మోదీకి డానిష్ అలీ లేఖ: ప్రధాని మౌనం దేనికి సంకేతం?… బీఎస్పీ ఎంపీ వేదన

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-29T20:52:26+05:30 IST

లోక్‌సభలో బీజేపీ ఎంపీ రమేష్ బిధుడి తనపై చేసిన అభ్యంతరకర వ్యాఖ్యలపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మౌనం వహించడం విచారకరమని బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ ఎంపీ డానిష్ అలీ శుక్రవారం విచారం వ్యక్తం చేశారు. ఎనిమిది రోజులుగా ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోలేదన్నారు.

మోదీకి డానిష్ అలీ లేఖ: ప్రధాని మౌనం దేనికి సంకేతం?... బీఎస్పీ ఎంపీ వేదన

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభలో బీజేపీ ఎంపీ రమేశ్ బిధుడి తనపై చేసిన అభ్యంతరకర వ్యాఖ్యలపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ (నర్నేద్ర మోదీ) మౌనంగా ఉన్నారని బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ (బీఎస్పీ) ఎంపీ డానిష్ అలీ శుక్రవారం విచారం వ్యక్తం చేశారు. ఎనిమిది రోజులుగా ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోలేదన్నారు. తాను సభ్యుడిగా ఉన్న లోక్‌సభ ప్రధానమంత్రికి కూడా లేఖ రాశానని, ప్రజాస్వామ్య దేవాలయంలో జరిగిన ఘటనను ఖండించాలని కోరారు. అయితే మెయిన్ పెదవి విప్పడం దురదృష్టకరమని డానిష్ అలీ అన్నారు.

“G-20 విజయంతో, మొత్తం లక్ష్యం మీ వద్ద ఉంది. బాపు (మహాత్మా గాంధీ) దేశంలో జరిగిన హత్యల ఘటనలపై ప్రపంచానికి మీరు ఏమి సందేశం ఇవ్వాలనుకుంటున్నారు? “పార్లమెంటరీ ప్రవర్తనకు అంతకన్నా అగౌరవం ఏమిటి?” అని ప్రశ్నించారు. దానిష్ అలీ.. అనుచితంగా ప్రవర్తించిన బీజేపీ ఎంపీని సభ నుంచి బహిష్కరించాలని, చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకోవాలని ఆయన డిమాండ్ చేశారు.

పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల్లో డానిష్ అలీపై రమేష్ బిధుడి లోక్ సభలో చేసిన వ్యాఖ్యలు దుమారం రేపాయి. ప్రతిపక్ష నేతలు బిదుదిపై చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేశారు. స్పీకర్ ఓం బిర్లా కూడా బిధుడి వ్యాఖ్యలను రికార్డుల నుండి తొలగించారు మరియు అలాంటి ప్రవర్తన పునరావృతమైతే కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించారు. అయితే దీనిపై విచారణ జరిపి చర్యలు తీసుకోవాలని, లేని పక్షంలో లోక్ సభ సభ్యత్వం నుంచి తప్పుకుంటానని డానిష్ అలీ అల్టిమేటం ఇచ్చారు. రమేష్ బిధుడి అభ్యంతరకర వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ షోకాజ్ నోటీసు కూడా పంపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-29T20:52:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *