జగిత్యాల: త్రిముఖపోరులో జగిత్యాల పరాజయం పాలైంది కదా.. జీవన్ రెడ్డికి మరో అవకాశం ఇస్తారా?

పాత ప్రత్యర్థులైన ఎమ్మెల్యే సంజయ్‌, ఎమ్మెల్సీ జీవన్‌రెడ్డిపై పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ మహిళా అభ్యర్థిని బరిలోకి దించనున్నట్టు ప్రచారం సాగుతోంది.

జగిత్యాల: త్రిముఖపోరులో జగిత్యాల పరాజయం పాలైంది కదా.. జీవన్ రెడ్డికి మరో అవకాశం ఇస్తారా?

జగిత్యాల అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో ఎవరు ఉంటారు

జగిత్యాల రాజకీయం: ఎప్పుడూ భిన్నమైన తీర్పు ఇచ్చే జగిత్యాలలో ఈసారి హోరాహోరీ పోరు సాగే అవకాశం కనిపిస్తోంది. ఒక ఎమ్మెల్యే, ఇద్దరు ఎమ్మెల్సీలు ఉన్న ఈ నియోజకవర్గంలో ప్రధాన ప్రత్యర్థులపై క్లారిటీ వచ్చింది. అధికార పార్టీ ఇప్పటికే తమ అభ్యర్థిని ప్రకటించగా.. కాంగ్రెస్ తరపున ఎమ్మెల్సీ జీవన్ రెడ్డి పోటీ చేయడం ఖాయమైంది. బీజేపీ ఒక్కటే తేల్చి చెప్పింది.. గత ఎన్నికల్లో 60 వేలకు పైగా ఓట్ల మెజార్టీతో గెలుపొందిన సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే సంజయ్ కుమార్ మరోసారి జగిత్యాల జనం అంటారా? చివరి అవకాశం అయిన జీవన్ రెడ్డికి అప్పుడెప్పుడో అవకాశం ఇస్తారా? ఈసారి జగిత్యాలలో ఏం కనిపించనుంది?

జగిత్యాల నియోజకవర్గంలో ఎన్నికల వాతావరణం వేడెక్కుతోంది. అధికార బీఆర్ఎస్, ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్ పార్టీలు ప్రచార రంగంలోకి దిగాయి. బీఆర్ఎస్ అభ్యర్థిగా సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే సంజయ్ కుమార్ మరోసారి పోటీ చేయనుండగా.. కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత, మాజీ మంత్రి జీవన్ రెడ్డి పోటీకి సిద్ధమయ్యారు. జగిత్యాల నుంచి ఐదుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికైన జీవన్ రెడ్డికి గత ఎన్నికల్లో ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. 2018 ఎన్నికలే తన చివరి ఎన్నికలంటూ ప్రచారం చేసినా జగిత్యాల ప్రజలు గెలవలేదు. గులాబీ పార్టీ అభ్యర్థి డాక్టర్ సంజయ్ 60 వేల ఓట్ల మెజారిటీతో గెలుపొందారు. ఈ ఇద్దరు అనుభవజ్ఞులతో పాటు బీజేపీ కూడా వచ్చే ఎన్నికల్లో బరిలోకి దిగేందుకు సమాయత్తమవుతోంది. ఇక్కడ త్రిముఖ పోటీ అనివార్యం.

బీసీ ఓటర్లు ఎక్కువగా ఉన్న జగిత్యాల సెగ్మెంట్‌లో దాదాపు 2 లక్షల 14 వేల ఓట్లు ఉన్నాయి. పద్మశాలి, మున్నూరు కాపు, ముస్లిం ఓటర్లు ఇక్కడ గెలుపుపై ​​ప్రభావం చూపనున్నారు. 2014లో కాంగ్రెస్‌కు మద్దతిచ్చిన మైనారిటీలు.. గత ఎన్నికల్లో బీఆర్‌ఎస్‌కు మొగ్గు చూపడంతో రూసా పార్టీ భారీ విజయం సాధించింది… అందుకే ఈసారి బీఆర్‌ఎస్, కాంగ్రెస్ పార్టీలు మైనార్టీ ఓట్లపై ఫుల్ ఫోకస్ పెట్టాయి. ఈ నియోజకవర్గంలో పద్మశాలి సామాజికవర్గం ఓట్లు కీలకం. ఆ సామాజికవర్గానికి చెందిన మాజీ మంత్రి ఎల్.రమణ కారెక్కేయడం ఆయనను ఎమ్మెల్సీగా చేసింది. మరోవైపు ఆ సామాజికవర్గానికి చెందిన మున్సిపల్ మాజీ చైర్ పర్సన్ శ్రావణికి కూడా టికెట్ ఇవ్వాలని బీజేపీ యోచిస్తోంది.

కాంగ్రెస్ కు బలమైన క్యాడర్ ఉన్న ఈ నియోజకవర్గంలో గత ఎన్నికల్లో అధికార బీఆర్ ఎస్ తొలిసారి విజయం సాధించింది. గత ఎన్నికల వరకు సీనియర్ నేతలు జీవన్ రెడ్డి, ఎల్.రమణ మధ్య పోటీ ఉండేది. రాష్ట్ర విభజన తర్వాత టీడీపీ ప్రభావం తగ్గడంతో ఆ పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడిగా పనిచేసిన రమణ అధికార బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరారు. పద్మశాలి వర్గానికి చెందిన రమణ సీనియారిటీని గుర్తించిన గులాబీ బాస్ కేసీఆర్.. రమణను కూడా ఎమ్మెల్సీని చేశారు. జీవన్ రెడ్డి గత ఎన్నికల్లో ఓడిపోయి ఎమ్మెల్సీగా పోటీ చేసి గెలుపొందారు.. ఈ నియోజకవర్గం నుంచి ఒకరు ఎమ్మెల్యేగా ఉంటే.. మరో ఇద్దరు ఎమ్మెల్సీలుగా ప్రాతినిథ్యం వహిస్తారు కాబట్టి వచ్చే ఎన్నికలు ఆసక్తికరంగా మారనున్నాయి.

గత ఎన్నికల్లో రికార్డు మెజార్టీతో గెలుపొందిన సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే సంజయ్ కుమార్ రెండోసారి గెలుస్తామన్న ధీమాతో ఉన్నారు. టికెట్ ప్రకటించకముందే సంజయ్ కుమార్ సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేగా ఉన్నారు. రాత్రంతా గ్రామాల్లోనే గడిపి గ్రామస్థులకు దగ్గరయ్యే ప్రయత్నం చేస్తారు. జగిత్యాల మాస్టర్ ప్లాన్ ప్రజావ్యతిరేకతను గుర్తించి రద్దు చేయడంతో ఆ ప్రాంత ఓటర్లలో కొంత సానుకూలత ఏర్పడింది. ఐదేళ్లలో తాను చేసిన అభివృద్ధిపై ఆశలు పెట్టుకుని డాక్టర్ సంజయ్ కుమార్ ముందుకు సాగుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఎమ్మెల్యేలుగా పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ నేతలు ఎందుకు వెనకడుగు వేస్తున్నారు?

గత ఎన్నికల్లో చివరి అవకాశం ఇస్తానని ప్రచారం చేసిన మాజీ మంత్రి జీవన్ రెడ్డి. ఈసారి గెలిచి తన రాజకీయ ఇన్నింగ్స్‌కు ముగింపు పలుకుతానని సెంటిమెంట్ బాణాలు వేస్తున్నారు. గత ఎన్నికల్లో పని చేయని చివరి ఛాన్స్ సెంటిమెంట్ ఈసారి కలిసి రాకుండా చూడాలనే వ్యూహంలో జీవన్ రెడ్డి ఉన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: వారి ఉజ్వల భవిష్యత్తు కోసం ఎంతవరకైనా వెళ్తాం.. అంటూ అరవింద్ ట్వీట్‌పై ప్రధాని మోదీ స్పందన

పాత ప్రత్యర్థులైన ఎమ్మెల్యే సంజయ్‌, ఎమ్మెల్సీ జీవన్‌రెడ్డిపై పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ మహిళా అభ్యర్థిని బరిలోకి దించనున్నట్టు ప్రచారం సాగుతోంది. గత ఎన్నికల్లో పోటీ చేసిన ముదుగంటి రవీందర్ రెడ్డి, రైతు సంఘం నాయకుడు పన్నాల తిరుపతిరెడ్డి వంటి వారు టికెట్ ఆశిస్తున్నారు. పద్మశాలి వర్గానికి చెందిన శ్రావణి మాత్రమే బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌లకు గట్టి పోటీ ఇవ్వగలరని కమలదళం భావిస్తోంది.

మొత్తం మీద జగిత్యాల సర్కిల్‌లో మూడు పార్టీలు హోరాహోరీగా తలపడుతున్నాయి. అధికార నినాదంతో మళ్లీ గులాబీ జెండా ఎగురవేస్తామని బీఆర్ఎస్ ధీమాగా ఉంటే.. కాంగ్రెస్ నేత జీవన్ రెడ్డి మాత్రం చివరి ఛాన్స్ ప్రచారాన్ని నమ్ముకున్నారు. ఇక ఈ పోరాటానికి బీజేపీ కూడా తోడవ్వడం వల్ల ఉద్యమాల కిందిస్థాయిలో త్రిముఖ పోరు తప్పడం లేదు. ఈ పోటీలో ఎవరు గెలుస్తారనేది ఉత్కంఠగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *