హైదరాబాద్ WC మ్యాచ్‌లు: హైదరాబాద్ ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌లకు లైన్ క్లియర్ అయింది

HCA బ్యాంక్ ఖాతాల సస్పెన్షన్ మరియు ఆస్తుల జోడింపును ఎత్తివేస్తూ మధ్యంతర ఉత్తర్వులు

‘విశాఖ’కు రూ.17.5 కోట్లు చెల్లించాలని ఆదేశం

హైకోర్టు ఆరు వారాల గడువు ఇచ్చింది

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా ప్రతినిధి): విశాఖ ఇండస్ట్రీస్ కేసులో హైదరాబాద్ క్రికెట్ అసోసియేషన్ (హెచ్‌సీఏ)కి హైకోర్టులో ఊరట లభించింది. వన్డే ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌ల నిర్వహణలో అగ్రగామిగా ఉన్న హైదరాబాద్ క్రికెట్ సంఘం (హెచ్‌సీఏ)పై చాలా కాలంగా పెండింగ్‌లో ఉన్న విశాఖ కేసు పిడుగు పడింది. స్టేడియం ఆస్తులను ఎక్కడ జప్తు చేస్తారు, ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌ల నిర్వహణలో ఎలాంటి ప్రతిష్టంభన ఏర్పడుతుందనే ఉత్కంఠకు హైకోర్టు శుక్రవారం తెరదించింది. విశాఖ ఇండస్ట్రీస్ అభ్యర్థన మేరకు హెచ్‌సీఏ ఆస్తులను జప్తు చేస్తూ స్థానిక వాణిజ్య న్యాయస్థానం ఇచ్చిన ఉత్తర్వులను హైకోర్టు చీఫ్ జస్టిస్ అలోక్, జస్టిస్ శ్రవణ్ కుమార్‌లతో కూడిన ధర్మాసనం ఎత్తివేసి మధ్యంతర ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. హెచ్‌సీఏకు ఎగ్జిక్యూటివ్‌ కమిటీ లేకపోవడంతో సుప్రీంకోర్టు నియమించిన అడ్మినిస్ట్రేటర్‌, సుప్రీంకోర్టు మాజీ న్యాయమూర్తి లావు నాగేశ్వరరావు విశాఖ కేసులో పిటిషన్‌ వేశారు.

ఉప్పల్ స్టేడియంలో ప్రపంచకప్ వామప్, మేజర్ మ్యాచ్‌లు జరుగుతున్నందున, ఎన్నికల ప్రక్రియను కూడా పర్యవేక్షిస్తున్నందున, దిగువ కోర్టు ఇచ్చిన ఉత్తర్వులపై స్పందించడానికి తగిన సమయం ఇవ్వాలని కోరింది. హెచ్‌సీఏ, విశాఖ మధ్య నెలకొన్న వాణిజ్య వివాదంలో తమకు అనుకూలంగా ఆర్బిట్రేషన్‌ తీర్పు వచ్చి ఏడేళ్లు కావస్తున్నాయన్నారు. హెచ్‌సీఏ ఆస్తులను జప్తు చేయాలని గతేడాది దిగువ కోర్టు ఆదేశించినా పట్టించుకోలేదని, ఇప్పటికైనా తమకు రావాల్సిన మొత్తం వడ్డీతో సహా అందేలా చూడాలని విశాఖ ఇండస్ట్రీస్ లాయర్లు అన్నారు. ఇరుపక్షాల వాదనలు విన్న ధర్మాసనం ఆరు వారాల్లోగా విశాఖకు రూ.17.5 కోట్లు చెల్లించాలని హెచ్‌సీఏ ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. అప్పటి వరకు విధుల నిర్వహణకు ఎలాంటి ఆటంకం కలగకుండా బ్యాంకు ఖాతాలు, ఆస్తుల జప్తు ఉత్తర్వులను ఎత్తివేస్తూ హెచ్‌సీఏ మధ్యంతర ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *