ఆసియా క్రీడలు 2023: వర్షం కారణంగా ఫైనల్ రద్దు.. కానీ టీమ్ ఇండియా స్వర్ణ పతకాన్ని గెలుచుకుంది.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-07T15:32:35+05:30 IST

చైనా వేదికగా జరుగుతున్న ఆసియా క్రీడల్లో భారత్ ఖాతాలో మరో స్వర్ణం చేరింది. మ్యాచ్‌కు వర్షం అంతరాయం కలిగించడంతో భారత పురుషుల క్రికెట్ ఫైనల్‌ను రద్దు చేస్తున్నట్లు అంపైర్లు ప్రకటించారు. దీంతో భారత్ స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది.

ఆసియా క్రీడలు 2023: వర్షం కారణంగా ఫైనల్ రద్దు.. కానీ టీమ్ ఇండియా స్వర్ణ పతకాన్ని గెలుచుకుంది.

చైనా వేదికగా జరుగుతున్న ఆసియా క్రీడల్లో భారత్ ఖాతాలో మరో స్వర్ణం చేరింది. మ్యాచ్‌కు వర్షం అంతరాయం కలిగించడంతో భారత పురుషుల క్రికెట్ ఫైనల్‌ను రద్దు చేస్తున్నట్లు అంపైర్లు ప్రకటించారు. దీంతో భారత్ స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. సీడింగ్‌లో భారత్‌కు ఎక్కువ ర్యాంకు రావడంతో భారత్‌కు స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ఖాతాలో రజత పతకం చేరింది. పాకిస్థాన్, బంగ్లాదేశ్ మధ్య జరిగిన కాంస్య పతక పోరులో బంగ్లాదేశ్ విజయం సాధించింది. దీంతో బంగ్లాదేశ్‌ కాంస్యం సాధించింది.

ఇది కూడా చదవండి: ప్రపంచకప్: టీమిండియాకు షాకుల మీద షాక్.. నిన్న గిల్.. నేడు హార్దిక్

వర్షం కారణంగా మ్యాచ్ నిలిచిపోయే సమయానికి ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్టు 18.2 ఓవర్లలో 5 వికెట్ల నష్టానికి 112 పరుగులు చేసింది. ఈ మ్యాచ్‌లో టాస్ గెలిచిన టీమిండియా కెప్టెన్ రుతురాజ్ గైక్వాడ్ ఫీల్డింగ్ ఎంచుకున్నాడు. దీంతో బ్యాటింగ్ ప్రారంభించిన ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్టు 12 పరుగులకే టాప్ 3 వికెట్లు కోల్పోయింది. భారత పేసర్లు శివమ్ దూబే, అర్ష్‌దీప్ సింగ్‌లకు అఫ్గానిస్థాన్ ఓపెనర్లు జుబైద్ అక్బరీ (5), మహ్మద్ షాజాద్ (4)లు సింగిల్ డిజిట్‌లో నిలిచారు. వెంటనే నూర్ అలీ జద్రాన్(1) రనౌట్ అయ్యాడు. అటువంటి సమయంలో షాహిదుల్లా కమల్ మరియు అఫ్సర్ జజాయ్ ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌కు మద్దతు ఇవ్వడానికి ప్రయత్నించారు. వీరిద్దరూ నాలుగో వికెట్‌కు 37 పరుగులు జోడించారు. ఈ భాగస్వామ్యాన్ని 10వ ఓవర్లో స్పిన్నర్ రవి బిష్ణోయ్ విడదీశాడు. జజాయ్ (15)ను అఫ్సర్ క్లీన్ బౌల్డ్ చేశాడు. తర్వాతి ఓవర్లో కరీం జనత్ (1)ను మరో స్పిన్నర్ షాబాజ్ అహ్మద్ పెవిలియన్ చేర్చాడు. ఫలితంగా ఆఫ్ఘనిస్థాన్ 52 పరుగులకే సగం వికెట్లు కోల్పోయి కష్టాల్లో పడింది. అలాంటి సమయంలో షాహిదుల్లా కమల్ కెప్టెన్ గుల్బాదిన్ నైబ్‌తో కలిసి ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌కు మద్దతు ఇచ్చాడు. వీరిద్దరు ఆరో వికెట్‌కు అజేయ అర్ధ సెంచరీ భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు. ఈ క్రమంలో జట్టు స్కోరు 100 పరుగులు దాటింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-07T15:32:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *