హీరోయిన్స్ : సీనియర్స్… మీ సత్తా చూపండి.. కొడితే..!

అనుభవం అన్నింటికంటే గొప్పది. అన్నీ ఒకటే నేర్పుతాయి. పడిపోవడం.. లేవడం.. లేవడం.. పరిస్థితులను అర్థం చేసుకోవడం అన్నీ అనుభవంతో నేర్చుకునే పాఠాలే! ఎక్కడ తగ్గాలో, ఎక్కడ పెంచాలో కూడా చెబుతుంది. సీనియర్లు కొడితే.. మాములుగా ఉండదు. ఆ తీవ్రత వేరే స్థాయి. సినిమాల్లోనూ అంతే. పెద్ద హీరో హిట్ పడితే బాక్సాఫీస్ షేక్ అవుతుంది. అదే హీరోయిన్లకు వర్తిస్తుంది. సీనియర్ భామలు మళ్లీ రేసులోకి వస్తే చాలా ప్రశ్నలకు సమాధానం దొరుకుతుంది. ఇప్పుడు అనుష్క, తమన్నా, సమంత, నయనతార అందరూ అదే చేస్తున్నారు.

హీరోయిన్ కెరీర్ గాలిలో దీపం లాంటిది. ఎప్పుడు ప్రకాశవంతంగా ఉంటుందో, ఎప్పుడు మసకగా ఉంటుందో చెప్పడం కష్టం. ఎంత టాలెంట్ ఉన్నా… నాలుగైదేళ్లు కష్టమే. ఆ తర్వాత కొత్త తరానికి దారి ఇవ్వాలి. ఓ హీరోయిన్ పదేళ్లు ప్రయాణం చేయడం గొప్ప విషయం. అనుష్క, నయనతార, తమన్నా, సమంత, కాజల్.. వీరంతా సినిమాల్లో దశాబ్ద కాలంగా ఉన్నారు. వారి కెరీర్‌లో గుర్తుండిపోయే సినిమాలున్నాయి. అయితే.. మధ్యలో కాస్త బ్రేక్ పడింది. దాంతో వేగం తగ్గింది. హిట్ కొడితే… కచ్చితంగా రేసులో ఉంటారనే విషయం అందరికీ తెలిసిందే. ఇప్పుడు అదే హిట్ తో మరోసారి తమ సత్తా చాటారు.

‘బాహుబలి’ తర్వాత అనుష్క కెరీర్ ఎందుకు పతనమైంది? తను ఎంచుకున్న కథలు, నమ్మిన సినిమాలు సరిగా ఆడలేదు. అదే సమయంలో, అతని శరీరం విశ్రాంతి కోరుకుంది. అందుకే స్వీటీ నుంచి సినిమాలు తగ్గాయి. ఇక అనుష్క సినిమాలకు గుడ్ బై చెప్పిందని, ఇకపై నటించనుందని అనేక వార్తలు వచ్చాయి. పెళ్లి చేసుకుంటానని, సెటిల్‌ అవుతుందని కూడా చెప్పాడు. అయితే ‘మిస్ శెట్టి.. మిస్టర్ పోలిశెట్టి’తో మళ్లీ లైమ్‌లైట్‌లోకి వచ్చింది. ఈ సినిమాలో అనుష్క తన స్క్రీన్ ప్రెజెన్స్‌తో ఆకట్టుకుంది. ఇప్పటికీ ఆమెను చూసేందుకు ప్రేక్షకులు థియేటర్లకు వస్తున్నారని నిరూపించింది. ఇప్పుడు ఎప్పటిలాగే అనుష్క కాల్ షీట్స్ కోసం నిర్మాతలు తహతహలాడుతున్నారు. చిరంజీవి సినిమాలో కథానాయికగా అనుష్క నటించబోతోందనే టాక్ వినిపిస్తోంది.

‘యశోద’, ‘శాకుంతలం’ చిత్రాలతో సమంత కెరీర్‌ అసాధ్యమైంది. మరోవైపు ఆరోగ్య సమస్యలు చుట్టుముడుతున్నాయి. చేతిలో ఉన్న సినిమాలను పూర్తి చేస్తుందా? లేదా? అని అనుమానం. ఈ దశలో ‘ఖుషి’ సినిమాతో సమంత మళ్లీ తానేంటో నిరూపించుకుంది. విజయ్ దేవరకొండ ప్రధాన పాత్రలో నటించిన ఈ చిత్రం సమంతకు నైతిక ధైర్యాన్ని ఇచ్చింది. ఇప్పుడు ఓ వెబ్ సిరీస్ కోసం కాల్ షీట్స్ జారీ అయ్యాయి. బాలీవుడ్‌లో ఓ సినిమా చేస్తోందని, సల్మాన్ సరసన నటిస్తోందని వార్తలు వచ్చాయి. ప్రస్తుతం సమంత విశ్రాంతి తీసుకుంటోంది. విదేశాలకు ప్రయాణాలు చేస్తున్నారు. అక్కడి నుంచి తిరిగొచ్చాక ఆయన కొత్త సినిమాలు మొదలవుతాయి.

WhatsApp చిత్రం 2023-10-01 11.55.01 AM.jpeg

నయనతార ముందు నుంచి సెలెక్టివ్‌గా సినిమాలు చేస్తోంది. దర్శక, నిర్మాతల అభిప్రాయం ప్రకారం నాయనిని ఒప్పించడం చాలా కష్టం. అంతేకానీ ప్రమోషన్స్ కి రాడు. ఇవన్నీ భరించడానికి ఎవరూ సిద్ధంగా లేరు. అందుకే ఈ మధ్య ఆయన బలం కాస్త తగ్గింది. అగ్ర కథానాయకులు కూడా కొత్త అమ్మాయిలను ఎంచుకుంటున్నారు. ఈ దశలో నయన ‘జవానా’లో మెరిసింది. తన వయసుకు, స్థాయికి తగిన పాత్రను పోషించింది. ఈ సినిమా పాన్ ఇండియా స్థాయిలో భారీ విజయాన్ని అందుకుంది. ‘జవానా’ ఇచ్చిన బూస్ట్‌తో బాలీవుడ్ నుంచి నయనకు ఆఫర్లు వస్తున్నాయి. నయన ఇన్నింగ్స్‌కి ఇది కొత్త ట్విస్ట్. తమన్నా కూడా ఫ్లాప్‌ల నుండి హిట్ ట్రాక్‌ను అందుకుంది. తమన్నా గత కొంత కాలంగా సక్సెస్‌లు లేకుండా ఉంది. అంతే కాకుండా తమన్నా వెబ్ సిరీస్ కూడా ఫ్లాప్ అయింది. ఈ దశలో.. ‘జైలర్’తో హిట్ అందుకున్నాడు. ఈ సినిమాలో తమన్నా అతిథి పాత్రలో నటిస్తుంది. అయితే ఆమె ఖాతాలో హిట్ కూడా పడడంతో.. పెద్ద హీరోల దృష్టి తమన్నా వైపు మళ్లింది. రజనీకాంత్ కొత్త సినిమాలో తమన్నాకు ఛాన్స్ వచ్చిందనే టాక్ వినిపిస్తోంది.

‘అమ్మ’ అయిన తర్వాత కాజల్ స్పీడ్ తగ్గుతుందని అందరూ ఊహించారు. కానీ.. విచిత్రంగా ఇప్పుడు కాజల్ బిజీ. ఆమె ‘భగవంత కేసరి’లో కీలక పాత్ర పోషిస్తోంది. కొన్ని వెబ్ సిరీస్‌లు మరియు వెబ్ సినిమాలు ఉన్నాయి. కాజల్ కి ఓ బాలీవుడ్ సినిమా నుంచి క్రేజీ ఆఫర్ వచ్చిందని అంటున్నారు. త్రిష కూడా ఇప్పుడు మంచి ఊపులో ఉంది. ‘పొన్నియన సెల్వన’ ఆమెకు మంచి పేరు తెచ్చిపెట్టింది. వయసు పెరిగినా అందాన్ని మెయింటైన్ చేసే విధానం అందరికీ నచ్చుతుంది. అదే త్రిష ప్లస్ పాయింట్. ‘ఆడవారి మాటలు వేరు’ సీక్వెల్‌లో త్రిష నటించబోతోంది.

ఇండస్ట్రీలో సీనియర్ హీరోయిన్లు హిట్లు కొట్టడం మంచి పరిణామం. ఎందుకంటే చిరంజీవి, నాగార్జున, వెంకటేశ, కమల్ హాసన్ వంటి సీనియర్ హీరోల పక్కన నటించడం మంచి ఛాయిస్ గా కనిపిస్తోంది. పైగా.. లేడీ ఓరియెంటెడ్ కథలకు ఎక్కువ స్కోప్ ఉంటుంది. కొత్త హీరోయిన్లకు పోటీ వచ్చినప్పుడే.. వారి ప్రతిభ పూర్తి స్థాయిలో బయటపడుతుంది. ఎలా చూసినా సీనియర్ హీరోయిన్లు తమ సత్తా చాటడం తప్పనిసరి.. మంచి ఫలితం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-01T12:04:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *