స్టీపుల్.. జోష్

పారుల్, ప్రీతీలకు రజతం, కాంస్యం

లాంగ్ జంప్‌లో అద్భుతంగా రాణించిన అంసీ

స్కేటింగ్ రిలేలో అద్భుతమైన పతకాలు

ఆసియా క్రీడల్లో 9వ రోజు స్వర్ణం లేకపోయినా.. భారత్ ఖాతాలో మరో ఏడు పతకాలు చేరాయి. స్టీపుల్‌చేజ్‌లో పారుల్‌, ప్రీతి రజతం, కాంస్యం సాధించారు. లాంగ్ జంప్‌లో అన్సీ సోజన్ ద్వితీయ స్థానంలో నిలిచింది. తొలిసారిగా, రోలర్ స్కేటింగ్ రిలేలో రెండు కాంస్య పతకాలు సాధించగా, 4X400 మిక్స్‌డ్ రేస్‌లో రజతం గెలుచుకుంది. టీటీలో టైటిల్ పై ఆశలు పెంచుకున్న డబుల్స్ జోడీ సుతీర్థ-ఇహిక సెమీస్ లోనే ఓడి కాంస్యంతో సరిపెట్టుకున్నారు. దీంతో భారత్ 60 పతకాలు (13 స్వర్ణాలు, 24 రజతాలు, 23 కాంస్యాలు) సాధించి నాలుగో స్థానంలో కొనసాగుతోంది.

హాంగ్జౌ: అథ్లెటిక్స్‌లో పతకాల జోరు కొనసాగుతోంది. ఆసియా క్రీడల్లో సోమవారం జరిగిన మహిళల 3000మీ. స్టీపుల్‌చేజ్‌లో పరుల్ చౌదరి రజతం, ఒలింపిక్ బెర్త్‌ను కైవసం చేసుకోగా, ప్రీతి లాంబా కాంస్యం సాధించింది. విన్‌ఫ్రెడ్ ముటిలి (బహ్రెయిన్) ఆసియా రికార్డు సమయంలో (9:18.28) స్వర్ణం సాధించాడు. రెండో స్థానంలో నిలిచిన పారుల్ (9:27.63సె) ఆసియా రికార్డును కూడా బద్దలు కొట్టింది, అయితే ఆమె వ్యక్తిగత అత్యుత్తమ సమయమైన 9:15.31 సెకన్లకు దూరమైంది. ప్రీతి 9:43.32 సెకన్ల వ్యక్తిగత అత్యుత్తమ టైమింగ్‌తో మూడో స్థానంలో నిలిచి కాంస్యం సాధించింది.

17.jpg

వెండి కాంస్య: 4జీ400 మిక్స్‌డ్ రిలే జట్టు అనూహ్య రజతం సాధించింది. మహ్మద్‌ అజ్మల్‌, విత్యా రాంరాజ్‌, రాజేష్‌ రమేష్‌, శుభా వెంకటేశన్‌లతో కూడిన జట్టు 3 నిమిషాల 14.34 సెకన్ల టైమింగ్‌తో రెండో స్థానంలో నిలిచింది. వాస్తవానికి రేసు ముగిసినప్పుడు, శ్రీలంక (3:14.25సె) రెండో స్థానంలోనూ, భారత్ మూడో స్థానంలోనూ నిలిచాయి. అయితే లైన్ నిబంధనను ఉల్లంఘించినందుకు లంక జట్టుపై అనర్హత వేటు పడింది. దీంతో భారత జట్టు సాధించిన కాంస్యం రజతానికి చేరుకుంది. బహ్రెయిన్ (3:14.02 సెకన్లు) స్వర్ణం, కజకిస్థాన్ (3:24.85) కాంస్యం సాధించాయి. పురుషుల 200 మీటర్ల పరుగుపందెంలో అమలన్ బోర్గోహైన్ ఆరో స్థానంలో నిలిచాడు. 2018లో కూడా భారత్‌ రజతం సాధించినా.. మొదటి స్థానంలో నిలిచిన బహ్రెయిన్‌ అథ్లెట్‌ ఒకరు డోపింగ్‌కు పాల్పడ్డారు. దీంతో భారత్ గెలిచిన రజతం స్వర్ణానికి ఎగబాకింది.

ముఖర్జీ జోడీకి కాంస్యం: టేబుల్ టెన్నిస్ మహిళల డబుల్స్‌లో సుతీర్థ ముఖర్జీ-ఐహికా ముఖర్జీ జోడీ కాంస్యంతో సరిపెట్టుకుంది. సెమీస్‌లో సుతీర్థ-హిహిక జోడీ 3-4తో ఉత్తర కొరియాకు చెందిన చా సుయోంగ్-పాక్ సుయోంగ్ చేతిలో ఓడిపోయింది. సెమీస్‌లో ఓడి కాంస్యం కోల్పోయినా.. మహిళల డబుల్స్‌లో భారత్‌కు పతకం రావడం ఇదే తొలిసారి.

14.jpg

PT ఉష రికార్డు సమానం: మహిళల 400 మీటర్ల హర్డిల్స్‌ హీట్స్‌-1లో విత్యా రామ్‌రాజ్‌ 55.42 సెకన్లలో పూర్తి చేసి నేరుగా ఫైనల్‌కు చేరుకున్నారు. ఈ క్రమంలో తన వ్యక్తిగత టైమింగ్‌ను 55.43 సెకన్లలో అధిగమించిన రామ్‌రాజ్ 1984లో పీటీ ఉష నెలకొల్పిన 55.42 సెకన్ల జాతీయ రికార్డును సమం చేశాడు. కాగా, సించాల్ కావేరం హీట్స్-2లో ఆరో స్థానంలో నిలిచి పతక రేసుకు అర్హత సాధించలేకపోయాడు.

స్కేటింగ్ రిలేలో తొలిసారి..

3000 మీటర్ల స్పీడ్ స్కేటింగ్ రిలేలో ఎలాంటి అంచనాలు లేకుండా రంగంలోకి దిగిన భారత పురుషుల, మహిళల జట్లు అనూహ్య కాంస్య పతకాలతో ఆశ్చర్యపరిచాయి. మహిళల రేసులో కార్తీక జగదీశ్వరన్, హీరల్ సాధు, ఆర్తి కస్తూరి రాజ్ (4:34.861)ల బృందం మూడో స్థానంలో నిలిచింది. ఈ విభాగంలో దేశానికి తొలి ఆసియాడ్ పతకాన్ని అందించింది. చైనీస్ తైపీ జట్టు స్వర్ణం సాధించింది. కొరియా జట్టు రజతం సాధించింది. కాగా, ఆనంద్ కుమార్, సిద్ధాంత్ రాహుల్, రాజేంద్ర విక్రమ్‌లతో కూడిన పురుషుల రిలే జట్టు 4 నిమిషాల 10.128 సెకన్ల టైమింగ్‌తో మూడో స్థానంలో నిలిచి కాంస్యం కైవసం చేసుకుంది. చైనీస్ తైపీ, కొరియా జట్లు స్వర్ణ, రజత పతకాలు సాధించాయి.

16.jpg

సభాష్.. సోజన్

లాంగ్ జంప్‌లో అన్సీ సోజన్ రజతం సాధించింది. రెండుసార్లు తన వ్యక్తిగత బెస్ట్ బ్రేక్ చేసిన సోజన్ ఐదో ప్రయత్నంలో 6.63 మీటర్లు దూకి రజతం సాధించింది. చైనా జంపర్ షి క్వి జియాంగ్ 6.73 మీటర్లు దూకి కాంస్యం గెలుచుకుంది. వియత్నాంకు చెందిన యాంగ్ యాన్ యు 6.50 మీటర్లతో కాంస్యం సాధించాడు. కాగా, మరో భారత జంపర్ శైలి సింగ్ (6.48 మీటర్లు) ఐదో స్థానంతో నిరాశపరిచింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *