వన్డే ప్రపంచకప్ 2023: ప్రపంచకప్ సెమీస్ చేరాలంటే ఎన్ని మ్యాచ్‌లు గెలవాలి..?

ODI ప్రపంచ కప్ 2023 అక్టోబర్ 5 నుండి నవంబర్ 19 వరకు భారతదేశంలో జరగనుంది. ఇప్పుడు ఆ జట్లు ఎన్ని మ్యాచ్‌లు గెలిస్తే సెమీస్‌కు చేరుకుంటాయో చూద్దాం.

వన్డే ప్రపంచకప్ 2023: ప్రపంచకప్ సెమీస్ చేరాలంటే ఎన్ని మ్యాచ్‌లు గెలవాలి..?

PIC @ ICC ట్విట్టర్

వన్డే ప్రపంచకప్: అక్టోబర్ 5 నుంచి నవంబర్ 19 వరకు వన్డే ప్రపంచకప్ 2023కి భారత్ ఆతిథ్యం ఇవ్వనుంది.ఈ మెగా వార్ మరో మూడు రోజుల్లో ప్రారంభం కానుంది. కప్ కోసం మొత్తం 10 జట్లు పోటీపడనున్నాయి. మెగా టోర్నీకి సంబంధించిన షెడ్యూల్ ఇప్పటికే విడుదలైంది. లీగ్‌ దశ రౌండ్‌ రాబిన్‌ పద్ధతిలో జరగనుంది. ఒక్కో జట్టు మిగిలిన 9 జట్లతో ఒక్కో మ్యాచ్ ఆడుతుంది. ఇప్పుడు ఆ జట్లు ఎన్ని మ్యాచ్‌లు గెలిస్తే సెమీస్‌కు చేరుతాయో చూద్దాం.

సెమీస్‌లోకి టాప్ 4 జట్లు..
లీగ్ దశలో రౌండ్ రాబిన్ పద్ధతిలో మొత్తం 45 మ్యాచ్‌లు జరగనున్నాయి. పాయింట్ల పట్టికలో మొదటి నాలుగు స్థానాల్లో నిలిచిన జట్లు సెమీస్‌కు చేరుకుంటాయి. పాయింట్ల పట్టికలో మొదటి, నాలుగు స్థానాల్లో నిలిచిన జట్లు, రెండు, మూడు స్థానాల్లో నిలిచిన జట్లు సెమీ ఫైనల్‌లో తలపడతాయి. ఈ రెండు సెమీ ఫైనల్స్‌లో గెలుపొందిన జట్లు ఫైనల్‌కు చేరుకుంటాయి. నవంబర్ 19న ఈ రెండు జట్ల మధ్య ఫైనల్ మ్యాచ్ జరగనుంది.

సెమీస్ చేరాలంటే ఎన్ని మ్యాచ్ లు గెలవాలి..?
లీగ్ దశలో ఒక్కో జట్టు 9 మ్యాచ్‌లు ఆడనుంది. 2019 వన్డే ప్రపంచకప్‌ను పరిశీలిస్తే, మ్యాచ్‌లు అదే విధంగా జరిగాయి. ఆ తర్వాత 7 మ్యాచ్‌ల్లో గెలిచిన జట్లు సెమీఫైనల్‌కు చేరుకున్నాయి. టీమ్ ఇండియా, ఆస్ట్రేలియా 9 మ్యాచ్‌ల్లో 7 గెలిచి సెమీఫైనల్‌ను ఖాయం చేసుకుని టాప్-2లో నిలిచాయి. ఆరు మ్యాచ్‌లు గెలిచినా సెమీఫైనల్‌కు చేరే అవకాశాలున్నాయి.

పాయింట్లు సమంగా ఉంటే..?
ఇరు జట్ల పాయింట్లు సమంగా ఉంటే నెట్ రన్ రేట్ ముఖ్యం. మెరుగైన నెట్‌రన్‌రేట్‌తో జట్టు పురోగమిస్తుంది. 2019 ప్రపంచకప్‌లో పాకిస్థాన్‌ను ఇలా వెనక్కి నెట్టి న్యూజిలాండ్ సెమీఫైనల్‌కు అర్హత సాధించింది. ఆ తర్వాత కివీస్, పాక్‌లు 11 పాయింట్లతో సమానంగా నిలవగా, నెట్ రన్ రేట్ ఆధారంగా న్యూజిలాండ్ ఆధిక్యంలోకి వెళ్లింది.

Also Read: టీమిండియాతో కలిసి తిరువనంతపురం వెళ్లను కోహ్లీ..! ముంబై ఎందుకు వెళ్లాడు?

సెమీ ఛాన్స్ ఎవరికంటే..?
ప్రపంచకప్‌లో మొత్తం 10 జట్లు తలపడనున్నాయి. అయితే.. క్రికెట్ పండితుల అంచనాల ప్రకారం ఈసారి ప్రపంచకప్‌లో సెమీస్‌కు చేరే జట్లు ఇవే. ఆతిథ్య భారత్‌తో పాటు డిఫెండింగ్‌ ఛాంపియన్‌ ఇంగ్లండ్‌, ఆస్ట్రేలియా, న్యూజిలాండ్‌ లేదా పాకిస్థాన్‌ సెమీస్‌కు చేరుకునే అవకాశం ఉంది. అయితే దక్షిణాఫ్రికా, శ్రీలంక, బంగ్లాదేశ్ వంటి జట్లను తక్కువ అంచనా వేయలేమన్న సంగతి తెలిసిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *