విద్యార్హత: JNTUHలో పార్ట్ టైమ్ పీజీ

హైదరాబాద్‌లోని జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ టెక్నలాజికల్ యూనివర్శిటీ (జెఎన్‌టియుహెచ్) పార్ట్ టైమ్ పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తు గడువును పొడిగిస్తూ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. M.Tech మరియు MBA ప్రోగ్రామ్‌లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఒక్కో ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి మూడేళ్లు. ఆరు సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. ఇవి ఉద్యోగుల కోసం రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. దరఖాస్తు సమయంలో, హైదరాబాద్‌లో కనీసం ఒక సంవత్సరం పనిచేసిన అనుభవం తప్పనిసరి. దరఖాస్తుతోపాటు ఒరిజినల్ సర్వీస్ సర్టిఫికెట్‌ను అప్‌లోడ్ చేయాలి. ప్రవేశ పరీక్ష ద్వారా ప్రవేశాలు ఇస్తారు. ఈ ప్రోగ్రామ్‌లకు స్కాలర్‌షిప్ అందుబాటులో లేదు.

స్పెషలైజేషన్లు: ఎలక్ట్రికల్ పవర్ ఇంజినీరింగ్, పవర్ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇండస్ట్రియల్ డ్రైవ్స్, ఇంజినీరింగ్ డిజైన్, థర్మల్ ఇంజనీరింగ్, అడ్వాన్స్‌డ్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ సిస్టమ్స్, ఎంబెడెడ్ సిస్టమ్స్, కంప్యూటర్ సైన్స్, ఇండస్ట్రియల్ మెటలర్జీ, బయోటెక్నాలజీ, ఎన్విరాన్‌మెంటల్ మేనేజ్‌మెంట్, వాటర్ రిసోర్సెస్ ఇన్‌మోట్‌టెక్ ఇంజినీరింగ్‌లో స్పెషలైజేషన్లు ఉన్నాయి. GIS. స్పెషలైజేషన్ కోసం 30 సీట్లు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. MBA ప్రోగ్రామ్‌లో HR, ఫైనాన్స్, మార్కెటింగ్ మరియు ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్‌షిప్‌లలో స్పెషలైజేషన్లు ఉన్నాయి. ఈ ప్రోగ్రామ్‌లో మొత్తం 30 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత వివరాలు: M.Tech ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి స్పెషలైజేషన్ కోసం సూచించిన విభాగాల్లో BE/BTech/AMIE ఉత్తీర్ణత. కంప్యూటర్ సైన్స్ కోసం MCA ఉత్తీర్ణత; M.Sc (ఎన్విరాన్‌మెంటల్ సైన్సెస్/కెమిస్ట్రీ/బయోకెమిస్ట్రీ/మైక్రోబయాలజీ/లైఫ్ సైన్సెస్/బయోటెక్నాలజీ)/BVSc/MBBS/BDS/BPharmacy అభ్యర్థులు కూడా బయోటెక్నాలజీకి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ఎన్విరాన్‌మెంటల్ మేనేజ్‌మెంట్‌లో ఏదైనా డిగ్రీ (ఇంజనీరింగ్/టెక్నాలజీ/ఆర్కిటెక్చర్/ప్లానింగ్/అగ్రికల్చర్); PG(సైన్సెస్/కంప్యూటర్ అప్లికేషన్స్/IT)/MCA పూర్తి చేసి ఉండాలి. M.Sc (జియోఫిజిక్స్/జియాలజీ/హైడ్రాలజీ/రిమోట్ సెన్సింగ్/ఎన్విరాన్‌మెంటల్ సైన్సెస్/అగ్రికల్చర్/జియోస్పేషియల్/ఎర్త్ సైన్సెస్/అట్మాస్ఫియరిక్ సైన్సెస్/వాటర్ అండ్ ఎన్విరాన్‌మెంటల్ సైన్సెస్) పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు కూడా వాటర్ రిసోర్సెస్ ఇంజినీరింగ్‌కు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. M.Sc రిమోట్ సెన్సింగ్ మరియు GIS (జియోఇన్ఫర్మేటిక్స్/జియోమాటిక్స్/మ్యాథ్స్/ఫిజిక్స్/జియోగ్రఫీ/వ్యవసాయం/జల వనరులు/నీరు మరియు పర్యావరణ శాస్త్రాలు/జియోస్పేషియల్ సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ/ఎర్త్ రిసోర్సెస్/ఓషన్ సైన్సెస్)/MCA/MBA కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. MBA ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశం పొందడానికి ఏదైనా మూడేళ్ల డిగ్రీ సరిపోతుంది.

ప్రవేశ పరీక్ష వివరాలు: పరీక్ష సమయం గంట. ఇందులో మొత్తం 60 ఆబ్జెక్టివ్ ప్రశ్నలు ఇస్తారు. ఎంటెక్‌లో ప్రవేశానికి నిర్వహించే పరీక్షలో సంబంధిత స్పెషలైజేషన్‌ నుంచి ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ఎంబీఏ అభ్యర్థులకు అనలిటికల్/రీజనింగ్ ఎబిలిటీ, మ్యాథమెటికల్ ఎబిలిటీ, కమ్యూనికేషన్ ఎబిలిటీ నుంచి ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ప్రవేశ పరీక్ష సిలబస్ కోసం వెబ్‌సైట్‌ను తనిఖీ చేయవచ్చు. పరీక్ష తేదీలను త్వరలో ప్రకటిస్తామన్నారు.

ట్యూషన్ ఫీజు: సెమిస్టర్‌కు 25,000

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.3,000

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 9

దరఖాస్తుతో పాటు అప్‌లోడ్ చేయాల్సిన పత్రాలు: 10వ తరగతి, ఇంటర్, డిగ్రీ, పీజీ మార్కుల పత్రాలు; TC; అనుభవం సంబంధిత పత్రాలు; నో అబ్జెక్షన్ సర్టిఫికేట్; సర్వీస్ సర్టిఫికేట్; వైద్య ధృవీకరణ పత్రం (వికలాంగులకు మాత్రమే)

పరీక్ష కేంద్రం: JNTUH క్యాంపస్, కూకట్‌పల్లి, హైదరాబాద్

వెబ్‌సైట్: www.jntuh.ac.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *