ఆసియా క్రీడలు 2023: చాలా ఏళ్ల తర్వాత.. సెంచరీకి చేరువైన భారత్..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-06T21:41:46+05:30 IST

ఆసియా క్రీడల్లో భారత్ సపోర్ట్ చేస్తోంది. 72 ఏళ్ల సుదీర్ఘ విరామం తర్వాత ఆసియా క్రీడల్లో భారత్ 100 పతకాలు సాధించనుంది.

ఆసియా క్రీడలు 2023: చాలా ఏళ్ల తర్వాత.. సెంచరీకి చేరువైన భారత్..!!

చైనాలో జరుగుతున్న ఆసియా క్రీడలకు భారత్ మద్దతు పలుకుతోంది. 13వ రోజు షెడ్యూల్ ముగిసే సమయానికి మొత్తం 95 పతకాలు వచ్చాయి. శతాబ్దానికి చేరువవుతోంది. దీంతో 72 ఏళ్ల తర్వాత ఆసియా క్రీడల్లో భారత్‌కు 100 పతకాలు లభించనున్నాయి. 2018 ఆసియా క్రీడల్లో 70 పతకాల రికార్డును భారత అథ్లెట్లు ఇప్పటికే అధిగమించారు. భారత్ 22 స్వర్ణాలు, 34 రజతాలు, 39 కాంస్య పతకాలు సాధించింది. పతకాల పట్టికలో భారత్‌ నాలుగో స్థానంలో కొనసాగుతోంది. 354 పతకాలతో చైనా మొదటి స్థానంలో ఉండగా, 169 పతకాలతో జపాన్ రెండో స్థానంలో ఉంది. మూడో స్థానంలో ఉన్న రిపబ్లిక్ ఆఫ్ కొరియా కూడా 169 పతకాలు సాధించింది. అయితే జపాన్ ఎక్కువ స్వర్ణాలు సాధించడంతో మూడో స్థానానికి పరిమితమైంది.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా క్రీడలు 2023: ఫైనల్ చేరిన టీమిండియా.. గోల్డ్ మెడల్ ఖాయం.. ఎందుకంటే..?

శుక్రవారం భారత్ మొత్తం 9 పతకాలు సాధించింది. పురుషుల హాకీలో భారత్‌కు స్వర్ణ పతకం లభించింది. మహిళల ఆర్చరీ, పురుషుల బ్యాడ్మింటన్ సింగిల్స్‌లో కాంస్య పతకాలు, పురుషుల జట్టుకు బ్రిడ్జ్‌లో రజతం. సెపక్థాక్రా ఈవెంట్‌లో భారత మహిళల జట్టు కాంస్య పతకాన్ని గెలుచుకోగా, పురుషుల రికర్వ్ ఆర్చరీ జట్టు రజత పతకాన్ని గెలుచుకుంది. రెజ్లింగ్‌లో మహిళల 62 కేజీల విభాగంలో కాంస్యం, మహిళల 76 కేజీల విభాగంలో కాంస్యం, పురుషుల 57 కేజీల విభాగంలో కాంస్యం సాధించారు. కాగా, పురుషుల క్రికెట్ జట్టులో ఫైనల్ కు చేరిన టీమిండియా కనీసం రజత పతకాన్ని ఖాయం చేసుకుంది. శనివారం జరిగే ఫైనల్‌లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌ను చిత్తు చేస్తే భారత్‌కు స్వర్ణం ఖాయం. సూపర్ ఫామ్‌లో ఉన్న టీమ్‌ఇండియాకు ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌ను ఓడించడం పెద్ద కష్టమేమీ కాదని అభిమానులు భావిస్తున్నారు. మహిళల కబడ్డీ జట్టు కూడా ఫైనల్ చేరి పతకాన్ని ఖాయం చేసుకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-06T21:41:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *