రవితేజ: రవితేజ పాన్ ఇండియా ఆశలు ఫలిస్తాయా?

‘పుష్ప’ పుష్ప, ‘కార్తికేయ 2’ #కార్తికేయ2 వంటి సినిమాలు తప్ప, పాన్ ఇండియాగా విడుదలైన చాలా తెలుగు సినిమాలు ఎక్కడా ఆడకపోవడం, అవి టోటల్ ఫ్లాప్ కావడం చూస్తూనే ఉన్నాం. పైన పేర్కొన్న రెండు సినిమాలూ తెలుగు సినిమాలే, ఇక్కడ కథలు పెద్దగా ప్రచారం చేయనప్పటికీ, రెండు సినిమాలు తెలుగులోనే కాకుండా అన్ని భాషల్లోనూ విజయం సాధించాయి.

పుష్ప-ది-రూల్.jpg

‘కార్తికేయ 2’ హిందీలో కూడా విజయవంతమైంది, ప్రధాన నటుడు నిఖిల్ సిద్ధార్థ తన తదుపరి చిత్రం ‘గూఢచారి’ #SpyPanIndiaని ప్రారంభించి, తెలుగు నటీనటులతో పాటు, ఇతర భాషల నుండి చాలా మంది నటీనటులను ప్రమోట్ చేశారు. కానీ బాక్సాఫీస్ వద్ద బోల్తా కొట్టింది. అలాగే సందీప్ కిషన్ ‘మైఖేల్’ #మైఖేల్ అనే పాన్ ఇండియన్ సినిమా తీసి అన్ని భాషల్లో విడుదల చేసి ఫ్లాప్ అయింది.

కార్తికేయ-2.jpg

నాని ‘దసరా’ #దసరా సినిమా కూడా పాన్ ఇండియా సబ్జెక్ట్‌గా భారీగా ప్రమోట్ చేయబడింది, కానీ అది తెలుగులో మాత్రమే ఆడింది. మలయాళ నటుడిని కథానాయకుడిగా, సమంత హీరోయిన్‌గా ‘శాకుంతలం’ అనే పాన్-ఇండియన్ మూవీని రూపొందించాడు దర్శకుడు గుణశేఖర్. అయితే అది కూడా అన్ని భాషల్లోకి అనువాదమైంది. ఇది ఒక విపత్తు. అఖిల్ అక్కినేని ‘ఏజెంట్’ #ఏజెంట్, దుల్కర్ సల్మాన్ ‘కింగ్ ఆఫ్ కొత్త’ #KingOfKotha, నాగ చైతన్య నటించిన ‘కస్టడీ’ అన్నీ పాన్ ఇండియా సినిమాలే.

Spy-Movie.jpg

ఇక్కడ గమనించాల్సిన విషయం ఏంటంటే.. పాన్ ఇండియా అనే సినిమాలో కథను మార్చి మరీ ఫైట్ సీన్లు వేసి, తెలుగు నటీనటులను కాకుండా ఇతర భాషల నటీనటులను తీసుకొచ్చి వారికి అర్థం కాని భాషలో మాట్లాడుతున్నారు. , అప్పుడు బాక్సాఫీస్ ఫెయిల్ అవుతుంది. ఎందుకంటే ఆ కథలన్నీ ఇతర భాషల వారికి కొత్త కాదు, నటీనటులు కూడా కొత్త కాదు. వారికి కావలసింది మన తెలుగు కథలు, మన తెలుగు సంప్రదాయం, ఇక్కడి సంస్కృతి. అందుకే ‘పుష్ప’ అన్ని భాషల్లోనూ అద్భుతంగా ఆడింది. ‘బాహుబలి’ #బాహుబలి ఆడిన ‘RRR’ #RRR, ‘కాంతారావు’ #కాంతారావు, ‘KGF’ కొన్ని హిట్‌లను సృష్టించాయి. ఎందుకంటే అవన్నీ స్థానిక కథలే.

tigernageswararao2.jpg

ఇప్పుడు రవితేజ తన ‘టైగర్ నాగేశ్వరరావు’ చిత్రాన్ని పాన్ ఇండియాలో విడుదల చేయనుండగా, అక్కడ ప్రమోట్ చేయడానికి మొదట ముంబై వెళ్ళాడు. అక్కడ ట్రైలర్‌ను విడుదల చేశారు. కానీ తెలుగు దర్శకులు, నిర్మాతలు, అగ్రనటులు ఈ పాన్ ఇండియా క్రేజ్‌లో పడి అవి అసలు కథలే అనే విషయాన్ని మరిచి పాన్ ఇండియాగా తీసిన సినిమాల ఫలితాలు చూసి ఇండస్ట్రీలో టాక్ వినిపిస్తోంది. అక్కడ (బాలీవుడ్) తెలుగు కథలు చూపిస్తే కొత్తగా దొరుకుతుంది, అదే నటీనటులతో ఇష్టం వచ్చినట్లు తీస్తే నిరాశే ఎదురవుతుంది. మరి రవితేజ తెలుగు కథ చూపిస్తున్నాడా, లేక పాన్ ఇండియా ప్రకారం కథను మార్చి, ఫైట్స్ పెట్టి, ద్విభాషా నటీనటులను పెట్టి విడుదల చేస్తే అక్కడ సక్సెస్ అందుకుంటాడా? వేచి చూడాల్సిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-04T14:45:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *