WC ఇండియా X పాక్ మ్యాచ్ : నేడు హై వోల్టేజ్ ఫైట్

  • నేడు ఇండియా X పాకిస్థాన్ మ్యాచ్

  • స్టార్ స్పోర్ట్స్ నుండి మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు.

ఎప్పుడు.. ఎప్పుడు అంటుంది క్రికెట్ ప్రపంచం.

కాయలు కాయడానికి ఎదురుచూశాను

సమయం ఎంత.. ఇప్పటికి 11 మ్యాచ్‌లు జరిగాయి..

అందరి దృష్టి ఆ ఒక్క మ్యాచ్‌పైనే ఉంది. ఈ ప్రపంచంలో

పది జట్లు ఉన్నా… ఆ రెండు జట్లు ఎప్పుడు రంగంలోకి దిగుతాయి

వచ్చే ఆలోచనలు. భావోద్వేగాలు అధిక స్థాయిలో ఉండే నిజమైన మ్యాచ్ ఇది. మీ అంచనా నిజమే..

‘వరల్డ్ కప్ కా బాప్’ భారత్-పాకిస్థాన్

ఇదంతా క్రికెట్ జట్లకు సంబంధించినది.

మొత్తం ప్రపంచకప్‌లో హై ఓల్టేజీ మ్యాచ్‌కు సర్వం సిద్ధమైంది.

అక్షరాలా 1 లక్షా 32 వేల మంది అభిమానుల సమక్షంలో.. హిట్‌మ్యాన్ పుల్ షాట్లు, విరాట్ కవర్ డ్రైవ్‌లు, రాహుల్ సొగసైన ఆటతీరు ఒకవైపు పాక్ బౌలర్లను ఆగ్రహానికి గురిచేస్తూ..

బుమ్రా యార్కర్లు, సిరాజ్ సూపర్ స్వింగ్, కుల్దీప్ స్పిన్ మాయాజాలంతో వికెట్లు పడిపోవడంతో చప్పట్లతో చెవులు కొరుక్కుంటున్నారు.

ధ్వనులతో స్టేడియం మార్మోగుతోంది. అందుకే.. మరికొన్ని

గంటల్లో ప్రారంభం కానున్న ఈ మహా సంగ్రామం కోసం సామాన్యుల నుంచి సెలబ్రిటీల వరకు ఉత్కంఠగా ఎదురుచూస్తున్నారు.

1 పాకిస్తాన్‌తో జరిగిన ఎనిమిది ప్రపంచ కప్ (3 ODIలు + 5 T20Iలు) మ్యాచ్‌లలో, విరాట్ కోహ్లీ 50 ఏళ్లలోపు ఒక్కసారి మాత్రమే ఔట్ అయ్యాడు.

మ్యాచ్‌కి ముందు స్పెషల్ షో

వరల్డ్‌కప్‌ ప్రారంభ వేడుకలను రద్దు చేసిన బీసీసీఐ.. భారత్‌-పాక్‌ మ్యాచ్‌కు ముందు ప్రత్యేక సంగీత కార్యక్రమాన్ని నిర్వహిస్తోంది. మధ్యాహ్నం 12.30 గంటలకు ప్రారంభమయ్యే ఈ కార్యక్రమంలో గాయకులు శంకర్ మహదేవన్, అరిజిత్ సింగ్, సుఖ్వీందర్ సింగ్, నేహా కక్కర్ తమ పాటలతో అభిమానులను అలరించనున్నారు. అలాగే గోల్డెన్ టికెట్ దక్కించుకున్న సచిన్ టెండూల్కర్, అమితాబ్ బచ్చన్, రజనీకాంత్ కూడా ఈ మ్యాచ్‌కి రానున్నారు.

అహ్మదాబాద్: అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో భారత్-పాక్ మ్యాచ్ క్రేజ్ గురించి కొత్తగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. ఇరు దేశాల మధ్య సత్సంబంధాలు లేకపోవడంతో ఈ రెండు జట్ల మధ్య ద్వైపాక్షిక సిరీస్‌లు జరగడం లేదు. తద్వారా ఐసీసీ టోర్నీల్లో ఇరు జట్ల పోరాటాన్ని వీక్షించే భాగ్యం అభిమానులకు దక్కనుంది. ఇందులో భాగంగా శనివారం జరగనున్న తాజా వన్డే ప్రపంచకప్ లో సోదరి జట్ల మధ్య ఆసక్తికర పోరు జరగనుంది. ఇటీవల జరిగిన ఆసియా కప్ మ్యాచ్‌లో వర్షం కారణంగా పూర్తి మ్యాచ్ జరగలేదు. ఇప్పటి వరకు ఇరు జట్లూ తమ ప్రత్యర్థులతో ఆడిన రెండు మ్యాచ్‌ల్లోనూ గెలిచి జోరుమీదున్నాయి. పాక్ జట్టు అయితే ప్రపంచకప్ చరిత్రలో అత్యధిక పరుగులు చేసిన జట్టుగా రికార్డులకెక్కుతుంది. బలం పరంగా ఇరు జట్లు సమానమే. అయితే గత ఏడు ప్రపంచకప్‌లో ఇరు జట్ల మధ్య జరిగిన ఏడు మ్యాచ్‌ల్లో భారత్ అజేయంగా నిలిచింది. అయితే ఈసారి పాకిస్థాన్ మరింత బలంగా కనిపిస్తోంది. జైత్ర యాత్రను కొనసాగించడానికి భారతదేశం తమ సామర్థ్యానికి మించి రాణించవలసి ఉంటుంది.

పారాహుషార్..

కోట్లాది మంది ప్రజలు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న భారత్-పాక్ మ్యాచ్ కోసం అహ్మదాబాద్ పోలీసులు అత్యంత పకడ్బందీ భద్రతను ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. అలాగే రాష్ట్రవ్యాప్తంగా తమ సిబ్బంది అప్రమత్తంగా ఉండాలని ఆదేశించారు. దీంతో పాటు నేషనల్ సెక్యూరిటీ ఫోర్స్ (ఎన్‌సీజీ), ర్యాపిడ్ యాక్షన్ ఫోర్స్ (ఆర్‌ఏఎఫ్)తో పాటు ఆరు వేల మంది పోలీసులు స్టేడియం పరిసర ప్రాంతాల్లో విధులు నిర్వర్తించనున్నారు. ఈ వారం ప్రారంభంలో, నరేంద్ర మోడీ స్టేడియంను పేల్చివేస్తామని బెదిరింపు మెయిల్ రావడంతో పోలీసులు ఒక వ్యక్తిని అరెస్టు చేశారు.

బౌలింగ్ బలంగా ఉంది..

భారత్‌తో జరిగే ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌ల్లో లెఫ్టార్మ్ పేసర్ షాహీన్ కీలక పాత్ర పోషించనున్నాడు. రెండేళ్ల క్రితం జరిగిన టీ20 ప్రపంచకప్‌లో తొలి ఓవర్‌లోనే రోహిత్, రాహుల్‌లను అవుట్ చేశాడు. ముఖ్యంగా రోహిత్ బౌలింగ్‌లో తడబడుతున్నాడు. హరీస్ రవూఫ్, హసన్ అలీ ఇతర పేసర్లు. మరోవైపు స్పిన్నర్లు షాదాబ్, నవాజ్ మాత్రం ప్రభావం చూపడం లేదు. మహ్మద్ రిజ్వాన్ బ్యాటింగ్‌లో నిలకడగా రాణిస్తున్నాడు. శ్రీలంకపై ఓపెనర్‌గా వచ్చిన అబ్దుల్లా షఫీక్ సెంచరీతో ఆకట్టుకున్నాడు. కానీ కెప్టెన్ బాబర్ ఆజం గత ఐదు మ్యాచ్‌ల్లో 71 పరుగులు మాత్రమే చేశాడు. అతనిపై స్పిన్నర్ కుల్దీప్‌ను ఉపయోగించుకోవాలని భారత్ భావిస్తోంది. మిడిలార్డర్‌లో సౌద్‌ షకీల్‌, ఇఫ్తికార్‌ సత్తా చాటుతున్నారు.

గిల్ వస్తోంది!

ఈ ఆసక్తికరమైన పోరులో అందరి దృష్టి భారత తుది జట్టుపైనే ఉంది. డెంగ్యూ నుంచి కోలుకున్న ఓపెనర్ శుభ్‌మన్ గిల్ పాక్‌తో మ్యాచ్ ఆడతాడా? కాదు ఇది ఆసక్తికరంగా మారింది. ఇప్పుడిప్పుడే కోలుకున్న వెంటనే బరిలోకి దింపుతారా? సందేహాలు ఉన్నా 99 శాతం గిల్ మ్యాచ్‌లు ఆడతానని కెప్టెన్ రోహిత్ స్పష్టం చేశాడు. శుక్రవారం నెట్ సెషన్‌లో పాల్గొన్న ఆయన ఎలాంటి ఇబ్బందులు ఎదుర్కోలేదు. ఓవర్లలో అశ్విన్ భారీ షాట్లు ఆడుతూ కనిపించాడు. మరోవైపు ఓపెనింగ్‌లో రైట్‌, లెఫ్ట్‌ హ్యాండ్‌ కాంబినేషన్‌ను కొనసాగించాలనుకుంటే ఇషాన్‌ వైపు మొగ్గు చూపవచ్చు. పాకిస్థాన్ పేసర్ షాహీన్‌ను ఎదుర్కొనేందుకు ఈ కాంబినేషన్ ఉపయోగపడుతుంది. అలాగే మూడో సీమర్‌గా షమీ, శార్దూల్‌లను ఎవరిని తీసుకోవాలనే విషయంలో కెప్టెన్, కోచ్‌లు డైలమాలో పడ్డారు. ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌పై శార్దూల్‌ను ఎంపిక చేయడం విమర్శలకు దారితీసింది. శార్దూల్ బ్యాటింగ్ చేయగలడని భావిస్తున్నా.. ఆ విభాగంలో ఇంతవరకు రాణించలేకపోయాడు. అయితే ఐపీఎల్‌లో గుజరాత్ టైటాన్స్ తరఫున ఆడుతున్న గిల్ ఈ పిచ్‌పై రెండు సెంచరీలు, మూడు అర్ధశతకాలు సాధించగా.. షమీ వికెట్లు కూడా పడగొట్టాడు. బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో రోహిత్, విరాట్ అద్భుతమైన ఫామ్‌లో ఉంటూ అభిమానులను ఆనందింపజేస్తున్నారు. మిడిలార్డర్‌లో శ్రేయాస్‌, రాహుల్‌, హార్దిక్‌లు బ్యాట్‌ ఝళిపిస్తే పరుగుల వరద పారడం ఖాయం. అయితే అంతకు ముందు ప్రమాదకరమైన పేసర్లను ఎలాంటి ఒత్తిడి లేకుండా ఎదుర్కోవాలి. పేసర్లు బుమ్రా, సిరాజ్, స్పిన్నర్లు జడేజా, కుల్దీప్ తుది జట్టులో ఉంటారు. అశ్విన్‌ బెంచ్‌కే పరిమితం కానున్నాడు.

పిచ్, వాతావరణం

ఇక్కడి పిచ్ పేసర్లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది, అయితే భారీ స్కోర్‌లకు ఆస్కారం ఉంది. అలాగే 36డిగ్రీల ఉష్ణోగ్రత నమోదవుతుండడంతో వర్షం వల్ల ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండదు. రాత్రి మంచు ప్రభావం కారణంగా టాస్ గెలిచిన జట్టు ఛేజింగ్‌కు మొగ్గు చూపుతుంది.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ (కెప్టెన్), ఇషాన్/గిల్, విరాట్, శ్రేయాస్, రాహుల్, హార్దిక్, జడేజా, శార్దూల్/షమీ, కుల్దీప్, బుమ్రా, సిరాజ్.

పాకిస్తాన్: అబ్దుల్లా షఫీక్, ఇమామ్, బాబర్ ఆజం (కెప్టెన్), రిజ్వాన్, సౌద్ షకీల్, ఇఫ్తీకర్, షాదాబ్, నవాజ్, హసన్ అలీ, షాహీన్ షా, హారీస్ రవూఫ్.

పాకిస్థాన్ తమ చివరి 20 వన్డేల్లో పవర్‌ప్లేలో ఒక్క సిక్స్ కూడా కొట్టలేదు.

ఒక్క సెల్ఫీ తీసుకోండి..

భారత్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్ పేసర్ షాహీన్ షా ఆఫ్రిది ఐదు వికెట్లు పడగొట్టాడు. శుక్రవారం ప్రాక్టీస్ ముగించుకుని పెవిలియన్‌కు వెళ్తుండగా మీడియా ప్రతినిధులు ఆయన్ను సెల్ఫీ అడిగారు. అయితే దానికి స్పందిస్తూ.. ‘తప్పకుండా సెల్ఫీ తీసుకుందాం. కానీ ఇప్పుడు కాదు. భారత్‌పై ఐదు వికెట్లు తీశాను’ అంటూ అక్కడి నుంచి వెళ్లిపోయాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *