బీహార్ రాజకీయాలు: భారత్ పొత్తుకు చెక్ పెట్టాలా? నితీష్ కుమార్, లాలూ ప్రసాద్ ప్లాన్ ఏంటి?

ఈ సమావేశాల అనంతరం లాలూ ప్రసాద్ ఆర్జేడీ నేతలు శుక్రవారం నితీష్ కుమార్‌ను ప్రధాని అభ్యర్థిగా ప్రకటించి రాజకీయాలను వేడెక్కించారు. ఇప్పుడు విపక్షాల కూటమి భారత్‌లో చేరిన పార్టీల నేతల ఈ ర్యాపిడ్ మీటింగ్‌లకు సంబంధించి అర్థాలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. మహాకూటమిలో సీట్ల పంపకాల విషయంలో స్పష్టత లేకపోవడంతో అన్ని పార్టీలు బిజీబిజీగా ఉన్నాయంటున్నారు.

బీహార్ రాజకీయాలు: భారత్ పొత్తుకు చెక్ పెట్టాలా?  నితీష్ కుమార్, లాలూ ప్రసాద్ ప్లాన్ ఏంటి?

లాలూ, నితీశ్ భేటీ: భారత్ కూటమి ఏర్పాటుకు ఆజ్యం పోయడమే కాకుండా.. అందరినీ ఏకం చేసి కూటమి ఏర్పాటులో ప్రధాన భూమిక పోషించిన బీహార్ నేతలు ఇప్పుడు కూటమిపై నిప్పులు చెరుగుతున్నట్లు అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. దీనికి కారణం ఇటీవల ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్, లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్ భేటీ కావడం. సుమారు గంటపాటు మాట్లాడారు. ఈ భేటీ అయిందో లేదో.. నితీష్ కుమారే ప్రధాని అభ్యర్థి అంటూ లాలూ ఆర్జేడీ నేతలు ప్రకటనలు గుప్పించారు.

వచ్చే ఏడాది సార్వత్రిక ఎన్నికల నేపథ్యంలో రాజకీయ పార్టీలు, రాయబార కార్యాలయాల మధ్య సంభాషణ సర్వసాధారణం. అయితే బీహార్ నేతలు మాత్రం హడావుడిగా అడుగులు వేస్తున్నారు. ఈ సమయంలో జేడీయూ, ఆర్జేడీల మధ్య సమావేశాలు బాగా పెరిగాయి. నితీష్ కుమార్ బుధవారం రబ్రీదేవి ఇంటికి వెళ్లి ఆమెను కలిశారు. మరుసటి రోజు అంటే గురువారం ఆయన స్వయంగా ముఖ్యమంత్రి నివాసానికి చేరుకుని నితీష్‌ను కలిశారు. ఈ సందర్భంగా ఇరువురు నేతలు సుదీర్ఘంగా చర్చలు జరిపారు.

ఈ సమావేశాల అనంతరం లాలూ ప్రసాద్ ఆర్జేడీ నేతలు శుక్రవారం నితీష్ కుమార్‌ను ప్రధాని అభ్యర్థిగా ప్రకటించి రాజకీయాలను వేడెక్కించారు. కాగా, కమ్యూనిస్టు పార్టీ ఆఫ్ ఇండియా (సీపీఐ) జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి డి.రాజా బుధవారం ఆర్జేడీ అధ్యక్షుడు లాలూ ప్రసాద్‌తో సమావేశమై కేంద్రంలోని అధికార భారతీయ జనతా పార్టీకి వ్యతిరేకంగా పోరాటాన్ని ఉధృతం చేయడంపై చర్చించారు. రాహుల్ గాంధీని ప్రధాని అభ్యర్థిగా తీసుకురావాలని కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రయత్నిస్తోంది. అయితే నితీష్ ముందుకు వస్తే అందరికంటే ముందు కాంగ్రెస్ వ్యతిరేకించవచ్చని అంటున్నారు. దీనిపై బీహార్ నేతలు ఒత్తిడి తెస్తే కూటమిలో చీలికలు వచ్చే అవకాశం ఉందని కూడా అంటున్నారు.

పాకిస్థాన్‌లో ఆత్మాహుతి పేలుళ్లు: బాంబు పేలుళ్లతో వణికిపోయిన పాకిస్థాన్.. గంటల్లోనే రెండు ఆత్మాహుతి దాడులు, 60 మంది మృతి

దీనికి తోడు కూటమిలో సీట్ల పంపకాలపై పలు అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఇప్పుడు విపక్షాల కూటమి భారత్‌లో చేరిన పార్టీల నేతల ఈ ర్యాపిడ్ మీటింగ్‌లకు సంబంధించి అర్థాలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. మహాకూటమిలో సీట్ల పంపకాల విషయంలో క్లారిటీ లేకపోవడంతో అన్ని పార్టీలు బిజీబిజీగా ఉన్నాయంటున్నారు. విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం అన్ని పార్టీలు సీట్లను విభజించాలని భావిస్తున్నాయి. సీట్లు పంపే విషయంలో చీకట్లు కమ్ముకున్నాయని అజ్ఞాతంలో ఉన్న ఆర్జేడీ నేత ఒకరు అన్నారు. ఆర్జేడీ, జేడీయూ ఎన్ని స్థానాల్లో పోటీ చేస్తారో తెలియని అయోమయంలో ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *