ఒకేరోజు మూడు స్వర్ణాలు సహా 15 పతకాలు

తెలుగు అథ్లెట్లు జ్యోతికి రజతం, నందికి కాంస్యం లభించాయి

ఆసియా క్రీడల్లో ఎనిమిదో రోజు భారత్‌కు పతకాల పంట పండింది.. ఆదివారం మన అథ్లెట్లు 15 పతకాలు సాధించారు.. సూపర్ షోతో 9 పతకాలు సాధించారు.. స్టీపుల్‌చేజ్‌లో అవినాష్ సేబుల్, షాట్‌పుట్‌లో తజిందర్ పాల్. టీమ్ ఈవెంట్‌లో షట్లర్లు కిదాంబి శ్రీకాంత్, సాత్విక్ బ్యాడ్మింటన్ జట్టు రజతం సాధించింది. బాక్సర్ నిఖత్ జరీన్ కాంస్యంతో సరిపెట్టుకుంది. భారత్ మొత్తం పతకాల సంఖ్య అర్ధ సెంచరీ (53) దాటింది.

హాంగ్జౌ: అథ్లెట్లు, షూటర్లు ఇద్దరూ అద్భుత ప్రదర్శన చేయడంతో ఆదివారం జరిగిన ఆసియా క్రీడల్లో భారత్‌కు పతకాల వర్షం కురిసింది. చివరి రోజు షూటర్లు రెచ్చిపోవడంతో మా ఖాతాలో మరో మూడు పతకాలు చేరాయి. పురుషుల ట్రాప్ టీమ్ విభాగంలో పృథ్వీరాజ్ తొండమాన్, కైనన్ చెన్నై, జోరావర్ సింగ్ సంధులతో కూడిన భారత త్రయం 361 పాయింట్ల ఆసియాడ్ రికార్డుతో గ్రీన్ మెడల్ సాధించింది. కువైట్ రజతం, చైనా కాంస్యం గెలుచుకున్నాయి. మహిళల ట్రాప్ టీమ్ విభాగంలో మనీషా కీర్, ప్రీతి రజక్, రాజేశ్వరి కుమారిలతో కూడిన భారత జట్టు రజత పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. చైనా, కజకిస్థాన్‌లు స్వర్ణం, కాంస్య పతకాలు సాధించాయి.

తిరుగులేని చెన్నై..: పురుషుల ట్రాప్ వ్యక్తిగత విభాగంలో హైదరాబాద్ స్టార్ షూటర్ కైనన్ చెన్నై కాంస్య పతకాన్ని గెలుచుకుంది. అంతకుముందు పురుషుల ట్రాప్ టీమ్ విభాగంలో చెన్నై పసిడి పతకాన్ని అందుకున్న సంగతి తెలిసిందే. చైనీస్, కువైట్ షూటర్లు బంగారు, రజత పతకాలు సాధించారు.

సాబుల్..బల్లే..బల్లే..: పురుషుల 3000 మీటర్ల స్టీపుల్‌చేజ్‌లో అవినాష్‌ సాబల్‌ చరిత్ర సృష్టించాడు. 8.19.50 సె. ఈ విభాగంలో భారత్‌కు తొలి గ్రీన్ పతకాన్ని అందించడానికి సేబుల్ ఆసియా క్రీడల రికార్డు టైమింగ్‌తో రేసును ముగించింది. జపాన్ రన్నర్లు రజతం మరియు కాంస్యం గెలుచుకున్నారు.

టైటిల్ నిలుపుకున్న పర్యటన..: పురుషుల షాట్‌పుట్‌లో డిఫెండింగ్‌ చాంపియన్‌ తజిందర్‌ పాల్‌ సింగ్‌ టూర్‌ (20.36 మీటర్లు) స్వర్ణ పతకాన్ని నిలబెట్టుకున్నాడు. సౌదీ అరేబియా రజతం, చైనా కాంస్యం గెలుచుకున్నాయి. పురుషుల లాంగ్ జంప్‌లో మురళీ శ్రీశంకర్ (8.19మీ) రజత పతకం సాధించాడు. మహిళల 1500 మీటర్ల రేసులో హర్మిలన్ బెయిన్స్ రజత పతకాన్ని గెలుచుకుంది. కాగా, పురుషుల 1500 మీటర్ల రేసులో అజయ్ కుమార్, జిన్సన్ జాన్సన్ వరుసగా రజత, కాంస్య పతకాలు సాధించారు. మహిళల డిస్కస్ త్రోలో సీమా పునియా 58.62 మీటర్లు విసిరి మూడో స్థానంలో నిలిచి కాంస్యం కైవసం చేసుకుంది. మహిళల హెప్టాథ్లాన్‌లో తెలుగు అథ్లెట్ నందిని అగ్సర వ్యక్తిగత అత్యుత్తమ ప్రదర్శనతో (5712 పాయింట్లు) కాంస్యం గెలుపొందగా, చైనా (6149), ఉజ్బెకిస్థాన్ (6056) క్రీడాకారిణులు వరుసగా స్వర్ణం, రజతం సాధించారు.

గోల్ఫ్‌లో తొలి పతకం: మహిళల గోల్ఫ్‌లో అదితి అశోక్ రజతం సాధించి ఈ విభాగంలో భారత్‌కు తొలి పతకాన్ని అందించారు.

బ్యాడ్మింటన్‌లో రజతం: బ్యాడ్మింటన్ పురుషుల టీమ్ విభాగంలో కిదాంబి శ్రీకాంత్ నేతృత్వంలోని భారత జట్టు రజత పతకాన్ని గెలుచుకుంది. చైనాతో జరిగిన ఫైనల్లో భారత్ 2-3 తేడాతో ఓడిపోయింది. సింగిల్స్‌లో లక్ష్యసేన్, డబుల్స్‌లో సాత్విక్-చిరాగ్ జోడీ మాత్రమే గెలిచింది.

పతకాల పట్టిక

దేశం స్వీయ

చైనా 133 72 39 244

కొరియా 30 35 60 125

జపాన్ 29 41 42 112

భారతదేశం 13 21 19 53

ఉజ్బెకిస్తాన్ 11 12 17 40

థాయిలాండ్ 10 6 14 30

తైపీ 9 10 14 33

హాంగ్ కాంగ్ 6 15 20 41

U. కొరియా 5 9 5 19

ఇండోనేషియా 4 3 11 18

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-02T03:03:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *