ఆర్చర్స్ కూడా అంతే

ఆరు విభాగాల్లో క్వార్టర్‌ఫైనల్‌కు చేరుకుంది

హాంగ్జౌ: భారత ఆర్చర్లు ఆసియా క్రీడలను ఎంజాయ్ చేస్తున్నారు. రికర్వ్, కాంపౌండ్ విభాగాల్లో మొత్తం ఆరు జట్లు క్వార్టర్స్‌కు చేరుకున్నాయి. కాంపౌండ్‌ మిక్స్‌డ్‌ టీమ్‌ విభాగంలో టాప్‌ సీడ్‌ జ్యోతి సురేఖ-ఓజాస్‌ జోడీ 159-151తో యూఏఈ జోడీ అమ్నా-మహ్మద్‌పై విజయం సాధించింది. రికర్వ్ మిక్స్‌డ్ టీమ్‌లో అటానుదాస్, అంకిత జంట 6-2తో మలేషియా జోడీ బింటి, జరీఫ్‌పై గెలిచింది. కాంపౌండ్ పురుషుల టీమ్ విభాగంలో ఓజాస్, అభిషేక్ వర్మ, ప్రథమేష్ లు 15వ సీడ్ సింగపూర్ త్రయం ఊన్, లీ, జూన్ 235-210తో విజయం సాధించారు. జ్యోతి సురేఖ, అదితి స్వామి, ప్రణీత్ కౌర్‌లతో కూడిన భారత జట్టు కాంపౌండ్ టీమ్ విభాగంలో క్వార్టర్స్‌కు బై లభించింది. అటాన్, ధీరజ్ మరియు తుషార్ షెల్కేలతో కూడిన రికర్వ్ జట్టు హాంకాంగ్‌పై 6-0తో విజయం సాధించి రౌండ్-8కి చేరుకుంది. మహిళల రికర్వ్ జట్టులో అంకితా భకత్, భజన్ కౌర్, సిమ్రాన్ జీత్ కౌర్ త్రయం 5-1తో 12వ సీడ్ థాయ్‌లాండ్‌పై విజయం సాధించింది.

వ్యక్తిగత వర్గంలో కూడా ప్రాధాన్యత: పురుషుల కాంపౌండ్ వ్యక్తిగత విభాగంలో ప్రవీణ్ డియోటాలే 146-145తో చెన్ (తైపీ)పై, అభిషేక్ 146-142తో న్గుయెన్ (వియత్నాం)పై గెలిచి క్వార్టర్స్‌కు చేరుకున్నారు. మహిళల కాంపౌండ్ వ్యక్తిగత విభాగంలో జ్యోతి సురేఖ 146-141తో ఫాతిమా (ఇరాక్)పై, అదితి 148-146తో సయాహార (ఇండోనేషియా)పై గెలుపొందారు. రికర్వ్ విభాగంలో అటాన్ దాస్ 7-1తో రాబర్ట్ నామ్ (తజికిస్థాన్)పై, తెలుగు ఆర్చర్ ధీరజ్ 6-2తో లామ్ దోర్జీ (భూటాన్)పై గెలిచి రౌండ్-8లోకి ప్రవేశించారు.

బాస్కెట్‌బాల్..క్వార్టర్స్‌లో ఔట్: భారత మహిళల బాస్కెట్‌బాల్ జట్టు నార్త్ కొరియా చేతిలో 57-96 తేడాతో ఓడి క్వార్టర్స్‌లోనే నిష్క్రమించింది.

సెపెక్టాక్రాలో పురుషుల ఆధిక్యం: సెపక్టక్రా వేదికగా జరిగిన పురుషుల గ్రూప్-బిలో టీమిండియా 2-0తో సింగపూర్‌పై, 2-0తో ఫిలిప్పీన్స్‌పై విజయం సాధించింది. భారత మహిళల జట్టు 0-2తో ఫిలిప్పీన్స్ చేతిలో ఓడి వరుసగా మూడో ఓటమిని చవిచూసి ఇంటిముఖం పట్టింది.

కబడ్డీ పోరు..డ్రాతో మొదలైంది. కబడ్డీలో స్వర్ణమే లక్ష్యంగా మహిళల జట్టు ఆసియాడ్‌ను అనూహ్య డ్రాతో ప్రారంభించింది. గ్రూప్ ‘ఎ’ పోరులో తైపీ జట్టు 34-34తో భారత్‌పై విజయం సాధించింది.

పురుషుల హాకీలో సెమీస్: కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్, మన్‌దీప్ సింగ్ హ్యాట్రిక్ గోల్స్ చేయడంతో పురుషుల హాకీ జట్టు 12-0తో బంగ్లాదేశ్‌ను ఓడించి సెమీస్‌లోకి ప్రవేశించింది. బుధవారం జరిగే సెమీఫైనల్లో గ్రూప్ ‘బి’లో రెండో స్థానంలో నిలిచిన జట్టుతో భారత్ తలపడనుంది.

స్క్వాష్‌లో జోష్నాకు షాక్: స్క్వాష్ మహిళల సింగిల్స్‌లో స్టార్ ప్లేయర్ జోష్న చిన్నప్ప విజయం సాధించింది. ప్రీ క్వార్టర్స్‌లో ఆమె 1-3తో దిగువ ర్యాంకర్ హీ మింగ్‌యాంగ్ (దక్షిణ కొరియా) చేతిలో ఓడి టోర్నీ నుంచి నిష్క్రమించింది. తన్వీ ఖన్నా 3-0తో అరిచాయ చుజిత్ (థాయ్‌లాండ్)పై నెగ్గి క్వార్టర్స్‌కు చేరుకుంది. మిక్స్‌డ్ డబుల్స్‌లో అనాహత్ సింగ్/అభయ్ సింగ్ 2-0తో థాయ్ లాండ్ జంటపై విజయం సాధించి క్వార్టర్స్ అవకాశాలను మెరుగుపర్చుకున్నారు. పురుషుల సింగిల్స్‌లో సౌరవ్ ఘోషల్ 3-0తో అల్టమీమి (కువైట్)పై, మహేష్ 3-0తో సుకుయ్‌పై విజయం సాధించి క్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించారు.

ప్రిక్వార్టర్స్‌లో శ్రీకాంత్, సాత్విక్ జోడీ: బ్యాడ్మింటన్ పురుషుల సింగిల్స్‌లో కిదాంబి శ్రీకాంత్ 21-10, 21-10తో పాట్ లీ (వియత్నాం)పై విజయం సాధించాడు. డబుల్స్‌లో సాత్విక్‌/చిరాగ్‌ 21-11, 21-16తో చౌహిన్‌/లీ చిన్‌ (హాంకాంగ్‌) జోడీ ప్రీక్వార్టర్స్‌కు చేరుకుంది. మిక్స్‌డ్‌లో సాయిప్రతిక్/తనీషా 21-18, 21-14తో లాంగ్ చాంగ్/వెంగ్ చీపై గెలిచి రౌండ్-16లోకి ప్రవేశించారు. మిక్స్‌డ్‌లో అర్జున్/ధృవ్, సిక్కిరెడ్డి/రోహన్ కపూర్ గాయాల కారణంగా మ్యాచ్‌ల నుంచి సగంలోనే వైదొలిగారు.

చెస్‌లో మిశ్రమ ఫలితాలు: పురుషుల జట్టు నాలుగో రౌండ్‌లో 3.5-0.5తో కిర్గిస్థాన్‌ను ఓడించింది. మహిళల జట్టు 1.5-2.5తో చైనా చేతిలో ఓడిపోయింది. జె

నేటి భారత షెడ్యూల్

కబడ్డీ (ఉదయం 6 గంటల నుండి): పురుషుల గ్రూప్ మ్యాచ్ – భారత్ గీ బంగ్లాదేశ్, మహిళల గ్రూప్ మ్యాచ్ – భారత్ గీ దక్షిణ కొరియా; ఆర్చరీ (ఉదయం 6.10 గంటల నుంచి): వ్యక్తిగత కేటగిరీ క్వార్టర్ ఫైనల్స్ – జ్యోతి సురేఖ, అదితి గోపీచంద్, ధీరజ్ బొమ్మదేవర, అభిషేక్ వర్మ, ఓజస్ ప్రవీణ్, అతాను దాస్; సెపక్తక్రా (ఉదయం 6.30 గంటల నుంచి): పురుషుల గ్రూప్ మ్యాచ్: భారత్ vs దక్షిణ కొరియా; క్రికెట్ (ఉదయం 6.30 గంటల నుంచి): పురుషుల క్వార్టర్ ఫైనల్ – భారత్ v నేపాల్; అథ్లెటిక్స్ (ఉదయం 6.30 నుంచి): తేజస్విన్ శంకర్ (పురుషుల డెకాథ్లాన్), హర్మిలన్, చందా (మహిళల 800మీ), క్రిషన్, మహ్మద్ పులిక్కలకట్ (పురుషుల 800మీ), పురుషుల 4గ్రా 400మీ. రిలే, రుబీనా, పూజ (మహిళల హైజంప్ ఫైనల్), అబ్దుల్లా, ప్రవీణ్ (పురుషుల ట్రిపుల్ జంప్ ఫైనల్), విత్యా రాంరాజ్ (మహిళల 400 మీటర్ల హర్డిల్స్ ఫైనల్), యషాస్, సంతోష్ (పురుషుల 400 మీటర్ల హర్డిల్స్ ఫైనల్), పరుల్ చౌదరి (00వ సంవత్సరం ఫైనల్), అన్నూ రాణి (మహిళల జావెలిన్ త్రో ఫైనల్); హాకీ (ఉదయం 7.45): మహిళల గ్రూప్ మ్యాచ్ – భారతి హాంకాంగ్; వంతెన (ఉదయం 6.30 గంటల నుంచి): పురుషుల టీమ్ సెమీ-ఫైనల్; బ్యాడ్మింటన్ (ఉదయం 8.10 గంటల నుంచి): శ్రీకాంత్, ప్రణయ్ (పురుషుల సింగిల్స్), సింధు, అస్మిత (మహిళల సింగిల్స్), గాయత్రి/తెరెసా జాలీ, అశ్విని/తనీషా (మహిళల డబుల్స్); స్క్వాష్ (ఉదయం 8.30 గంటల నుంచి): సౌరవ్ ఘోషల్, తాంజీ ఖన్నా (సింగిల్స్ క్వార్టర్స్), పురుషుల డబుల్స్, మిక్స్‌డ్ (గ్రూప్ మ్యాచ్‌లు); బాక్సింగ్ (ఉదయం 11.30 నుంచి): ప్రీతి (54 కి. సెమీస్), లవ్లీనా (75 కి. సెమీస్), సచిన్ (57 కి. క్వార్టర్స్), నరేంద్ర (92+ కి. సెమీస్); చెస్ (మధ్యాహ్నం 12.30 నుంచి): పురుషులు, మహిళల టీమ్ రౌండ్-5.

దేశం స్వీయ

చైనా 147 81 42 270

జపాన్ 33 44 45 122

D. కొరియా 31 39 63 133

భారతదేశం 13 24 23 60

తైపీ 12 10 17 39

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *