ఆసియా క్రీడలు 2023: బంగారు పతకం కోసం చైనాతో పోరు.. భారత్‌కు 7వ రోజు కీలకం..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-30T09:27:55+05:30 IST

ఆసియా క్రీడల్లో 7వ రోజు భారత్‌కు కీలకంగా మారింది. 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్ మిక్స్‌డ్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో స్వర్ణ పతక పోరులో ఆతిథ్య చైనాతో భారత్ తలపడనుంది. ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో చైనాతో భారత జోడీ సరబ్‌జోత్ సింగ్, దివ్య తడిగోల్ అమీతుమీ తేల్చుకోనుంది.

ఆసియా క్రీడలు 2023: బంగారు పతకం కోసం చైనాతో పోరు.. భారత్‌కు 7వ రోజు కీలకం..

హాంగ్జౌ: ఆసియా క్రీడల్లో 7వ రోజు భారత్‌కు కీలకంగా మారింది. 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్ మిక్స్‌డ్ టీమ్ ఈవెంట్‌లో స్వర్ణ పతక పోరులో ఆతిథ్య చైనాతో భారత్ తలపడనుంది. ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో చైనాతో భారత జోడీ సరబ్‌జోత్ సింగ్, దివ్య తడిగోల్ అమీతుమీ తేల్చుకోనుంది. ఇప్పటికే 577 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో ఉంది. ఇదే విభాగంలో పాకిస్థాన్, జపాన్, కొరియా, ఇరాన్ జట్లు కాంస్య పతక పోరులో తలపడనున్నాయి. వెయిట్ లిఫ్టర్ మీరాబాయి చాను, బాక్సర్ లవ్లీనా బోర్గోహైన్, మిక్స్‌డ్ డబుల్స్ జోడీ రోహన్-బోపన్న, రుతుజా భోసలే వంటి స్టార్ ప్లేయర్లు ఆసియా క్రీడల్లో పతకాల వేటలో భారత్‌కు కీలక ఆటగాళ్లు. స్క్వాష్ ఫైనల్లో భారత్, పాకిస్థాన్ జట్లు తలపడనున్నాయి. పురుషుల 1500 మీటర్ల రేసులో అజయ్ కుమార్ సరోజ్ 3:51.93 టైమింగ్‌తో రెండో స్థానంలో నిలిచి ఫైనల్‌కు అర్హత సాధించాడు. పురుషుల లాంగ్‌జంప్‌లో మురళీ శ్రీశంకర్‌, మహిళల 100 మీటర్ల పరుగులో జ్యోతి యర్రాజీ కూడా ఫైనల్‌కు అర్హత సాధించారు. కాబట్టి వీరంతా ఈరోజు జరిగే తుది పోరులో బంగారు పతకం కోసం పోటీపడనున్నారు. భారత పురుషుల హాకీ జట్టు నేడు పాకిస్థాన్‌తో తలపడనుంది. అంతేకాకుండా ఈరోజు భారత పురుషుల బ్యాడ్మింటన్ జట్టు సెమీ ఫైనల్ మ్యాచ్ ఆడనుంది. ఓవరాల్ గా 7వ రోజు కూడా భారత్ పలు విభాగాల్లో పతకాలు సాధించే అవకాశాలున్నాయి.

ఆసియా క్రీడల్లో ఆరో రోజు భారత్‌కు పతకాలు వెల్లువెత్తాయి. ఆరో రోజు మొత్తం ఎనిమిది పతకాలు సాధించాం. ఇందులో రెండు స్వర్ణాలు, ఆరు రజతాలు, రెండు కాంస్య పతకాలు ఉన్నాయి. దీంతో భారత్ మొత్తం పతకాల సంఖ్య 33కి చేరగా.. ఇందులో 8 స్వర్ణాలు, 12 రజతాలు, 13 కాంస్యాలు ఉన్నాయి. దీంతో భారత్ ప్రస్తుతం పతకాల పట్టికలో నాలుగో స్థానంలో కొనసాగుతోంది. ఇక ఆరో రోజు లక్ష్యాన్ని ఛేదించని షూటర్ల బుల్లెట్లు పతకాల వర్షం కురిపించాయి. మహిళల 10 మీటర్ల పలక్ గులియా స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకోగా, ఎయిర్ పిస్టల్ వ్యక్తిగత విభాగంలో ఇషాసింగ్ రజత పతకాన్ని కైవసం చేసుకున్నాడు. అలాగే ఇషా-పాలక్-దివ్య త్రయం మహిళల 10మీ. ఎయిర్ పిస్టల్ టీమ్ విభాగంలో రజత పతకం. పురుషుల 50 మీటర్ల రైఫిల్ త్రీ పొజిషన్ టీమ్ విభాగంలో ఐశ్వరీ ప్రతాప్ సింగ్ తోమర్, స్వప్నిల్ కుషాలే, అఖిల్ షెరాన్‌ల జట్టు సంయుక్తంగా ప్రపంచ రికార్డుతో పసుపు పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-30T09:27:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *