వారు అయోమయంలో ఉన్నారు కూడా.

ఫైనల్‌లో ఆస్ట్రేలియా.

సెమీస్‌లో పోరాడి ఓడిన దక్షిణాఫ్రికా

హెడ్ ​​మిల్లర్ సెంచరీ వృథా అయింది

428, 311, 399, 382, ​​357..

ఈ టోర్నీలో దక్షిణాఫ్రికా జట్టు తొలుత బ్యాటింగ్ చేసి గోల్ చేసింది. అత్యంత కీలకమైన సెమీస్ మ్యాచ్ లో ఈ అవకాశం వచ్చినా.. 212 పరుగులకే ఆలౌటైంది. లీగ్ దశలో చెలరేగిన బ్యాటర్లు ఇక్కడ బ్యాటింగ్ చేశారు. డేవిడ్ మిల్లర్ సెంచరీ పుణ్యమా అని సఫారీల స్కోరు సాగింది.

ఆడుతూ పాడుతూ షార్ట్ బ్రేక్ ను ఆసీస్ ఛేదించేదేమో అనిపించింది. అందుకు తగ్గట్టుగానే ఓపెనర్లు హెడ్, వార్నర్ విజృంభించారు. కానీ మిడిల్ ఓవర్ల నుంచి చివరి వరకు సఫారీ స్పిన్నర్లు చూపిన పోరాటం ఆసీస్ వెన్నులో అయోమయాన్ని కలిగించింది. కొన్ని పరుగులు చేయాల్సి ఉన్నా.. సరిపడా బంతులు వచ్చినా.. వికెట్లు లేకపోవడంతో విజయం ఇరుజట్ల మధ్య ఊగిసలాడింది. చివర్లో, కమిన్స్ మరియు స్టార్క్ గట్టిగా ఆడి తమ జట్టును ఎనిమిదోసారి ఫైనల్‌కు చేర్చారు. ఇక బౌలర్లు ఎంత కష్టపడినా బ్యాటింగ్, ఫీల్డింగ్ తప్పిదాల కారణంగా సఫారీలు ఐదుసార్లు సెమీస్‌తో సరిపెట్టుకున్నారు.

కోల్‌కతా: ప్రపంచకప్‌లో ఆస్ట్రేలియా-దక్షిణాఫ్రికా జట్ల మధ్య జరిగిన రెండో సెమీఫైనల్ కూడా అభిమానులకు వినోదాన్ని పంచింది. ఈ తక్కువ స్కోరు మ్యాచ్‌లో ఆసీస్ ఎట్టకేలకు ఒత్తిడిని తట్టుకుని వరుసగా ఎనిమిదో విజయంతో ఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించింది. అందుకే ఈ నెల 19 ఆదివారం జరిగే ఫైనల్లో భారత్‌తో అమీతుమీ తేల్చుకునేందుకు సిద్ధమైంది. గురువారం జరిగిన ఈ మ్యాచ్‌లో ముందుగా దక్షిణాఫ్రికా 49.4 ఓవర్లలో 212 పరుగులకు ఆలౌటైంది. డేవిడ్ మిల్లర్ (116 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, 5 సిక్సర్లతో 101) సెంచరీ చేయగా, క్లాసెన్ (48 బంతుల్లో 4 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 47) సహకారం అందించాడు. ఆరుగురు బ్యాటర్లు సింగిల్ డిజిట్‌కే పరిమితమయ్యారు. స్టార్క్, కమిన్స్ 23 వికెట్లు తీశారు. హేజిల్‌వుడ్, హెడ్ 22 వికెట్లు తీశారు. ఆసీస్ 47.2 ఓవర్లలో 7 వికెట్లకు 215 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. ట్రావిస్ హెడ్ (48 బంతుల్లో 9 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 62), స్మిత్ (62 బంతుల్లో 2 ఫోర్లతో 30), వార్నర్ (18 బంతుల్లో 1 ఫోర్, 4 సిక్సర్లతో 29), ఇంగ్లిస్ (28) సహకరించారు. హెడ్ ​​మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు.

వేగంగా ప్రారంభం..: ఆసీస్ వేగంగా ఆరంభించినా మిడిల్ ఓవర్లలో స్పిన్ కారణంగా ఒత్తిడిలో పడింది. ఓపెనర్లు వార్నర్, హెడ్ సఫారీలు పేసర్లను ధీటుగా ఎదుర్కొనడంతో పరుగులు పుష్కలంగా వచ్చాయి. ఐదో ఓవర్లో హెడ్ రెండు ఫోర్లు బాదగా, వార్నర్ ఒక సిక్సర్ తో 15 పరుగులు చేశాడు. తర్వాతి ఓవర్లో వార్నర్ రెండు సిక్సర్లు బాదగా, హెడ్ మరో సిక్సర్ బాది 21 పరుగులు చేశాడు. తొలి ఆరు ఓవర్లలో వారు చూపిన దూకుడు చివర్లో ఆసీస్‌కు దక్కింది. అయితే తొలి వికెట్‌కు 38 బంతుల్లో 60 పరుగుల భాగస్వామ్యం నెలకొల్పిన వార్నర్ ఏడో ఓవర్‌లో మార్క్రామ్ బౌలింగ్‌లో ఔటయ్యాడు. ఆ తర్వాతి ఓవర్‌లోనే మార్ష్‌ను రబాడ డకౌట్ చేశాడు. హెడ్‌కి పవర్‌ప్లేలో జట్టు 74/2. 12వ ఓవర్లో హెడ్ మూడు ఫోర్లతో హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. రెండు క్యాచ్ ఔట్ ప్రమాదాల నుంచి బయటపడిన కేశవ్ 15వ ఓవర్‌లో అద్భుతమైన బంతితో హెడ్‌కి ఉపశమనం కలిగించాడు. ఇక్కడి నుంచి స్పిన్నర్లు ఆసీస్‌ను ఉక్కిరిబిక్కిరి చేశారు. స్మిత్ 10 పరుగుల వద్ద కీపర్ డి కాక్ క్యాచ్ అందుకోవడంలో విఫలమయ్యాడు. కానీ షమ్సీ వరుస ఓవర్లలో లబుషానే (18), మాక్స్ వెల్ (1) వికెట్లు పడగొట్టడంతో సఫారీ శిబిరంలో ఉత్సాహం పెరిగింది. అప్పటికి ఆసీస్ స్కోరు 137/5 మాత్రమే. పిచ్ స్పిన్‌కు అనుకూలంగా ఉండడంతో స్మిత్‌, ఇంగ్లిస్‌లు వేగం తగ్గించి వికెట్‌ను కాపాడుకునే ప్రయత్నం చేశారు. ఇద్దరూ సమయోచితంగా ఆడి స్కోరును లక్ష్యానికి చేర్చారు. కానీ విజయానికి 39 పరుగుల దూరంలో, కోయెట్జీ వేసిన షార్ట్ బాల్ స్మిత్ బ్యాట్ అంచుకు తగిలి గాలిలోకి లేచి, కీపర్ డి కాక్ డైవింగ్ క్యాచ్ పట్టాడు. దీంతో ఆరో వికెట్‌కు 37 పరుగుల భాగస్వామ్యానికి తెరపడగా సఫారీలు మరోసారి రేసులోకి దిగారు. గట్టిగా బౌలింగ్ చేసి పరుగులను అడ్డుకున్నాడు. కానీ పరుగుల కంటే ఎక్కువ బంతులు ఉండటంతో ఇంగ్లండ్, స్టార్క్ నెమ్మదిగా ఆడారు. వీరిద్దరూ ఆడాలనుకున్నప్పుడు.. ఓపికగా ఆడుతున్న ఇంగ్లిస్‌ను కోయెట్జీ మంచి యార్కర్‌తో బౌల్డ్ చేశాడు.

మిల్లర్ సెంచరీ..: టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్‌కు దిగిన సఫారీ ఇన్నింగ్స్‌లో టాపార్డర్ వైఫల్యం దెబ్బతింది. అందరూ ఫామ్‌లో ఉన్నప్పటికీ ఆసీస్ బౌలర్ల కారణంగా కీలక పోరులో తడబడ్డారు. డేవిడ్ మిల్లర్ మాత్రమే చిరస్మరణీయ ఇన్నింగ్స్‌తో జట్టు గౌరవాన్ని కాపాడాడు. ఓ వైపు స్టార్క్, మరోవైపు హేజిల్ వుడ్, ధాటికి బావుమా (0), డి కాక్ (3), మార్క్రమ్ (10), డస్సెన్ (6) పెవిలియన్ చేరారు. అప్పటికి స్కోరు 11.5 ఓవర్లలో 24 మాత్రమే. తొలి ఓవర్ చివరి బంతికి బావుమారడంతో వికెట్ల పతనం మొదలైంది. ఈ ఇబ్బందికరమైన పరిస్థితిలో మిల్లర్ కీలక పాత్ర పోషించాడు. అతనికి మరో ఎండ్ నుండి క్లాసెన్ సహకరించాడు. 14వ ఓవర్ ముగిసిన తర్వాత అరగంట పాటు వర్షం అంతరాయం కలిగించింది. ఆ తర్వాత చెత్త బంతులను బౌండరీలకు తరలిస్తూ మిల్లర్ స్కోరు వేగం పెంచాడు. 27వ ఓవర్‌లో వరుసగా రెండు సిక్సర్లు కొట్టడం ద్వారా క్లాసెన్ కూడా సహకరించాడు. అయితే అంతా సజావుగా సాగుతున్న సమయంలో 31వ ఓవర్‌లో హెడ్‌కి గట్టి దెబ్బ తగిలింది. అదే ఓవర్‌లో రెండు ఫోర్లు బాదిన క్లాసెన్‌ను అవుట్ చేసి ఐదో వికెట్‌కు 95 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని బ్రేక్ చేశాడు. తర్వాతి బంతికే జాన్సెన్ (0)ని పెవిలియన్ చేర్చాడు. ఓ వైపు వికెట్లు పడుతున్నా.. మిల్లర్ ఒంటరి పోరాటం మాత్రం ఆపలేదు. అతను ఏడో వికెట్‌కు కోయెట్జీ (19)తో కలిసి 53 పరుగులు అందించాడు. 48వ ఓవర్లో భారీ సిక్సర్ బాదిన మిల్లర్ సెంచరీ పూర్తి చేసి స్కోరును 200 దాటించాడు. కానీ తర్వాతి బంతికే కమిన్స్‌కి క్యాచ్ ఇచ్చాడు. ఆఖరి ఓవర్ నాలుగో బంతికి రబడ (10)ని కూడా అవుట్ చేయడంతో సఫారీ ఇన్నింగ్స్ ముగిసింది.

స్కోర్‌బోర్డ్

దక్షిణ ఆఫ్రికా: డి కాక్ (సి) కమిన్స్ (బి) హాజెల్‌వుడ్ 3; బావుమా (సి) ఇంగ్లిస్ (బి) స్టార్క్ 0; డస్సెన్ (సి) స్మిత్ (బి) హాజెల్‌వుడ్ 6; మార్క్రమ్ (సి) వార్నర్ (బి) స్టార్క్ 10; క్లాసెన్ (బి) హెడ్ 47; మిల్లర్ (సి) హెడ్ (బి) కమిన్స్ 101; జాన్సెన్ (LB) హెడ్ 0; కోయెట్జీ (సి) ఇంగ్లిస్ (బి) కమిన్స్ 19; కేశవ్ (సి) స్మిత్ (బి) స్టార్క్ 4; రబడ (సి) మాక్స్ వెల్ (బి) కమిన్స్ 10; షమ్సీ (నాటౌట్) 1; ఎక్స్‌ట్రాలు: 11; మొత్తం: 49.4 ఓవర్లలో 212 ఆలౌట్. వికెట్ల పతనం: 1-1, 2-8, 3-22, 4-24, 5-119, 6-119, 7-172, 8-191, 9-203, 10-212. బౌలింగ్: స్టార్క్ 10-1-34-3; హాజెల్‌వుడ్ 8-3-12-2; కమిన్స్ 9.4-0-51-3; ఆడమ్ జంపా 7-0-55-0; మ్యాక్స్ వెల్ 10-0-35-0; హెడ్ ​​5-0-21-2.

ఆస్ట్రేలియా: హెడ్ ​​(బి) కేశవ్ 62; వార్నర్ (బి) మార్క్రమ్ 29; మార్ష్ (సి) డస్సెన్ (బి) రబడ 0; స్మిత్ (సి) డి కాక్ (బి) కోయెట్జీ 30; లబుషానే (ఎల్బీ) షమ్సీ 18; మాక్స్ వెల్ (బి) షమ్సీ 1; ఇంగ్లిస్ (బి) కోయెట్జీ 28; స్టార్క్ (నాటౌట్) 16; కమిన్స్ (నాటౌట్) 14; ఎక్స్‌ట్రాలు: 17; మొత్తం: 47.2 ఓవర్లలో 215/7. వికెట్ల పతనం: 1-60, 2-61, 3-106, 4-133, 5-137, 6-174, 7-193. బౌలింగ్: జాన్సెన్ 4.2-0-35-0; రబడ 6-0-41-1; మార్క్రామ్ 8-1-23-1; కోయెట్జీ 9-0-47-2; షమ్సీ 10-0-42-2; కేశవ్ 10-0-24-1.

18/2

పవర్‌ప్లేలో దక్షిణాఫ్రికా స్కోరు ఇదే. ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌లో పవర్‌ప్లేలో సఫారీలకు ఇది రెండో అత్యల్ప స్కోరు. 2007లో న్యూజిలాండ్‌పై దక్షిణాఫ్రికా అత్యల్ప స్కోరు 12/2. అదే టోర్నమెంట్‌లో ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన సెమీ-ఫైనల్స్‌లో 27/5 నమోదు చేసింది.

1

ఆసీస్‌పై వన్డేల్లో అత్యధిక సెంచరీలు (5) సాధించిన దక్షిణాఫ్రికా బ్యాట్స్‌మెన్‌గా మిల్లర్ డు ప్లెసిస్‌తో జతకట్టాడు. ప్రపంచకప్ నాకౌట్ మ్యాచ్‌ల్లో అత్యధిక స్కోరు (101) మిల్లర్.

2

దక్షిణాఫ్రికా తరఫున వన్డేల్లో అత్యధిక సిక్సర్లు (138) బాదిన రెండో బ్యాట్స్‌మెన్‌గా మిల్లర్ నిలిచాడు.

డివిలియర్స్ (200) ముందున్నాడు.

1

ప్రపంచకప్ ఫైనల్ చేరడం ఆస్ట్రేలియాకు ఇది ఎనిమిదోసారి.

వార్నర్ రెండు ప్రపంచకప్‌లలో (2019, 2023) 500+ పరుగులు చేశాడు. సచిన్, రోహిత్ కూడా ఈ ఘనత సాధించారు.

బంతి బంతికి ఉత్కంఠ..

ఇంగ్లిస్ అవుట్ అయ్యే సమయానికి ఆసీస్ 61 బంతుల్లో మరో 20 పరుగులు చేయాల్సి ఉంది. ఇదేమంత కష్టంగా అనిపించకపోయినా.. క్రీజులో టెయిలెండర్లు స్టార్క్ (16 నాటౌట్), కమిన్స్ (14 నాటౌట్) ఉండడంతో విజయం ఇరు జట్ల మధ్య పడింది. ఈ దశలో రెండు శిబిరాల్లో ఉత్కంఠ నెలకొంది. మార్క్రామ్ మరియు కోయెట్జీల పకడ్బందీ బంతులతో స్టార్క్ మరియు కమిన్స్ ఏ దశలోనూ వికెట్లు కోల్పోయినట్లు కనిపించారు. అయితే ఇద్దరూ ఎంతో సహనం ప్రదర్శించి టెస్టు తరహా ఆటతో నిలబడ్డారు. ఓవర్‌కు ఒకటి, రెండు పరుగులతో సంతృప్తి చెంది లక్ష్యం దిశగా సాగారు. 46వ ఓవర్లో స్టార్క్ ఫోర్ బాదడంతో ఆసీస్ కాస్త మెరుగైంది. 2 పరుగులు కావాల్సిన తరుణంలో కమిన్స్ ఫోర్ బాదడంతో ఆసీస్ ఊపిరి పీల్చుకుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *