BJP Politics: తెలుగు రాష్ట్రాలతో బీజేపీ గొడవ.. ఏపీలో రైల్వే జోన్.. తెలంగాణలో పసుపు బోర్డు

రానున్న ఎన్నికలను దృష్టిలో పెట్టుకుని ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ తెలుగు రాష్ట్రాలతో చెలరేగి ఆడుతున్నారు. గతంలో విభజన సమయంలో రాజధాని లేని ఏపీకి ఢిల్లీని మించిన రాజధాని నిర్మిస్తామని హామీ ఇచ్చారు. దీనికి తోడు 2015లో అమరావతి నిర్మాణానికి శంకుస్థాపనకు హాజరయ్యారు. అయితే ఆ తర్వాత అమరావతిని మరిచిపోయారు. వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత కుట్ర రాజకీయాలకు తెరలేపారు. అంతేకాదు 2019 ఎన్నికలకు ముందు విశాఖకు రైల్వే జోన్ ఇస్తామని కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. కానీ ఇప్పటి వరకు రైల్వే జోన్ ఏర్పాటుకు ఒక్క అడుగు కూడా ముందుకు పడలేదు. ఇప్పుడు తెలంగాణలో పసుపు బోర్డు ఏర్పాటు చేస్తామని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మహబూబ్‌నగర్ సభలో ప్రకటించారు. దీంతో ఏపీలో రైల్వే జోన్ మాదిరిగానే తెలంగాణలోనూ పసుపు బోర్డు వస్తుందని సోషల్ మీడియాలో నెటిజన్లు గగ్గోలు పెడుతున్నారు. ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ మాటలు నమ్మితే తెలంగాణ ప్రజలు అదే గతి పడుతుందని హెచ్చరిస్తున్నారు.

తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సమయం దగ్గర పడుతుండటంతో ప్రధాని మోదీ తెలంగాణ రాజకీయాలపై దృష్టి సారించినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ మేరకు తెలంగాణలో పర్యటించిన ఆయన పసుపు బోర్డు ఏర్పాటుపై ప్రకటన చేశారు. అయితే 2019 పార్లమెంట్ ఎన్నికల సమయంలో వందలాది పసుపు రైతులు నిజామాబాద్ బరిలో నిలిచారు. ఆ సమయంలో ఎంపీ అభ్యర్థి ధర్మపురి అరవింద్ బాండ్ బీజేపీ గెలిస్తే పసుపు బోర్డు ఏర్పాటు ఖాయమని రాసి మళ్లీ ప్రచారం చేశారు. ఎంపీగా గెలిచాక ఆ సంగతి మరిచిపోయారు. మధ్యలో ఈ విషయమై రైతులు ప్రశ్నిస్తే.. స్పైసెస్ బోర్డు ప్రాంతీయ కార్యాలయం ఏర్పాటు చేసి.. పసుపుబోర్డు మాదిరిగానే ఉందన్నారు. దీంతో రైతులు మోసపోయారని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఇప్పుడు మరోసారి పసుపు రైతులపై బీజేపీ దుమ్మెత్తిపోసే పనిలో పడింది. 2024లో పార్లమెంటు ఎన్నికలకు వెళ్లే ముందు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మళ్లీ పసుపు బోర్డు హామీతో ప్రజలను నమ్మించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. గత ఐదేళ్లలో పసుపు బోర్డు ఎందుకు ఏర్పాటు చేయలేదని పలువురు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

pasupu.jpg

పసుపు బోర్డు వల్ల ప్రయోజనం ఏమిటి?

ఉమ్మడి నిజామాబాద్, కరీంనగర్ జిల్లాల్లో ఎక్కువ మంది రైతులు పసుపును పండిస్తున్నారు. దేశంలో పండే పసుపులో 70 శాతం నిజామాబాద్ ప్రాంతంలోనే సాగవుతోంది. పసుపు బోర్డు ఉంటే మద్దతు ధర వస్తుందని రైతులు ఆశగా ఎదురుచూస్తున్నారు. అంతేకాకుండా పంటల అభివృద్ధి, విస్తరణ, నాణ్యతా ప్రమాణాలు పాటించడం, తగిన పరిస్థితులు కల్పించడం వంటి అంశాలపై పరిశోధనలు, సలహాలు అందించాలనే లక్ష్యంతో నిజామాబాద్‌ జిల్లాలో పసుపు బోర్డును ఏర్పాటు చేయాలని స్థానిక రైతు సంఘాలు రెండు దశాబ్దాలుగా డిమాండ్‌ చేస్తున్నాయి. పసుపు ఎగుమతులు రైతులకు మేలు చేస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *