భారత్ వర్సెస్ ఆఫ్ఘనిస్థాన్ క్రికెట్ ఫైనల్ నేడు

ఆసియాడ్ పురుషుల క్రికెట్ లో హాట్ ఫేవరెట్ గా బరిలోకి దిగిన భారత్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్లు ఫైనల్లో తలపడేందుకు సిద్ధమయ్యాయి. శుక్రవారం జరిగిన సెమీఫైనల్లో రుతురాజ్ గైక్వాడ్ నేతృత్వంలోని భారత్ 9 వికెట్ల తేడాతో బంగ్లాదేశ్‌పై విజయం సాధించింది. టాస్ నెగ్గి ఫీల్డింగ్ చేసిన భారత్ బంగ్లాదేశ్‌ను ఊహించినట్లుగానే తక్కువ స్కోరుకే పరిమితం చేసింది. సాయి కిషోర్ (3/12), వాషింగ్టన్ సుందర్ (2/15) బౌలింగ్‌తో బంగ్లాదేశ్ 20 ఓవర్లలో 9 వికెట్లకు 96 పరుగులు చేసింది. ఈ మ్యాచ్‌తో అంతర్జాతీయ టీ20ల్లో అరంగేట్రం చేసిన అర్ష్‌దీప్, తిలక్ వర్మ, రవి బిష్ణోయ్, షాబాజ్ వికెట్లు తీశారు. బంగ్లా జట్టులో జకర్ అలీ (24 నాటౌట్) టాప్ స్కోరర్. జాకర్ తర్వాత ఓపెనర్ పర్వేజ్ (23), రకీబుల్ (14) మాత్రమే రెండంకెల స్కోరు చేశారు. ఛేదనలో యశస్వి జైస్వాల్ (0) డకౌట్ కాగా, హైదరాబాద్ ఆటగాడు తిలక్ వర్మ (26 బంతుల్లో 2 ఫోర్లు, 6 సిక్సర్లతో 55 నాటౌట్), ఓపెనర్ రుతురాజ్ (26 బంతుల్లో 4 ఫోర్లు, 3 సిక్సర్లతో 40 నాటౌట్) విలువైన ఆడారు. ఇన్నింగ్స్. ఫలితంగా భారత్ 9.2 ఓవర్లలో 97/1 స్కోరు చేసి విజయం సాధించింది. శనివారం జరిగే ఫైనల్లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో భారత్ తలపడనుంది.

సంక్షిప్త స్కోర్లు: బంగ్లాదేశ్: 20 ఓవర్లలో 96/9 (జకర్ అలీ 24 నాటౌట్, పర్వేజ్ హుస్సేన్ 23, సాయి కిషోర్ 3/12, వాషింగ్టన్ 2/15); భారత్: 9.2 ఓవర్లలో 97/1 (తిలక్ వర్మ 55 నాటౌట్, రుతురాజ్ 40 నాటౌట్).

పాకిస్థాన్ కు షాకిచ్చిన ఆఫ్ఘనిస్థాన్ : మరో సెమీఫైనల్లో అఫ్గానిస్థాన్ 4 వికెట్ల తేడాతో పాకిస్థాన్ కు షాకిచ్చి ఫైనల్లోకి ప్రవేశించింది. టాస్ ఓడి తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన పాకిస్థాన్ 18 ఓవర్లలో 115 పరుగులకే కుప్పకూలింది. పాకిస్థాన్ జట్టులో ఓపెనర్ ఒమర్ యూసుఫ్ అత్యధిక పరుగులు చేయగా, మిగతా వారంతా విఫలమయ్యారు. ఆఫ్ఘన్ బౌలర్లలో ఫరీద్ (3/15), కయాస్ అహ్మద్ (2/11), జహీర్ (2/20) పాక్ బ్యాట్స్‌మెన్‌ల పతనాన్ని శాసించారు. నూర్ జద్రాన్ (39), గుల్బాదిన్ (26) రాణించడంతో స్వల్ప లక్ష్యాన్ని ఆఫ్ఘనిస్థాన్ 17.5 ఓవర్లలో 116/6 స్కోరుతో ఛేదించింది.

అమ్మకు అంకితం

బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన సెమీ ఫైనల్‌లో 25 బంతుల్లో ఫిఫ్టీ ఆడిన తిలక్ వర్మ.. తన అర్ధ సెంచరీని తన తల్లికి అంకితం చేశాడు. అతను యాభై పరుగులు చేసిన వెంటనే, తిలక్ తన చొక్కా పైకెత్తి తన శరీరంపై తన తల్లిదండ్రుల పచ్చబొట్లు చూపిస్తూ సంబరాలు చేసుకున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-07T01:31:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *