్యాక్ట్ చెక్: అక్టోబర్ లో ప్రభుత్వ రద్దు.. ముందస్తుకు వైసీపీ ప్లాన్ ?

మరోవైపు వచ్చే ఎన్నికల తర్వాత 33 ఏళ్ల సర్వీస్ నిబంధన లేదా 62 ఏళ్ల పదవీ విరమణ వయస్సు కింద ఉద్యోగులందరూ ఒకేసారి పదవీ విరమణ చేస్తే ప్రభుత్వ పాలన సాధ్యం కాదు. ఇక వాలంటీర్లు, గ్రామ సచివాలయ ఉద్యోగులతో ప్రభుత్వాన్ని నడిపేందుకు జగన్ ప్రభుత్వం కుట్ర పన్నుతోందని ప్రచారం జరుగుతోంది. ఇదే ఆలోచనతో ప్రభుత్వం జీపీఎస్ బిల్లు తీసుకొచ్చిందని ఉద్యోగులు ఆరోపిస్తున్నారు. సీపీఎస్ పేరుతో ప్రభుత్వం చేసిన మోసాన్ని మరిచిపోకముందే.. ఇప్పుడు జీపీఎస్ పేరుతో తమకు జరుగుతున్న అన్యాయంపై ఉద్యోగులు తీవ్ర ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. కానీ ఇప్పటికీ ప్రభుత్వానికి తొత్తుగా పనిచేస్తున్న కొన్ని కార్మిక సంఘాల నాయకులు తమకు జరుగుతున్న అన్యాయంపై నోరు మెదపడం లేదని ఉద్యోగులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-29T18:27:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *