సీఎం జంగా: తప్పులేదు కదా!

ఇంకా తెరిచి ఉన్న యూనివర్సిటీ పోస్టుల గణన

నోటిఫికేషన్‌లు 42 రోజుల కిందటే గడువు

ఆగస్ట్ 23న షెడ్యూల్ ఇవ్వనున్నారు

ఇప్పుడు నోటిఫికేషన్‌లపై నిశ్శబ్దం

(అమరావతి-ఆంధ్రజ్యోతి): ‘ఆగస్టు 23న నోటిఫికేషన్లు.. సెప్టెంబర్ నెలాఖరులో పరీక్షలు.. అక్టోబర్ 10లోగా ఫలితాలు.. అప్పటి నుంచి నెల రోజుల్లో ఇంటర్వ్యూలు.. నవంబరు నెలాఖరులో ఉద్యోగాలకు ఎంపికైన అభ్యర్థుల జాబితాల ప్రకటన’ ఇదీ షెడ్యూల్ విడుదల. యూనివర్సిటీల్లో పోస్టులకు సంబంధించి ఆగస్టు 3న ప్రభుత్వం. అది కూడా ఏ అధికారిక స్థాయిలో ఇవ్వలేదు. స్వయంగా సీఎం సమక్షంలో జరిగిన సమీక్షా సమావేశం అనంతరం సీఎం ఆదేశాల మేరకు వెలువడిన ప్రకటన ఇది. 3,295 పోస్టుల భర్తీతో నిరుద్యోగుల్లో ఆశలు చిగురించాయి. సీఎం షెడ్యూల్ ఇస్తే తప్పకుండా అమలు చేస్తానని నమ్మబలికారు. ఆ నమ్మకాన్ని ప్రభుత్వం వమ్ము చేసింది. ఆగస్ట్, సెప్టెంబర్ గడిచి అక్టోబర్ వచ్చింది. పరీక్షలు లేవు, ఫలితాలు లేవు, నోటిఫికేషన్‌లు లేవు. ‘మాట తప్పను… మడమ తిప్పను’ అని జగన్ హామీ ఇస్తే అంతేనా? అనే విమర్శలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. అధికారంలోకి వచ్చి నాలుగున్నరేళ్లు కావస్తున్నా ఒక్క గ్రూప్-2 నోటిఫికేషన్ కూడా ఇవ్వని జగన్… యూనివర్సిటీల్లో పోస్టులు కూడా భర్తీ చేస్తారనుకుంటే అది కూడా నీటి మూటగా మిగిలింది. .

జగన్ మీడియా ఉలిక్కిపడింది

ఆగస్టు 3న ప్రభుత్వం ప్రకటన విడుదల చేసిన వెంటనే సీఎం సొంత మీడియా, అనుకూల మీడియా గాలికొదిలేసింది. షెడ్యూల్ విడుదల కాగానే ఇప్పటికే పోస్టులు భర్తీ అయినట్లు ప్రభుత్వం ప్రచారం చేసింది. సోషల్ మీడియాలో ప్రభుత్వ భజన కూడా చేశారు. ప్రభుత్వం ఎలా ప్రకటనలు ఇచ్చినా పోస్టులు భర్తీ చేస్తే సరిపోతుందని నిరుద్యోగులు భావించారు. అయితే చిన్నపాటి ప్రకటన తప్ప నోటిఫికేషన్ల జాడ లేదు. అప్పట్లో ప్రకటనలు గుప్పించిన జగన్ సొంత మీడియా, వైసీపీ సోషల్ మీడియా ఇప్పుడు నోటిఫికేషన్ల రచ్చ చేయడం లేదు. అన్ని యూనివర్సిటీల్లో 3,480 ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నట్లు ఉన్నత విద్యామండలి గుర్తించింది. సీఎం సమీక్ష నాటికి ఆ సంఖ్య 3,295కి తగ్గింది. ఇదే నంబర్‌తో సెప్టెంబర్ 1న ఉన్నత విద్యాశాఖ రేషనలైజేషన్ సర్క్యులర్‌లు జారీ చేయగా.. యూనివర్సిటీలు వేర్వేరు జీవోలు విడుదల చేశాయి. మళ్లీ సరిగ్గా రెండు వారాలు (14వ తేదీ నుంచి) ఆ లేఖలకు సవరణ లేఖలు జారీ చేసింది. రెండు వారాల్లోనే పోస్టుల లెక్కలు మారిపోయాయి. కొన్ని విభాగాల్లో తగ్గింపు, మరికొన్నింటిలో పెంపు వంటి కసరత్తులతో సవరణ ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. దీంతో పోస్టుల సంఖ్య 3,056కు తగ్గింది. అయితే సవరణ లేఖలు ఇచ్చి 15 రోజులు గడుస్తున్నా ఖాళీ లేఖలు విడుదల కాలేదు. యూనివర్శిటీల వారీగా ఎన్ని ఖాళీలు ఉన్నాయో ప్రభుత్వం నిర్ణయిస్తే అందుకు అనుగుణంగా యూనివర్సిటీలు నోటిఫికేషన్లు జారీ చేస్తాయి. ఆ తర్వాత పరీక్షలను ఏపీపీఎస్సీ నిర్వహిస్తుంది. కానీ ఇప్పటి వరకు ఖాళీల జీవోలు విడుదల కాలేదు.

జాబితా ఖరారులో గందరగోళం..

పోస్టుల భర్తీకి సంబంధించిన రోస్టర్ ఖరారు చేయడంలో తీవ్ర జాప్యం జరుగుతున్న సంగతి తెలిసిందే. రోస్టర్ ఖరారులో గందరగోళం నెలకొనడంతో ఖాళీలపై స్పష్టత లేదని అధికార వర్గాలు పేర్కొంటున్నాయి. అయితే ప్రభుత్వం నోటిఫికేషన్లు జారీ చేస్తే వెంటనే కోర్టులను ఆశ్రయించాలని కొందరు భావిస్తున్నారు. చాలా కాలంగా యూనివర్సిటీల్లో కాంట్రాక్ట్‌పై పనిచేస్తున్న టీచింగ్‌ సిబ్బంది పోస్టుల భర్తీని వ్యతిరేకిస్తున్నారు. తమ పదవులను క్రమబద్ధీకరిస్తామని పాదయాత్రలో జగన్ హామీ ఇచ్చారని, ఇప్పుడు వాటిని తొలగించి భర్తీ చేస్తున్నారని అంటున్నారు. కాంట్రాక్టు అధ్యాపకులకు గరిష్టంగా 10 మార్కుల వెయిటేజీ ఇస్తామని ప్రభుత్వం తెలిపింది. కాంట్రాక్టు ఉపాధ్యాయులు కూడా వ్యతిరేకిస్తున్నారు. తమను రెగ్యులరైజ్ చేయాలని, మిగిలిన ఖాళీలను భర్తీ చేయాలన్నారు.

పదే పదే మారుతున్న లెక్కలు..

ఉన్నత విద్యామండలి హేతుబద్ధీకరణ సక్రమంగా చేయకపోవడంతో పదే పదే పోస్టుల లెక్కలు మారిపోతున్నాయన్న విమర్శలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. కౌన్సిల్‌లో కీలకమైన అధికారులకు రేషనలైజేషన్‌ బాధ్యతలు అప్పగించగా.. వారి నిర్లక్ష్యం వల్లే ప్రక్రియ ఆలస్యమవుతోందని అధికారులు చెబుతున్నారు. అదనపు డబ్బు ఖర్చు చేసిన తర్వాత హేతుబద్ధీకరణ ప్రక్రియ పూర్తయిందని, మరియు ప్రతిదీ చేసిన తర్వాత, జాబితా తప్పులతో నిండిందని వర్గాలు పేర్కొన్నాయి. అందుకే మొదట లేఖలు ఇచ్చిన రెండు వారాల్లోనే మళ్లీ పోస్టులపై సవరించిన లేఖలు జారీ చేశారు. ఇప్పుడు మరోసారి లెక్కలు మారనున్నాయని ప్రచారం జరుగుతోంది. ఇదే విధానం కొనసాగితే ఇప్పుడు పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ వచ్చే అవకాశం లేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-04T15:19:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *