టీఎస్ పాలిటిక్స్: సంచలన సర్వే.. తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ పార్టీదే అధికారం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-05T20:00:57+05:30 IST

లోక్‌పోల్ సంస్థ విడుదల చేసిన సర్వే తెలంగాణ రాజకీయాల్లో ప్రకంపనలు సృష్టిస్తోంది. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీ ముందంజలో ఉందని, ఇప్పుడు అధికార బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ ఉత్కంఠ రేపుతుందని సర్వేలో తేలింది.

టీఎస్ పాలిటిక్స్: సంచలన సర్వే.. తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ పార్టీదే అధికారం

మరో రెండు నెలల్లో తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. అభ్యర్థుల ఎంపికపై ఇప్పటికే అన్ని పార్టీలు కసరత్తు చేస్తున్నాయి. కొందరు టిక్కెట్ల కోసం ఒక పార్టీ నుంచి మరో పార్టీలోకి జంప్ చేస్తున్నారు. మరోవైపు ప్రచారం కోసం పార్టీల మధ్య వాడివేడి మాటలు కూడా పెరిగాయి. ఈ నేపథ్యంలో లోక్‌పోల్ సంస్థ విడుదల చేసిన సర్వే తెలంగాణ రాజకీయాల్లో ప్రకంపనలు సృష్టిస్తోంది. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీ ముందంజలో ఉందని, ఇప్పుడు అధికార బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ ఉత్కంఠ రేపుతుందని సర్వేలో తేలింది. ఇప్పుడు ఆ సర్వే వివరాలు తెలుసుకుందాం.

తెలంగాణలో ఈ ఏడాది ఆగస్టు 10 నుంచి సెప్టెంబర్ 30 వరకు లోక్‌పోల్ సంస్థ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సర్వే నిర్వహించి ఏ రాజకీయ పార్టీకి ఎన్ని సీట్లు వస్తాయో వెల్లడించింది. ఓట్ల శాతాన్ని కూడా ప్రస్తావించారు. కాంగ్రెస్ పార్టీకి 61 నుంచి 67 సీట్లు వస్తాయని స్పష్టమైంది. ప్రస్తుత అధికార పార్టీ బీఆర్‌ఎస్ 45 నుంచి 51 సీట్లకే పరిమితమవుతుందని సర్వే అంచనా వేసింది. బీజేపీ 2 నుంచి 3 సీట్లు మాత్రమే గెలుస్తుందని చెప్పారు. ఎంఐఎం పార్టీకి 6-8 సీట్లు వస్తాయని సర్వే వెల్లడించింది. ఇతరులకు 0-1 సీట్లు లభిస్తాయి. లోక్‌పోల్ సర్వే ప్రకారం కాంగ్రెస్ పార్టీకి 41-44% ఓట్లు, బీఆర్‌ఎస్ పార్టీకి 39-42% ఓట్లు, బీజేపీకి 10-12% ఓట్లు, ఎంఐఎంకు 3-4% ఓట్లు, ఇతరులకు 3-4% ఓట్లు వస్తాయి. 3%-5% ఓట్లు పొందండి.

ఇది కూడా చదవండి: ఎలక్షన్ సర్వే: సంచలన సర్వే.. వైసీపీ అధినేత జగన్ కు భారీ షాక్.. టీడీపీ-జనసేన కూటమికి అధికారం!!

కాంగ్రెస్ ప్రకటించిన హామీ పథకాలు ప్రజలపై ప్రభావం చూపుతున్నాయని లోక్ పోల్ సర్వే పేర్కొంది. బీసీలు, మైనార్టీల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఆదరణ పెరుగుతుందన్నారు. ఎన్నికల వాగ్దానాల అమలులో వైఫల్యం, స్థానిక నేతలపై ప్రజల్లో అసంతృప్తి కారణంగా బీఆర్ ఎస్ ప్రభుత్వంపై వ్యతిరేకత పెరిగిందని లోక్ పోల్ తన సర్వే ద్వారా వెల్లడించింది. గ్రామస్థాయిలో సీఎం కేసీఆర్ పై వ్యతిరేకత పెరుగుతోందని అభిప్రాయపడ్డారు. బీఆర్ఎస్ పార్టీపై రైతులు, నిరుద్యోగుల్లో తీవ్ర వ్యతిరేకత ఉందని వివరించింది. పాతబస్తీలో ఎంఐఎం పార్టీ తన ఓటు బ్యాంకును కాపాడుకుంది. తెలంగాణలో బీజేపీ భారీ ఓటు బ్యాంకును కోల్పోయింది. కాగా, మొన్నటి కర్ణాటక ఎన్నికల్లో లోక్‌పోల్ సర్వే అక్షరాలా నిజమైంది. లోక్ పోల్ సర్వే ప్రకారం కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ 129-134 సీట్లు, బీజేపీ 59-65 సీట్లు గెలుచుకున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-05T20:00:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *